1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HN - Cần các bác tư vấn mở cửa hàng sửa chữa xe máy

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi KhanhNguyen16, 10/01/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Tickers00

Tickers00 Thành viên mới

Các bác trên tư vấn cho bác rồi đấy, nhưng em cũng bổ sung cái này cho bác. Nếu điều kiện bác không đủ để nhập mọi hãng thì bác nên nhập hàng Việt Nam có thương hiệu tí, đừng ham hàng gia công rẻ. Ví dụ như xăm thì cứ nhông dĩa xích Mạnh Quang chẳng hạn, xăm lốp thì của Sao vàng, em phân phối mặt hàng này nhiều năm nay em biết hàng này mấy năm nay ngày càng chiếm thị phần cao vượt qua giá rẻ hơn mà chất lượng tốt hoàn toàn tương đương. Hàng nhật hàng thái chất lượng tốt nhưng thì cao mà bây h thị trường nhiều hàng nhái kém chất lượng.
  2. KhanhNguyen16

KhanhNguyen16 Thành viên mới

Săm sao vàng thì em có nghe còn Mạnh Quang là thì em chưa nghe bao giờ không biết dùng có oke không. Em tính làm hàng nó phải tốt tốt một chút.
  3. TuananhTran

TuananhTran Thành viên mới

Em thấy hàng DID của Thái chất lượng cũng tốt này. Nhưng mà giai đoạn gần đây hàng nhái hàng giả cũng nhiều, mà bán hàng của DID thì giá cũng cao, nên khó bán. Về hàng Mạnh Quang là hàng việt nam cũng rất ổn, nếu so với DID thì cũng không kém.
  4. TuananhTran

nhông sên dĩa của Mạnh Quang có tiếng mà bác chủ
  5. TuanMinhLeTH

TuanMinhLeTH Thành viên mới

trước mắt bác chủ đầu tư cơ bản trước gồm máy nén khí, bàn nâng, tủ đồ nghề 3 ngăn, Bộ dụng cụ chuẩn, tốt nhất là thêm phần rửa xe nữa để phụ lúc không có khách sửa xe mấy cái phụ tùng thì lấy mỗi loại 1 ít thôi, sau này sẽ có người tự tìm tới bác tiếp thị phụ tùng
  6. Tickers00

Tickers00 Thành viên mới

chủ thớt nên lấy phụ tùng Mạnh Quang ấy.
    Về chất lượng thì phụ tùng MQ dùng cũng ổn, ngang ngửa với đồ của thái đấy nhưng được cái là giá nó rẻ hơn với lại là có chế độ chống hàng giả khá tốt.
    DID thì chủ yếu trong Nam nhưng cũng đang mất dần thị trường do hàng giả tràn lan và không có đơn vị đại diện chịu trách nhiệm chống hàng giả.
    Bác cứ cân đối xem.
  7. KhanhNguyen16

Nhà em đã có sẵn cái máy bơm hơi rồi, em vừa ra đại lý nhập ít phụ tùng theo bác bảo. Về săm lốp, má phanh dầu nhớt thì đều được nhập giá buôn, nhưng em đang hơi băn khoăn vì được gợi ý là bán đồ gia công Tàu. Lãi cao mà chiết khấu cũng tốt, bán xong mới phải thanh toán tiền chẳng hạn như bộ nhông xích Tàu em thấy rẻ hơn nhông xích Thái và Mạnh Quang đến 50-60k một bộ. Liệu có nên bán mấy đồ này không các bác?, chất lượng so với đồ VIệt Nam thế nào ạ?
  8. Tickers00

Tickers00 Thành viên mới

Hàng nhông xích thì cứ hàng VN mà chiến thôi,hàng tàu lâu ngày bị vặn xích va vào hộp xích,vách máy,không nên chơi hàng Tàu
  9. TuananhTran

Bác nên lấy quan điểm rằng uy tín mang lại tiền bạc lâu dài. Khi thay cho khách đồ tốt để giữ chữ tín vì em tin rằng có thể hôm nay bán mặt hàng này bác lãi ít. Nhưng bác còn bán nhiều mặt hàng khác. Và khi có chữ tín, KH sẽ lại quay lại.
  10. KhanhNguyen16

như xe em thì em hay dùng của hàng DID nhưng mà hàng nó đắt quá. Bác có cao kiến là nên dùng hàng nào hơn không?