1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HN - NEWS : "SMALLFIRE" VUA TUYEN 1 "NEW MEMBER": DJ - TUANCRUISE

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi Primus, 31/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Nếu mà chỉ được vài cái tiếng "xẹt xẹt xéo xéo" như hôm ở Sông Hồng thì vứt miẹ nó cái turntable ấy đi, cái bàn đó hay là ở chỗ mix được cho cả band, và sử dụng mấy đoạn samples, chứ còn chỉ scratch không thôi thì mua cái túi ni lông mà kéo, kêu lắm
    Thằng bạn tôi nó chế được một cái bàn như thế đấy, xoẹt xoẹt hay hơn cả Linkin Park, giá chỉ có mấy chục ngàn thôi, hẹ hẹ

...What ALTERNATIVE Can Be...

2. Kooz

Kooz Thành viên rất tích cực

ấy lại đụng chạm đến vấn đề kỹ thuật của dân mình rồi, guitar chơi cả chục năm còn bị chê huống chi cái này là mới du nhập, toàn học lóm, có thầy nào cao tay để dạy đâu
    thôi, cố lên anh em, vì tinh thần nu-metal Việt hoá
    Love you so much that makes me sick
  3. slimD

slimD Thành viên quen thuộc

A lô bác Kooz, cũng lâu lắm em mới vào đây.. Em chưa vào SG được, Còn mấy chú SF thì khoảng 15/6 sẽ lên đường.
    À mà sao kissme có vẻ cay nghiệt thế nhỉ? Tôi vẫn nghĩ ông là người có tinh thần xây dựng hơn cơ. Tuấn cruise khó khăn lắm mới mua được 1/2 số cần thiết như thế thôi. Sampler thì còn xa hơn nữa, những hơn $1000 cho 1 con lởm... Phù
    slimD
  4. kissme

Ý tôi là đừng có học đòi, nếu mua một cái máy cả ngàn đô mà chỉ tạo vài ba cái tiếng loẹt xoẹt thì quá mấy thằng nhóc thấy bạn bè có quần áo đẹp cũng phải sắm cho bằng được. Còn chuyện thằng bạn tôi làm được cái máy "xoẹt xoẹt" đó chỉ tốn vài chục nghìn nói chắc chẳng ai tin
    Còn Small Fire trong mắt tui - quá phô trương !

5. fantasy_xy

fantasy_xy Thành viên rất tích cực

thui ! bác càng nói càng lố bịch bỏ miẹ ! có khi bác còn chẳng hỉu mấy cái đồ của DJ nhưthế lao` chứ !
    Chữ ký không hợp lệ! <--- wat da fuk iz thiz ?crzy ni99a
  6. Mike_Shinoda

Mike_Shinoda Thành viên mới

Có cái làm được tiếng DJ mà mấy chục nghìn thôi hả bác Kissme?Bán cho tôi với .
    Mà nói như bác thì nói làm gì ,mua về để học tập và học hỏi chứ.Nếu không có người đi tiên phong thì làm sao mở rộng được tầm nhìn của mọi người được.
    Bây giờ tạo được tiếng xẹt xẹt,về sau sẽ hơn thế.Có chí sẽ thành công ngay
    oo0oo-~-Godamn it !-~- oo0oo
  7. kissme

Không tin thì thôi
    Nếu tui là bọn SF thì tui làm thế này:
    + Đầu tiên mua cái máy vài chục ngàn của bạn tui để "đú" (Tôi thì tất nhiên không biết nó làm thế nào, nó là dân cơ khí, điện tử mà, đek ai hiểu)
    + Sau này giàu có hơn sẽ mua cái máy ngàn đô để chơi cho đã
    Cũng như mua guitar vậy, hoặc mua con rẻ rẻ để tập, hoặc mua con thật tốt để chơi thật sự

8. slimD

slimD Thành viên quen thuộc

Chuyện phô truơng thì chẳng dám bàn. Xét cho cùng thì ai chẳng thích "phô" hay nói đúng hơn là được phô.
    Theo tôi, SF bị nói này nọ.. chẳng qua là họ chơi thể loại cần phải "phô" vậy thôi. Có "áo da jeans bó" thì cũng cần phải có "áo thun jeans tụt" Âu cũng là định hướng lành mạnh..
    slimD
  9. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

nhưng công nhận là hơi phô thật
    không hiểu tại sao em lại thấy thế
    chắc tại chưa tiếp xúc bao giờ nên không hiểu được bản chất
    ..........I wanna run away...........
  10. Zeter

Zeter Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Cần gì như thế .Em biết trò này từ lâu rồi ko biết các bác có biết ko?Dj trên máy tính .Các bác down cái chương trình về ,cho đĩa vào ổ.xoẹt xoẹt luôn.Em thử rồi ,có méo tiếng,quay ngược,chuyển bàn,chỉnh volume , giật giật.Bỏ ra đĩa nóng bừng nhưng ko sao.Địa chỉ down thì em quên rồi.Chỉ nhớ tên là Ots CDScratch.Các bác vào google mà search.

Zeter