1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoa anh đào

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi mit-uot, 16/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mit-uot

mit-uot Thành viên rất tích cực

Hoa anh đào

Có thể nói hoa anh đào là một loài hoa biểu trưng cho nước Nhật. Nói đến NB, không thể không nói đến hoa anh đào. Người Nhật yêu hoa anh đào không chỉ bởi hương vị ngọt ngào của trái anh đào tươi, hay mùi vị đặc sắc, khó quên của thứ trà được làm từ cánh hoa, mà trên tất cả là bởi vẻ đẹp diệu kỳ của loài hoa " sớm nở tối tàn" này.

Đối với người NB, hoa đào nở là báo hiệu một sự bắt đàu may mắn. Chính vì thế ở NB, tháng 4 - tháng hoa anh đào nở cũng là tháng các sinh viên tốt nghiệp bắt đầu đi làm và các trường học khai giảng năm học mới.

Tuy nhiên, ngày xưa, vào thời Samurai thì mùa hoa anh đào nở lại là lúc có nhiều Samurai tìm đến cái chết nhất. Các Samurai tâm niệm rằng nếu họ không được chết trong chiến trận thì nhất thiết họ phải chết trong mùa hoa anh đào. Trong các vở kịch Kabuki, hoa anh đào nở cũng dự báo một điều chẳng lành sắp xảy tới.

Cứ đến mùa hoa anh đào là ng` NB lại rủ nhau đi ngắm hoa anh đào( S ?s",, ,,Oば ^,O,, ,,

Sometimes Love Just Ain't Enough
  2. nonbili

nonbili Thành viên quen thuộc

Va cac ban co biet hoa anh dao no theo mot duong dai doc theo chieu dai Nhat ban khong ? Tu thang giua thang 3 den tan thang 5 hay sao ay. Tu Okinawa len den Hokkaido.
    Noi that voi ban mit-uot nha, minh chua duoc biet den trai anh dao nhu the nao ca ! No nhin nhu the nao vay nhi ? Minh cu tuong moi nam hoa anh dao no la bao hieu mot suc song moi chu nhi ! Sao lai co diem chang lanh ? Chac phai di hoi lai may dua ban thoi . Minh chang biet gi ca !
    A, ban hoc tieng Nhat a ? Gioi qua troi luon, rat han hanh duoc lam quen nha ban mit-uot ! yoroshiku
    Minh vi moi nguoi , moi nguoi vi minh
  3. mit-uot

hi`hi`, tu be den gio to chua bao gio buoc chan ra khoi dat nuoc VN nen to chua bao gio nhin thay hoa anh dao ca. tat ca nhung gi` to post len dien dan nay deu la tai lieu to lay tu sach bao cua Nhat thoi a'
    nonbili dang o Nhat, vay da chup buc anh nao ve hoa anh dao cua Nhat chua? upload len cho ba con xem voi?
    ồ??ọẳsó?"ó,, ó?,ó,Oó?? ồ^Ơó,Oó,, ó?,ó,
  4. Kenh_To_lich

Kenh_To_lich Thành viên quen thuộc

hehhe.
    Em chào các bác.
    Dạo này em bận wa', nên lâu lắm rùi mới lại vào clb của tụi mình.
    Em thấy các bác bàn về hoa anh đào hả?
    hehhêh
    Muốn xem hoa anh đào thì việc gì fải bước chân ra khỏi đất VN hả bác mít ướt.
    Khi nào rảnh rỗi, thì mời bác ghé qua Đồ Sơn( HP_VN), ở đó, có cả một con đường trồng đầy cây anh đào luôn.
    hehheheh. Nhưng tất nhiên, nếu các bác muốn ngắm hoa anh đào, thì fải chờ đến lúc nào mà cây anh đào có hoa cơ. Chứ đọc xong bài của em, ba'c mít ướt lại hộc tốc fi xuống hải fòng thì chỉ có nước ngắm lá anh đào thôi( vì hết mùa hoa rùi còn đâu )
  5. Kenh_To_lich

Còn vì sao cây anh đào lại mang một điều chẳng lành, thì eam nghĩ rằng vì nó là một loại cây độc.
    Khi nào bác nonbili với cả bác mít ướt gặp chuyện buồn ko giải quyết được, muốn xuống chơi với diêm vương, thì cứ việc lấy một ít nhựa cây anh đào, hoà với nước uống( hehe, uống luôn cũng được, nhưng chắc là khó uống), eam đảm bảo, kô chết ko lấy tiền
    hehhêh

Sinh vien ngheo VN:
    tha chet chu ko chiu hi sinh
  6. mit-uot

vậy a`? tớ vừa xuống HP hồi tháng 1 vừa rồi, có ra cả Đồ Sơn chơi, nhưng có thấy chỗ nào có hoa anh đào đâu nhi??. tớ chỉ thấy một bên là núi, một bên là biển thôi a'. bạn tớ ở dưới HP, có thấy nó nói dưới đó có hoa anh đào bao giờ đâu? có lẽ Kênh Tô Lịch nhầm với loại cây nào đó rồi, vì tớ thấy người ta còn làm cả mứt từ cánh hoa anh đào cơ ma`, vì thế chắc nó không độc đâu
    với cả, tớ còn yêu đời lắm, chưa muốn xuống chơi vỡi lão Diêm Vương đâu
    hic, cha hiểu sao cái ảnh hoa anh đào tớ up lên lại biến thành ảnh một bà già thế kia nhi??
    [/red] ????s?"?,, ?,?,Oば ?^??,O?,, ?,?,
  7. Stinger

Stinger Thành viên quen thuộc

Theo tớ biết thì cây hoa anh đào (sakura) và cây quả anh đào (cherry) là 2 loại khác nhau đấy chứ. Khi hoa anh đào tàn, tớ có bao giờ thấy nó ra quả như thế đâu.
    Stinger >:)
  8. Kenh_To_lich

Vậy là mit uot ko den duoc noi can den rui
    Do son rong lam, mit uot da di het cac bai tam chua?
    Neu lan sau co xuong Do Son, thi hoi dan Do Son xem chỗ nào trồng cay anh dao nhé
    Em xuong HP thi nhieu, nhung chi thinh thoang ghe qua Do Son thoi, nên ko nhớ rõ cái đường đấy nó tên là gì.
    Còn cái chuyện cây anh đào có độc hay ko, thì cái đó, em cũng chỉ nghe mọi người nói thôi( hehe, chứ em cũng chưa thử lần nào). Để có thể khẳng định chắc chắn, khi nào bác mit uot thử làm tí NHỰA CÂY anh đào xem.
    Khi nào thử xong, nếu còn sống, thì lên diễn đàn bảo với em một câu, em sẽ chịu fạt một chầu chè ( vì tội fang lên forum thông tin sai lệch ) hehheh
    Sinh vien Viet Nam:
    Tha chet chu ko chiu hi sinh
  9. mit-uot

hi`, kieu này hôm nào lại phải xuống HP lần nữa rồi
  10. akai_usagi

akai_usagi Thành viên quen thuộc

khi nào mit uot đi thì rủ tớ đi với nhé!