1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoa hà lan nở đến tháng mấy?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi nhitieuthu, 06/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhitieuthu

nhitieuthu Thành viên mới

Hoa hà lan nở đến tháng mấy?

Chào các bạn
    tầm 20/5 này mình sẽ sang Hà Lan du lịch, nhưng mình nghe một đứa bạn nói là tầm đó hoa ở Hà Lan ( đặt biệt là tulip) đã tàn hết rồi. Mình thấy tiếc ghê lắm.
    Nghe nói ở Hà Lan còn có công viên hoa Keukenhof rất đẹp nhưng chỉ mở đến 21/5 thôi. Có phải tại lúc đó hoa tàn hết rồi phải ko các bạn?
    Bạn nào đã từng đi công viên này rồi cho mình vài lời khuyên nhé. Nếu đi từ Maastricht hoặc từ Amsterdam tới công viên này thì đi thế nào?
    Cám ơn các bạn nhiều nhiều

2. bakanbonko

bakanbonko Thành viên mới

Hoa ở Hà Lan thì còn nở lâu, cả hè nữa rất đẹp bạn sang tha hồ ngắm :D Nhưng đặc biệt nhất thì chỉ có Keukenhof thôi. Nếu bạn đi Keukenhof thì nên xuất phát từ Amsterdam, sẽ gần hơn rất nhiều nếu đi từ Máastricht. Đặc biệt theo mình nhớ thì có chuyến xe bus chạy thẳng từ sân bay Schiphol đến Keukenhof, mà Schiphol thì gần sát cạnh Ams.
    Có điều đi Keukenhof mà đợi đến 20/5 thì chắc hoa không tàn hết cũng bị dẫm nát hết rồi :D. Mình nghĩ bạn nên đợi sang năm đi sớm hơn thì tốt hơn.
  3. nhitieuthu

Mình cũng muốn sang HL đúng đợt hoa nở nhưng lỡ đặt vé máy bay 20/5 rùi ( tại tầm đó mới có vé giá rẻ mà )
    Thui hi vọng Keukenhof còn gì xem gỡ gạc được vậy,
    Dù sao cũng thanks bạn nhiều nha
  4. beautiful_smile

beautiful_smile Thành viên mới

Hic bạn ơi mình cũng đặt vé máy bay sang Hà Lan 19, 20 này, cũng định đi Keukenhof vào 20 đây, hoa hết rồi thì còn ngắm cái gì nữa hả giời
  5. choc84p

choc84p Thành viên mới

Mọi người qua ko vào đưọc bên trong Keukenhof thì bắt bus đến gần Keukenhof xem mấy cánh đồng tulip cũng đẹp... Em thấy Keu đẹp nhất chỗ í Ko đi tàu dọc đoạn Leiden đến Ams, nhìn hoa tulip cũng sướng mắt
  6. VULANN

VULANN Thành viên mới

Hà Lan cuối tháng 2, đầu tháng 3, những giọt tuyết tan, bớt đi cái băng giá. Sang tháng 3, trăm hoa bắt đầu đua sắc, những gốc cây già lại hừng hực hồi xuân.
    Hà Lan nổi tiếng với những cánh đồng tulip chạy dài bất tận đến chân trời. Tulip bắt đầu nở vào khoảng giữa tháng 3, và khép lại vào cuối tháng 4. Giữa tháng 5 chỉ có thể là sự may mắn vớt vát được những bông còn xót lại.
    Bạn đến Hà Lan mà bỏ qua mùa tulip thì thật là phí
  7. VULANN

VULANN Thành viên mới

Tặng bạn bức ảnh tulip này. Còn nhiều ảnh lắm nhưng cái nào cũng có hình người, hơi mang tính cá nhân nên không post.
    Ở Keukenhof còn rất nhiều loại hoa khác, nhiều loài mình không biết tên, đẹp rực rỡ cả. Nhất là hoa Ly thì đẹp thôi rồi, to dã man, mà nhiều loại Ly lắm.
    Đổi vé đi mà ngắm hoa, phê tới bến
    Được VULANN sửa chữa / chuyển vào 09:18 ngày 15/05/2009
  8. nhitieuthu

Hì hì, tớ vừa đi Hà Lan về. Đúng là một đất nước có nhiều cái để xem.
    Hoa tulip, cối xay gió, phố đèn đỏ....
    Ngày cuối cùng công viên Keukenhof vẫn còn nhiều hoa lắm, mặc dù cũng đã tàn kha khá rồi.
    Bạn nào đến đây từ độ tháng 3- tháng 5 cũng ko nên bỏ qua công viên này nhé. Đẹp lắm lắm !
    và thanks các bạn đã trả lời giúp tớ ở trên nhé.
    Chúc mọi người luôn vui vẻ