1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồi ức, nhật ký chuyến đi Hoang dã Châu Phi

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi VULANN, 30/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

Đây, cũng đang ở bển chẳng biết nàng có vào YM ko chat chit hỏi thăm cái. Vừa ghé quán net up *** vài tin tạt vào đây vài lời tẹo

Mấy sms có nhận được & nhắn lại mà. Trong đó 1 tin cuối nó báo fail nen chắc k nhận đc tin hả. Đã bẩu public số đt để anh hùng chinhs nạp tiền cho mà kiêu, giờ nó cầm hết $ đi tán gái rồi cũng chẳng quan tâm gì phận gái chúng mình nữa đâu hic hic.

Update qua tìn hìn các bạn nhá:
    Lastwalkman: vé bay khứ hồi thì mua nhầm chiều đi Han-Kul thành đầu tháng 4 (thay vì tháng 5), nên hiện tại đang ở nhà đi Lăng Bác
    Ghost: gạ gẫm mãi ko anh nào đi cùng nên đang ở Nội Bài ngẫm nghĩ có nên đi Mã ko
    Chinhs: cầm tiền mua sim đt đi tán các gái xinh roài
    Rosy: vừa mua được bộ bikini & cái kính bơi, chắc đang đi tìm bể bơi cũng nên ;)
    Mut': ngủ gật ở văn phòng chờ tin từ người yêu nơi Nam Phi xa xôi
    ...
    Còn các bạn khác, nói chung đang vật vờ chờ nàng về rồi tiệc tùng cả. Haizzz, lễ với chả tết chưa đi đã hết!

Giữ sk & update thường xuyên nhé.

@anhchinhs ngao: số của nó chỉ sms roaming nên gọi đương nhiên ko được, nhiều nếp nhăn cũng để đi đâu í :-ss
  2. VULANN

VULANN Thành viên mới

Hahha, nghe ốc cập nhật tin tức mà cười lăn cười bò. Tội nghiệp bạn WM, bạn ghost nữa, k biết cuối cùng có đi không. Rosy chắc bơi hết tất cả các bể bơi ở HN để khoe bộ bikini lá chuối rồi nhỉ haha
    Mod cường độc nhất vô nhị đâu k thấy í e gì, có xách vợ và thằng Khến đi đâu k chả biét

Ốc nhà ta kế hoạch vỡ mật thế nào rồi, bảo rồi, giật gấu vá vai cũng được, làm 1 chuyến sang châu Phi với tớ đi. Hai vợ chồng vỡ mật ở Capetown (Mũi Hảo Vọng) cùng tớ, say mèm dọc đất rượu Stellenbosch, rồi ta vào rừng xem Big Five (5 con động vật hoang dã to khủng bố). Tớ chỉ được phép ơ Nam Phi đến nkhoảng giữa tháng 5 thôi, chaaaa tieeeeen suuuuu booooo cái visa Nam Phi chỉ cho phép ở 45 ngày thôi, nên ở đến sgày cuối cùng khoảng giữa tháng 5 là phải nhót sag nước khác. Option 2 là 2 vợ chồng sang Namibia với tớ, hì hụp ở Fish canyon hoặc hiking giữa sa mạc cát nóng bỏng Namid desert, rồi ghéch chân nhìn thiên hạ ơ thiên đường bãi biển Swakopmund... Đấy, cho 2 tuần suy nghĩ sắp xếp nhá..

Mấy ngày nghỉ cả nhà f_233 này chắc quấn chiếu đi hết nhỉ, xa gần gì cũng pải cố mà lê lết ra khỏi luỹ tre làng. Còn mình thì hì hục trèo thuyền trên Twin River, ra cửa sông hoà với biển Plettenberg Bay. Hôm nay trời mưa, ngồi nhà nhớ bà con

Ah, điện thoại roaming tin nhắn hết tiền nhanh quá, ốc hỏi han bà con ai hảo tâm thì cứ nạp tiền tự động cho tớ từ VN hoặc mua thẻ cào, cào rồi gửi mã thẻ vào số của tớ hehhe. Chính sờ dùng mạng gì mà tớ chảng nhận đc tin nó, hình như chỉ có mạngn mobile là lúc nào cũng gửi và nhận được, một số mạg khác có lúc trục trặc luc dược lúc không.

Có vụ yêu nhau, xì căng lốp nào nhớ update nhá, đừng có mà giấu giấu giếm giếm rồi làm 1 quả bom đánh oành cái là vỡ chtim đấy hì hì

Thôi, ra bờ sông nhìn mưa đây
  3. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Ốc luộc chắc đi Phú Quốc nên say nước mắm cập nhật linh tinh :D.
    Em bên đó khoẻ chứ, hôm giờ mới lên mạng nên không cập nhật được tình hình, dù sao, an toàn là tốt rồi.
    Còn anh thì bị ban bỏ rơi nên đi chơi một mình, tình cờ hẹn hò Ghost cũng lếch thếch một mình ở Penang - Malay. Đôi bạn cùng tiến ôm ấp nhau 1, 2 hôm, sau đó chia tay, Ghost đi sang Sing, anh sang Surabaya gặp bọn Song Vân. Giờ đang ở Bali trời xanh mây trắng nấng vàng, vài hôm nữa lại chia tay các bạn về lại Kul chơi một mình rồi :D.
    Cập nhật thông tin liên tục và đừng tin Hải Ốc, bọn nó vừa có bầu cháu trai được 4 ngày tuổi nên chả có thời gian cập nhật thông tin đâu.

