1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HOÀI MỘNG

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi solop, 02/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. solop

solop Thành viên mới

HOÀI MỘNG

Mưa ngoài trời mưa xối xả , gió thét gào trong đêm lạnh giá . Chiều ấy cũng dưới cơn mưa này anh đã nói lời chia tay . Em đau xót như thấy mình chết lặng trong mưa , biết làm sao được khi anh chủ động chia tay khi anh yêu chị ấy hơn em dù giữa hai người chỉ quen biết nhau có vài tháng dù giữa em và anh là cả sáu năm dài gắn bó. Giờ đây một mình em ngồi ôm nỗi cô đơn .
    Ngoài trời , từng tiếng mưa buồn bã vẫn miên man rơi rơi hoài không hết , đau đớn trong lòng em chợt nhận thấy anh chia tay ra đi để lại đây cho em một nỗi đau khôn xiết một sự tổn thương một sự tuyệt vọng . Anh ơi ! sao đành tâm chia cách , đã bao lần em tự hỏi lòng mình như vậy , tự hỏi chẳng lẻ sáu năm không đủ để mình cùng nhau ngồi xuống giải quyết mọi khúc mắc ở trong lòng , chẳng lẻ tình yêu trong sáu năm qua không đủ để mình cùng nhau hàn gắn làm lại từ đầu sao ? Nhưng hỏi chỉ để mà khóc cho riêng mình mà thôi , em không chờ đợi ở anh một câu trả lời nưã vì dẫu sao người ấy cuả anh cũng xinh đẹp, trẻ trung và giàu có hơn em nhiều ?..nghe mà chua xót quá phải không anh ? Nhưng không biết có chua xót bằng khi em vô tình đọc được lá thư mà anh gởi cho chị ấy với những lời lẽ yêu thương ngọt ngào với cái xưng hô ?o BÀ XÃ , VỢ YÊU? mà ngày trước anh vẫn thương gọi em, đau đớn vô cùng khi đọc thấy anh viết chị ấy là nguồn sống cuả cuộc đời anh và anh nguyện sẽ dùng tình yêu suốt cả cuộc đời mình để chăm lo cho chị ấy yêu thương chị ấy _ ngôn từ này sao mà quen thuộc quá _ hình như đó là lời hứa cuả anh khi ngày đầu tiên mình quen nhau.
    Nhìn đâu cũng thấy cô đơn , em chơi với ngã quỵ trong biển tình không bến đỗ, biết rằng đã mất anh thật rồi nhưng để chấp nhận được điều này thìhiện tại em chưa thể làm được . Trong em bây giờ chỉ thấy một góc con tim đã héo khô khi tình xa , góc con tim chết đi khi tình phụ _ thế mới biết rằng em vẫn còn yêu anh nhiều lắm . Anh đã từng là người đàn ông quan trong nhất cuộc đời em là người em tin tưởng nhất yêu thương nhất sao anh không để cho sự trọn vẹn cuả nó là mãi mãi hả anh ?
    Mưa vẫn kéo dài và em biết mình sẽ phải quên anh , quên anh quên đi những kỹ niệm đẹp với bao tháng ngày êm đềm hạnh phúc mình đã có với nhau . Muốn quên anh nhưng xót xa vẫn còn đây , không biết thời gian trôi qua có thể cho em vơi bớt nhớ nhung sầu muộn và lãng quên được bóng hình anh không nhưng em biết lúc này em nhớ anh vô cùng . Vẫn mong về giấc mộng lưá đôi .