1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoài niệm về phố núi

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi boysaigon, 19/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. difomus

difomus Thành viên quen thuộc

hì, cái phần tính xăng xe gì gì đấy là nghe bạn của papa kể, xong gòi cứ lấy mẫu đấy mà tính phăng ra thoi ^^ ( chắc hôm nào đó phải làm 1 nhát thử xem sao, èo èo, càng nói càng ham quá )
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Đúng là thê thảm thật! Nhưng tính ra hiếm gặp 1 chàng sửa xe nào lơ tơ mơ thế lắm. Mỗi lần đi đâu xa bằng xe máy, boy tui sắm luôn cái ruột xe và con bugi bỏ trong cốp. Bảo đảm chắc ăn!
    Còn chuyện xăng cộ thì thôi khỏi lo, chú Difomus có vẻ tin tưởng bạn của papa quá, nên cứ toàn phăng chi cho mệt óc. Chú cứ tính đơn giản như bao người vẫn tính ấy. 1 lít xăng thì trung bình là 50 cây. Thế thôi! Còn chú định chơi xe tay ga thì giảm xuống 1 tý, khoảng 40 cây chẳng hạn.
    Mà khoái lượt phượt thì cần quái gì cái chuyện cứ cân đo đóng xăng thế nhỉ? Quyết tâm lên cho ra dáng nam nhi đi chứ.
    Ngày mai nghỉ ở nhà, tui post thêm 1 đống hình đi ĐL bằng Super Dream cho bà con coi đỡ ghiền. Hè hè.
  3. boysaigon

Hiện giờ đang có 1 cô em đăng ký cuối tháng 3 vi vu bằng xe máy với boy lên ĐL. Đang chờ gia đình cho phép, có ai đăng ký đi chung hông?
  4. baolocmua

baolocmua Thành viên mới

Nếu vào khoảng 19 hoặc 20/3 thì baolocmua sẽ cùng đi chung với bác boy một đoạn đường, baolocmua chỉ đi đến Dateh thôi.[:]
  5. boysaigon

19 hay 20 chưa phải là cuối tháng, với lại nó là thứ 2 và thứ 3. Chắc baolocmuà phải đi 1 mình rồi.
    Không đi làm sao mà đi vào weekdays thế?
  6. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

hí hí boy: anh bị ma ám em còn mừng, he he,có thêm con ma nưã lang thang chung cho dzui cưả dzui nhà,mình em bay qua bay lại nó cũng buồn ^^
  7. boysaigon

Honma em iu, vốn dĩ anh đã sợ ma, giờ em còn đòi anh làm ma để bay qua bay lại chung dzí em thì... khổ thân anh quá. Cỡ anh mà bay được chắc phải xài cần cẩu. He he
    Kế hoạch cuối tháng 3 "Bỏ phố lên non" của anh có nguy cơ phá sản cao quá em ơi.
  8. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

boy: hèn gì em nhớ là em đã trả lời anh cái dzụ ma cỏ rồi,mà bên kia ko thấy,hoá ra nhầm sang bên này,tắc trách
    Mà anh đã là ma thì có khổ thân hay khổ xác một tí cũng chẳng hề gì mà,há boy iêu vấu .. trong lúc đợi anh.. hoá ma.. em sẽ luyện nội công thâm hậu để.. cẩu anh đi chơi cùng,chớ lo boy hỡi :D
    còn chuyện lên non,phá sản là đúng rồi anh ơi,em ếm bùa mà, he he,đợi khoảng 20 - 4 anh đi là dzừa,cho em theo bám.. càng chớ :D
  9. boysaigon

Tự nhiên thèm được lên ĐL quá, thèm được rảo bộ quanh Hồ XH, hay dọc đường Trần Phú giờ tan trường để ngắm học trò ra về,...
    Thèm mì gõ ăn giữa gió lạnh, sương mờ; thèm được ngồi uống sùm sụp ly đậu phộng nóng.
    Ui, sao nhưng người hứa với mình cuối tháng bỏ phố lên non chưa ai trả lời thế nhỉ?
  10. boysaigon

Xôi, xôi Đà Lạt đê: