1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HN-Mai Châu-Mộc Châu-Sơn La-Đ.B.Phủ-Lai Châu-Phong Thổ-Sapa-Bắc Hà-Sín Mần-Hà Giang-Mèo Vạc-Bảo Lạc-

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi monotone, 22/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. monotone

monotone Thành viên mới

HN-Mai Châu-Mộc Châu-Sơn La-Đ.B.Phủ-Lai Châu-Phong Thổ-Sapa-Bắc Hà-Sín Mần-Hà Giang-Mèo Vạc-Bảo Lạc-Tĩnh Túc-Cao Bằng-Lạng Sơn-HN

HN-MaiChâu-MộcChâu-SơnLa-Đ.B.Phủ-LaiChâu-PhongThổ-Sapa
    -BắcHà-SínMần-HàGiang-MèoVạc-BảoLạc-TĩnhTúc-CaoBằng-LạngSơn-HN

Các cao thủ cho em xin tất cả cái gì có thể về tour trên (kinh nghiệm đi lại, chuẩn bị, ăn ngủ, xe cộ v.v...) đặc biệt là đường đi. Xin đa tạ.

Em định chạy khởi hành vào thứ 3 ngày 25/10 (tuần tới) đến chủ nhật về, phương tiện: xe máy - một mình.
    Tính chất: đi chơi + công việc kết hợp.

Rất mong được sự giúp đỡ của bà con.
  2. kim_trong

kim_trong Thành viên mới

Tôi tưởng bạn có kinh nghiệm đi lại nhiều ...
    Theo tôi, bạn nên rủ anh Đông Hải Long Vương, anh ấy có vẻ hợp mà tương đối quí bạn.
    CHÚc bạn vui
  3. monotone

monotone Thành viên mới

Chao xìn, cái tôi cần là update về đường xá, tình hình thời tiết, món ngon, wán tốt, cần chú ý gì v.v...Vì tuyến này tôi chưa chaỵ nhiều, chỉ xé lẻ, đánh lẻ.
    Chỉ có vâỵ thôi, chẳng hiểu đồng chi có giúp gì được mình không, hay laị xem ai hợp với ai ? :)
  4. ruoutaomeo

ruoutaomeo Thành viên mới

Toàn bộ vòng cung trên trong 6 ngày?? Đi chơi còn chẳng đủ, nói gì đến kết hợp công việc. Ở nhà cho khoẻ. Mệt với mấy cha cà giựt này quá
  5. shrek_8x

shrek_8x Thành viên mới

hình như bây giờ đang có mốt chạy độc hành hùng hục mà, quan tâm gì đến cảnh vật hả bác. kệ đi. thành tích là chính. Cái cung trên, đường đi nó giống các cung khác, chắc mọi chuẩn bị cũng thế thôi. chúc bác lên đường may mắn
  6. monotone

monotone Thành viên mới

hê hê, em cũng đến mệt với bác wá, nhưng giẫu sao cũng xin cảm ơn bác wan tâm, công việc của em là 12 kiểu ảnh lịch thôi ạ, chẳng nhiều nhặn gì. thế nên em mới "Chơi" trước và việc sau ạ.
    6 ngày em cũng có 1 khoản trong bank nên đành nhịn nhục chạy "hùng hục" va` "độc hành" vậy, em cũng chẳng dám chạy theo mốt nào đâu ạ, đồng tiền bát gạo nên đành nhắm mắt đưa chân, bỏ wa cảnh đẹp mà hát bài " hoa nào tươi thắm nhất đó là ...hoa đồng tiền"
    mong các bác giúp chứ đừng chửi em, tội nghiệp...các bác cho thêm ý kiến ạ
    Cảm ơn các bác nhiều nhiều.
    Được monotone sửa chữa / chuyển vào 10:50 ngày 22/10/2005
  7. miss_ltd

miss_ltd Thành viên mới

Người ta đã nói đến thế rùi thì các bác cũng nên mở rộng tùi kinh nghiệm mà giúp cho. Trách nữa em nó tủi thân nó khóc thì .... chít.
    Nơi nào đáng ghé qua , quán xá nào tốt , đi đứng thế nào mong mọi người giúp cho anh chàng này này nhé . "Mở rộng túi khôn với thế nhân" mà
  8. DuGia

