1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoá kiếp NV750 đây.

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phambienngoc, 21/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Hoá kiếp NV750 đây.

Đem bán sắt vụn lấy tiền. Một số phụ tùng rã được thì để lại theo đề nghị của anh em.

@bác khome: theo đề nghị của bác, bác lấy cặp giảm xóc sau(hi vọng là vừa với xe bác, giảm xóc NV750 nhìn rất khoẻ), bình acquy( xe bác hết bình mấy lần rồi, tức là đã bị chai, nên sử dụng acquy mới luôn khỏi để dành, tận dụng còn bảo hành mấy tháng). Khuyến mại cho bác đồng hồ công tơ mét(hình như đồng hồ công tơ mét của bác đã hỏng), lốp sau vẫn còn khá 130/90/15(không nhớ rõ con số cuối 15 hay 16, hi vọng lắp vừa với xe bác).

Đề nghị 1 số phụ tùng sau:
    + Bình xăng giọt nước kiểu đẹp, long lanh không một vết xước(mới sơn lại và dán tem honda)
    + Radiator và quạt cực mạnh( bác nào biết xe em thì biết , đi moto với cảm giác mạnh của máy bay phản lực)
    + Củ đề
    + Bobine sườn
    + Đồng hồ tua
    + Cặp giảm xóc trước và 2 càng tay thắng, tay côn em định giữ lại làm kỷ niệm nhưng nếu bác nào cần thì em cũng bán.

Tất cả các món ở trên các bác cứ trả giá cao hơn giá sắt vụn là được(3.500đ/kg). Để NV750 sống mãi trong nòng của chúng ta. Bao nhiêu công sức tiền của, chỉ còn 1 chút nữa là ngon có thể gạ các bác U18 đua thế mà vèo 1 phát...tèo hết.

Các bác quyết định và liên lạc với em hạn cuối T5 tuần này nhé.(24/11) Để em biết bác nào cần cái gì đặng giữ lại.

Đây bình xăng đây, ngoài đời đẹp hơn trong ảnh chụp

Bác nào biết vựa mua sắt vụn lớn quanh khu vực Q.2 hoặc bến xe Miền Đông thì cho em biết địa chỉ và số ĐT của chủ vựa nhé. Thanks.
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Ý kiến này hay đấy, bán cho anh em vừa rẻ vừa tiện. Bác nào đụng chuyện ra chợ Tân Thành tìm mua phụ tùng mới thấy nó chém cỡ nào.
    Công tơ mét tớ vẫn chạy bt mà. Cặp đồng hồ ấy của Ngọc ra tiền đấy, nhưng tớ k0 lấy đâu, vì lắp k0 vừa.
    Cặp la giăng cũng ra tiền đấy, nhưng tớ cũng không lấy sang được, vì k0 vừa. Chắc chỉ được cặp phuộc sau với cái bình accu.
    Còn cái sensor đo nhớt dàn đầu nữa Ngọc ạh. Cái đó mà hỏng cũng phải kiếm đỏ con mắt.
    Còn gì nữa nhỉ, đôi cùm thắng & piston dầu. À, còn cái que inox đầu xe kìa, bác nào lấy về mà cắm cờ, 5 nghìn, he he.
  3. chieno

chieno Thành viên mới

Trời uổng quá, xin chia buồn với ông bạn PBN, NV ơi đẹp thế, bán đồ kiểu này kể cũng tiếc đấy nhưng nếu không còn cách nào khác thì cũng được nhưng nhớ giữ lại cái máy nhé. để sau này nếu ai có thể phục chế được sẽ mang ra chế một chú V-Rod cho nó oai.
  4. sivextien

sivextien Thành viên mới

Uhm...Sivextien đang ký 2 cái cùm thắng + tay côn.
    Các bác nhào dzô mần thịt con trâu 750 của chú Ngọc đi....
  5. dstung

dstung Thành viên mới

Ngọc ơi, em NV750 nhìn còn hoành tráng lắm mà sao lại mần thịt nó vậy, tiếc quá nhỉ.
    Chẳng lẽ lại làm đến thế rồi buông xuôi, còn vấn đề gì kg thể giải quyết được nó ah???
  6. tieuthuvuive

tieuthuvuive Thành viên mới

Thôi, hóa kiếp đi, chứ để trong nhà mà không xài đựoc cũng đau lòng lắm. cưới em khác vè làm vợ bác ạ.
  7. vi_an_ninh_to_quoc2

vi_an_ninh_to_quoc2 Thành viên mới

sao ko gả cả con đi hả bác ? xé xác nó ra tội nghiệp ... bác cân cả cái xe lên đi ... em xin trả 4000/kg .. xe bác 180kgs là cùng chứ gì !!!
  8. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

@ bác khome: khuyến mại thêm cho bác cái quạt máy tính mà bác mơ ước lâu nay Với lại con sensor đo nhớt dàn đầu là con gì mà em chưa thấy? Hay ý bác nói con sensor nhiệt độ? Sensor nhiệt độ của em đo nhiệt của nước giải nhiệt. À khuyến mãi thêm ghi đông cho bác, chắc là sẽ đẹp.
    @ bác sivextien: tay thắng tay côn và 2 cùm đĩa thắng, piston dầu đã là của bác.
    @vi_an_ninh_to_quoc: Trọng lượng chuẩn đã là 225kg.
    Xe tớ vì lý do sử dụng mà hỏng chứ không phải bệnh gì còn chưa chữa được. Hiện giờ chi phí sửa chữa vượt quá tầm tay nên híc híc dù thương cũng phải dứt lòng bán đi cho em nó được hoá kiếp.
    Vậy bây giờ bổ sung thêm mấy món phụ tùng nữa, danh sách như sau:
    + Bình xăng giọt nước kiểu đẹp, long lanh không một vết xước(mới sơn lại và dán tem honda). Bác nào muốn độ xe cho gấu thì đây là lựa chọn tốt, bình xăng thuộc dạng đẹp nhất đấy.
    + Radiator và quạt cực mạnh( bác nào biết xe em thì biết , đi moto với cảm giác mạnh của máy bay phản lực)
    + Củ đề
    + Bobine sườn
    + Cục sạc
    + Đồng hồ tua và đồng hồ công tơ mét.
    + Cặp giảm xóc trước
    + Ghi đông(Phải nói là rất chắc tay, thoải mái)
    + Vành lazang
    +Lốp sau 130/90/15 vẫn còn khá.
    Được phambienngoc sửa chữa / chuyển vào 16:30 ngày 22/11/2005
  9. Jet_Ace

Jet_Ace Thành viên mới

Cục sạc 2 pha hay 3 pha hả bác?
  10. khome

khome Thành viên rất tích cực

Sensor báo nhớt bơm lên dàn quy lát ở trên ấy mà. Khi bật chìa khóa công tắc lên thì đèn nó đỏ. Nổ máy, hơi vê ga thì cái đèn đỏ nó tắt chứng tỏ nhớt đã lên tới quy lát, xe Ngọc có chứ?