1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoa Cho Cô Dâu và Hoa Trang Trí Xe Cưới

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi saussouci, 06/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tears.in.heaven

tears.in.heaven Thành viên quen thuộc

Tớ ko nhớ rõ địa chỉ lắm,chỉ nhớ nó đối diện bãi đỗ xe Ngọc Khánh,qua xem thử đi. Nhiều mẫu để lựa chọn,mà giá cũng reasonable lắm.
    Chúc hạnh phúc nhé
  2. saussouci

saussouci Thành viên mới

Uh cảm ơn nhé. PHải đi tham khảo trước mới được.
  3. NYLLVESTON

NYLLVESTON Thành viên rất tích cực

hoa cuới mà theo tớ đẹp nhất thì không chắc ra nghệ nhân Hùng ở số 1 hàng da ý có thể nói rất ưng ý.Mọi người ra đó chỉ cần nói xe cô dâu loại gì và màu hoa,loại hoa tự bên đây sẽ làm cho bạn hoa cưới và hoa xe cực đẹp luôn
    Nghệ nhân Hùng trên vtv2 ý.Mình rất hài lòng
  4. Edwards

Edwards Thành viên rất tích cực

thế nghệ nhân thì giá cả như nào hả bạn?
  5. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ thấy ko đắt lắm (chị tớ cũng đặt ở đấy ) nhưng có điều cũng ko hẳn là đẹp lắm, kiểu thì sang trọng nhưng nếu nói là đẹp thì tớ ko thấy vậy (hay là mắt tớ ko nghệ thuật nhỉ )
    Mọi người hay đặt ở Hàng Khoai, tớ thấy hoa đựoc đấy chứ, giá tầm 500K là ổn.
    Nghe đồn rất nhiều về hoa cưới Lyly ở Yên Phụ, chị nào cho em xin cái giá được ko ạ?
  6. Natra

Natra Thành viên quen thuộc

Mình thấy siêu thị hoa Lyly thì cũng bình thường mà.Bạn mình đặt toàn bộ hoa trang trí trong nhà hàng + hoa xe + hoa tay hết 5triệu.Hoa tay thì mình thấy cũng còn đươc (Làm bằng hồng song hỷ + tết dây thừng phun kim tuyến).Còn các loại khác thấy rất bình thường.
    Còn trên Hùng hàng da thì mình đánh giá là cũng tạm chấp nhận mỗi cái là giá cả thì cũng không phải rẻ lắm.Mình up lên cái mẫu hoa đứa bạn đặt ở trên Hùng Hàng Da[​IMG]
  7. Howcome

Howcome Thành viên mới

Bọn bạn tớ đều đã cưới chồng, và chúng nó truyền nhau số điện thoại của bạn Thuỷ (SN 1980), bạn này có 1 cưa hàng hoa trên Trần Xuân Soạn, nhưng vẫn chủ yếu đi làm trang trí hoa cưới nên sẵn nguồn, nhiều mẫu đẹp mà giá cả hợp lý vô cùng.
    Tiếc là tớ ko có mấy mẫu hoa ở đây nhưng mà các cậu cứ gọi đt cho Thuỷ đi 0902.18.99.88, đến gặp và xem mẫu mã. Thuỷ tính tình dễ chịu, khéo tay và rất chiều khách!
    Chúc các bạn tìm được người làm hoa ưng ý
  8. chiquichita

chiquichita Thành viên rất tích cực

Hì hì, đang bầu bì mệt nhọc mà thấy mọi người bàn chuyện cưới xin tớ cũng nhảy vào góp phần.
    Hồi tớ cưới (3/2006), cũng qua TTVN này tớ nghe các bạn kể kinh nghiệm đặt hoa cưới, tớ đã đi tìm hiểu và cuối cùng kiếm được 1 hàng hoa trên Nguyễn Chí Thanh (đoạn ngã tư giao với Đê La Thành). Tớ đặt cả hoa tay và hoa xe, và 1 bình hoa điệu đặt trong phòng cưới nữa. Total hết 450K. Mà theo tớ thì hồng song hỷ, nếu bạn đặt được hoa loại I bông to bằng nắm tay trẻ em, màu đỏ phớt (hoa Đà Lạt ý) thì khi lên ảnh cưới nhìn đẹp kinh khủng luôn, màu hồng song hỷ cực kỳ bắt ảnh. Chứ hoa ly, hoa lan... nhìn ngoài có vẻ sang trọng nhưng lúc lên ảnh nó mờ mịt lắm. Có lẽ tại tính tớ thích nổi :D
    Hoa tay của tớ gồm hồng song hỷ (to cực, chị chủ chọn hoa đẹp mê ly) kết hạt trai giả, hoa xe và hoa phòng thì đồng tiền cam - hồng vàng. Nói chung nhìn rất cute.
    Hồi đó tớ lên anh Hùng Hàng Da, ặc, riêng bó hoa tay song hỷ mà tớ okie thì đã có giá 400K rồi. Nhìn bảng giá hoa mẫu anh ý kết đẹp thật nhưng tớ thấy đắt quá, hơi lãng phí :) hì hì. Hồi đó sơ sơ tớ tính hoa tay + hoa xe + hoa phòng của tớ ở chỗ anh ý hết khoảng 1,1T.
  9. beoiuanh

beoiuanh Thành viên mới

hihihiihiihiihiihiihịi
  10. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Hồi ấy em cũng kết hoa cưới của chị iu . Nhưng mà em vẫn thích Lys, với lại em thích hoa nào thật tự nhiên, ko phun gì cả ấy.