1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HN - Cần các bác tư vấn mở cửa hàng sửa chữa xe máy

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi KhanhNguyen16, 10/01/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KhanhNguyen16

KhanhNguyen16 Thành viên mới

Sao rẻ vậy, như thế không biết hàng có chất lượng có đảm bảo không bác?
  2. TuananhTran

TuananhTran Thành viên mới

M dùng thấy được phết, nếu bạn thích tôi sẽ giới thiệu cho giao dich với bạn tôi rồi bạn muốn nhập hàng gì kiểu dáng giá thành ra sao...Nên nhớ thị trường đồ chơi.phụ tùng xe máy thì SG là cái lò buôn bán sản xuất,đơn cử các shop đồ chơi ở HN đa số lấy hàng trong kia.Bạn hãy trang bị cơ sở hạ tầng cho bắt mắt thì tiệm mới có thể thu hút đc khách hang.Trang bị những cái tối thiểu như bàn nâng xe,bình khí nén để dùng cho súng thao ốc,bơm xe,xì khô.Riêng tủ đồ nghề cũng chiếm nhiều $ đấy.Giờ mà ko có súng hơi tháo ốc nháy hay bàn nâng thì khách đi xe ga sẽ ít chú ý.Tiệm nhìn sập xệ sẽ khó dẫn khách đến.Nhất lại là thợ mới ra nghề.Tìm xem có bạn bè người quren có tay nghề thì kêu về hơp tác.
  3. TuananhTran

Nếu ko cứ làm dv rửa xe thay dầu bơm vá là ko cần phải biết nhiều về sửa chữa.Dầu tư cho ttiệm rửa xe chi khóngt 15 tr-20 tr chưa tính đến làm mặt bằng nhà xưởng.Còn về phụ tùng có nhu cầu thì alo tôi sẽ hướng dẫn cho
  4. KhanhNguyen16

KhanhNguyen16 Thành viên mới

Em cũng chỉ tính làm nhỏ nhỏ vừa bảo dưỡng vừa rửa xe coi như là để cho cụ làm cho đỡ buồn thôi, để em bàn với cụ nhà em xem thế nào. Nếu được thì mong được bác tư vấn cho em thêm. Thanks bác.
  5. TuananhTran

Bạn nhìn về thị trường xe máy mà xem,về xe ga xịn đang nhiều lên từng ngày,xe số pt cũng thay mới về công nghệ nên bạn phải đón đầu tìm hiểu kỹ về cac cấu tạo cũng như nguyên tắc hoạt động để phục vụ khách đc chuyên nghiệp.Có thế bạn mới có thể chiếm đc sự tin cậy của ng tiêu dùng.Ngày nay ng tiêu dùng thông thái nhiều do tin tức trải rộng qua internet,truyền hình báo chí nên bạn phải tạo đc cho họ sự yên tâm gửi gắm tài sản.Có thế bạn mới thành công đc.
  6. DoanhPhanTom

DoanhPhanTom Thành viên mới

Chào bác, em lượn qua thấy bác hỏi nên em vào trả lời giúp bác. Em làm bên nhông dĩa xích Mạnh Quang đến nay đã được 5 năm nên em hiểu từng ngõ ngách của nhông dĩa xích Mạnh Quang. Nói về năng lực sản xuất và kinh nghiệm uy tín kỹ thuật trong lĩnh vực này thì Mạnh Quang hiện nay đang là số 1. Để lát em chụp ảnh post lên cho bác xem ảnh nhà máy để bác hiểu thêm về quy mô cty, nhông dĩa xích Mạnh Quang đúng là công ty việt nam 100% nhưng rất mạnh chứ k phải cơ sở gia công như bác chủ thớt nghĩ đâu.
  7. DoanhPhanTom

DoanhPhanTom Thành viên mới

Đây là phòng thí nghiệm, kiểm tra chất lượng sản phẩm những con máy đo đạc trong phòng này thuộc hàng siêu khủng các bác nhé, ở VN bên honda cũng không chỉ mơ có được phòng lab thế này thôi(bên em chuyên sản xuất chi tiết các chi tiết cơ khí cho Honda nên phía khách hàng nhật yêu cầu rất cao, buộc phải đầu tư)
    [​IMG]Con máy (bên trái) này trông thế này thôi nhưng ở VN chỉ có mỗi bọn Honda có. Hàng đức xịn nhé không chơi hàng tầu.

Còn đây là khu sản xuất, bên em có 8 khu thế này, mỗi nhà xưởng sẽ làm một nhiệm vụ nhất định, công nghệ khác nhau (Đánh bóng, dập, khắc CNC, luyện...).

[​IMG][​IMG]Đây là 1 trong 8 nhà xưởng bên em
    [​IMG]Hàng xin đây bác ợ : Bác đi 29.999 Km mà mòn hỏng thì mang đến đổi lại cho bác cái khác nhé. Đó là sự khác nhau giữa hàng nhái và hàng thật ợ.
  8. vuvankhuedhtl

vuvankhuedhtl Thành viên mới

em cũng nghe tiếng MQ nhưng k biết là xưởng lại hoành tá tràng thế nhỉ :D
    Nhưng MQ phải mở rộng thêm đại lý trong Nam bọn em đi, chứ trong này em thấy đồ MQ ít lắm tìm khó thấy mồ.
  9. LeMinhQuyet

LeMinhQuyet Thành viên mới

Ối zời, bác này quảng cáo thương hiệu MQ hoàng tráng quá nhỉ, ở đây có nói xấu gì bác MQ đâu, nói chung là bây giờ bác chủ thớt xem quang khu nhác bác người ta thường dùng hàng gì thì triển theo mà làm thôi, làm bảo dưỡng với lại thêm quả rửa xe thì nhàn không ấy mà
  10. LeMinhQuyet

LeMinhQuyet Thành viên mới

hi. bác biết nhiều quá, có gì gì cần tư vấn thêm em lại ới bác nhé.