DuGia Thành viên mới

Chú mono này chuẩn bị thành sitte hả ???
    Anh cho rằng với quỹ thời gian của chú chỉ đi 1/2 - 1/3 đường đã là khá rồi .
    Kể cả chú chạy cào cào 1500 cm3 ( Chứ đừng nói loại 250 nhé ) . Họa có máy bay bà già .
    Với lại địa danh chú chỉ ra thế là hết cả Tây bắc lẫn Đông bắc đấy . Chú chạy lấy điểm để đánh dấu bản đồ hay sao mà nhiều thế ?
    Bên ôtô-xemáy có 6-7 anh em vừa chạy cung Sapa - Bắc hà - Xín mần - Hoàng su phì - Hà giang - Đồng văn - Mèo vạc- Hà nội mà đã hết 7-8 ngày , đi toàn cào cào ,có thêm 2 Min chiến nữa . Cung này chú hỏi Giangbe ( có trong topic : xe Minsk ).
    Cung HN - ĐB - SP như chú đi chắc chỉ 1,5 ngày .
    Cung SP- HG đi khủng đấy , chắc mất 1,5 ngày nữa .
    HG- MV 1 ngày .
    Mèo vạc đi Bảo lạc mới có đường trên giấy thôi , cũng đi được nhưng độc hành như chú khó khênh xe lên bè để vượt sông Gâm ! . Chắc 2 ngày cũng đến CB .
    Còn CB- LS thì chạy ngon rồi .
    Đại khái thế . Nếu muốn biết chi tiết PM sẽ rõ ràng hơn .
    Hy vọng chú đi thật đấy - CẤM NỔ - , chúc một chuyến hoành CBN tráng không đi phí công anh gõ chữ chỉ dẫn đấy !
  9. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Oài, đi một mình cũng tốt đấy chỉ tội có gì ở giữa rừng thì ma nó biết à. À, mà cung HSp-Sín Mần đang làm dở vì sạt đường, khong biết đã xong chưa. Theo tin mới nhất thì mới chỉ có gần non nửa đã hoàn thành. Nếu tắc đường thì chú này chỉ có mà ăn bùn thay cơm. Mà, cái tuyến đi Mèo Vạc của chú này xem ra không ổn. Mèo Vạc bây giờ giao thông đình trệ, chỉ lên đến đầu nãg ba là quay về còn nếu không thì chịu khó vòng qua đèo Mã Pì Lèng mà đi vậy, biết thêm Đồng VĂn, tiện chân lên cả Lũng Cú, Ma Lé luôn cũng được. Còn cung Bảo Lâm, Bảo Lạc thì tớ không dám chắc đi được vì mất khá nhiều thời gian chờ nổ mìn. Nếu tiện, đi lên Bắc Mê xong nhờ dân địa phương dẫn đi đường suối(với điều kiện phải là xế chiến). Đường này gần hơn đô 5, 6 km nhưng khá xương đấy. Và, tớ chẳng hiểu vì đồng tiền cỡ bao nhiêu mà đồng chí đi theo kiểu ăn cắp và treo cổ mình bằng sợi bún thế.
  10. equinoxe

equinoxe Thành viên mới

Ờ cố thì cũng được, nhưng chẳng bít đi một mình thì có hứng để mà cố không. Hay là thế này: chú cứ cố, nếu cố không được thì đi nửa đường vòng về HN vẫn kịp "nổ" với anh em.
    Đại để thì nên thế này:
    Ngày đầu đang còn máu, chú tẹt ga một phát đến Điện Biên, có dăm chăm cây chứ nhiều nhặn gì.
    Hôm sau nữa đến Tam Đường (300) hoặc Sapa (380 km) tuỳ ý chú.
    Ngày 27 tức là thứ năm, chạy sang Bắc Hà, bỏ qua luôn cái thị trấn cực monotone này để đến Xín Mần. Thị trấn này có cái nhà nghỉ coi cũng được, có cả internet (nhớ gửi một hai tấm ảnh về để bà con đỡ chửi là nổ). Nếu còn dư thời gian thì dông thẳng về Hà Giang ngủ cũng được.
    Đường Bảo Lạc có nhiều đoạn ngon rồi, nhưng không biết mùa mưa vừa rồi ra răng. Chú nên ngủ lại một đêm ở Mèo Vạc.
    Một đêm nữa ở Cao Bằng rồi té gấp về HN.