1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoa Cho Cô Dâu và Hoa Trang Trí Xe Cưới

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi saussouci, 06/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tonghoaison

tonghoaison Thành viên mới

Mình mới cưới cuối năm ngoái, đặt hoa ở cửa hàng hoa 10 Nguyễn Khuyến. Mình hay đặt hoa ở đấy, nói chung cũng đẹp và giá thì cũng ko quá cao. Xem nào, tớ đặt tổng cộng hết gần 1tr2: Hoa xe + Hoa cô dâu + Hoa cài áo chú rể + 4 bát hoa bàn trà để tiếp khách + 1 lãng hoa to oạch để ở bàn cô dâu chú rể này + 1 lãng hoa to để ở phòng ngủ, ngoài ra họ còn khuyến mãi thêm cho mình 2 bông hoa hồng tết nơ để ở gối ngủ phòng tân hôn, và cánh hoa hồng để rắc lên giường ngủ cho đẹp. Hôm cưới, mọi người lên phòng tân hôn 2 vợ chồng tham quan ai cũng khen đẹp (làm bà mẹ chồng cứ phổng mũi mãi khen con dâu có con mắt ). Tớ post ảnh lên cho các bạn tham khảo nhé, nhưng ảnh chụp ko được đẹp lắm vì toàn ảnh nhà tự chụp
  2. tonghoaison

tonghoaison Thành viên mới

mạng làm sao ý, ko post ảnh lên được, thử lại xem sao:
    Vẫn ko được ban nào giúp tớ với, mẹ thì toát hết mồ hôi mà vẫn chưa up ảnh lên được, con thì cứ đạp đạp trong bụng....mệt wé!!!
  3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Không hiểu ông em miền ...nàm sao nhể ????
  4. hatcafe

hatcafe Thành viên mới

Mình đã đi hỏi han một vài topic rùi nhưng mà vẫn ko được trả lời vụ này, lại sang đây nhờ vả các bạn vậy. Mình định kết xe hoa bằng lụa đỏ vì phải đưa đón cô dâu xa quá, sợ hoa tươi bị hỏng mất. Bạn nào có kinh nghiệm vụ này share cho mình với nhé, mình cảm ơn rất nhiều.
  5. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Cả nhà ơi, hoa Minh Vĩnh là ở chỗ nào vậy? cho tớ địa chỉ qua xem với.
  6. chupi_gaucon

chupi_gaucon Thành viên mới

Minh Vĩnh ở cầu giấy bạn ạ, chỗ rẽ vào chùa hà ấy. Nó là một cửa hàng hoa nhỏ, không có gì đặc sắc, tớ cũng vào tham khảo rồi. Bà chủ sẽ lôi ra mấy cuốn album mẫu mà họ làm cho cậu chọn. Mẫu tớ thấy đẹp, độc và không nhàm như những kiểu trang trí tớ đã thấy. Bọn tớ tạm chấm chỗ ấy. Còn trên Hanaya hơi đắt nên tớ thôi. Ấy qua mà xem kiểu .
  7. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

cảm ơn bạn nhiều nhé, cuối tuần này tớ sẽ qua xem luôn.
    Tớ cũng đang chấm một chỗ khác là Time Flower trên Ngô Thì Nhậm. Ko biết mọi người đã có ai đặt thử hoa của hàng này chưa vậy, Cho tớ xin ít kinh nghiệm với? Thx cả nhà nhiều.
  8. be_heo

be_heo Thành viên mới

Ôi, cái vụ hoa này tớ thấy linh tinh nhất. May áo cưới, comple hay các thứ thì còn có ý kiến trùng nhau. Mỗi người tư vấn 1 hàng, chẳng biết đâu mà lần nhỉ?
  9. KID1414

KID1414 Thành viên quen thuộc

10. ayebnl

ayebnl Thành viên mới

Mình cưới phó mặc cho bạn lo trang tri xe hoa và đặt hoa cô dâu, chỉ lưu ý hắn rằng vợ mình thích hoa địa lan vàng. Thế là xong, đẹp long lanh, cũng chẳng biết giá cả sao nữa, nghĩ thấy mình sướng hơn các bạn
    Chắc cũng tại mình không care quá tỉ mỷ mọi thứ