Giữ sức khoẻ và liên lạc nhé!
  4. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Anh vừa đi Bạch Long Vĩ về, mấy đứa chúng nó toàn sang bển hết bỏ rơi anh ở VN.
    Cái con bạn *** của chúng mình nó đi vỡ mật. Trước kia chưa lấy chồng thì ko ngày nào là không nhận được tin nhắn hay dt của nó, nhiều lúc còn chán chẳng buồn nghe. Từ hôm nó đi vỡ mật với chồng nó chẳng thèm hỏi han anh lấy 1 câu. Anh giận nó roài, tộ sư nó, đám cưới nó anh chạy đôn chạy đáo, chắc đến lúc mình cưới nó bế con nó đến ăn xong nó cút luôn. Đúng là chơi với đàn bà chỉ thiệt thân. Đấy là anh nhắc khéo mày thế, liệu liệu mà sống đừng để đến mức tao ghét éo thèm nghe dt hay trả lời tin nhắn.
    Thằng Last và thằng Ghost thì đi Tây chẳng biết về chưa, mịa 2 cái thằng ấy ăn ở cũng chẳng ra giề, không biết có mua quà cáo gì về ko:P
    Rosy thì bon chen đi trek choác Sơn Đòng gì đó, có mấy thằng phi công to khoẻ cái là theo ngay. Tợm!
    Con hoadem nó lại lừa anh, nó bảo nó phục vụ anh đi Bạch Long Vĩ cuối cùng nó bỏ bom. 5h sáng anh gọi điện cho nó xem nó có đi không thì thấy thằng mả mẹ nào nó trả lời là Hoadem đang tắm. Tộ sư 5h sáng sao phải đi tắm làm gì ko biết. Cuối cùng gọi lại máy nó tò te tí luôn. Em với chẳng út, quả này anh cho nó out luôn. Rất chi là lươn khươn.
    Vợ chồng nhà 1102 thì ngày càng *** sắt, mới mua cái nhà hơn 3 tỉ thế mà hôm nọ mời a đến ăn cơm chẳng có cái mịa gì để ăn. Chúng nó thế bảo làm sao có tiền mua nhà em nhể.:))
    Thôi anh nhắn nhủ mấy dòng cho mày biết tin tức và tình hình lũ bạn bè tệ hại của mày. Nhớ giữ gìn sk, ăn chơi lành mạnh. Đừng có thấy mấy thằng tây đen là mắt tít vào đấy.
    ps: Dugia bảo cho gửi lời hỏi thăm, hôm vừa rồi cũng sơ vin cắm thùng đi ăn cưới ốc=))
  5. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

Cứ hắt xì suốt mấy hôm hóa ra có con ngao nói xấu mình.

Tớ mấy hôm rồi định đi Tung Quở nhưng nghĩ là xa các bạn nên mò đi Phú Quốc ngắm cún xoáy lưng vơi bớt phần nào khi hàng ngày ko sms, điện thoại cho con ngaos bạn mình đấy LA ạ, haizzz.

Vẫn nhớ lời dặn dò tới Nam Phi du hí, nhưng ngẫm đi ngẫm lại, 1500$ khứ hồi/pax có thể mua 101 con chó xoáy Phú Quốc nên tớ lại thôi. Cuộc đời còn dài, đợi Công Gô bọn mình hò hẹn cũng chẳng muộn, hỉ?

Đợt nghỉ lễ nghỉ phép vừa rồi các bạn tung hoành khiếp lắm, ngoài vài người khai báo thành khẩn trên này ra - vẫn còn rất nhiều người oánh quả lẻ & bị bắt quả tang. Nói chung tin hot thì nhiều cực, cứ yên tâm 9 tháng nữa về khối đứa trẻ con ra chào mẹ nuôi nhé!

Còn ở biệt thự trong rừng đấy nữa ko? Chia sẻ tiếp câu chuyện với bạn bè và xóm làng đi nhé. @}
  6. dumdum

dumdum Thành viên mới

Mình đâu có được sướng phè phỡn biển xanh như bạn Ốc Hải Chính chiếc đâu :-, nhưng mà vội vàng thế nào quên béng mất

Nàng thế nào rồi, đang ở đâu, làm gì, với ai, dư lào he he. Giữ sức khỏe và thường xuyên update nha @}
  7. Vespacutduoi

Vespacutduoi Thành viên mới

Nhớ Đumum kinh, mod ơi là mod[-X
  8. VULANN

VULANN Thành viên mới

Ối giời ơi, LẲNG LẶNG MÀ NGHE NÓ CHỬI NHAU. Mình đang ngồi trong thư viện của Đại học Stellenbosch mà cười vỡ bụng đọc tin các bạn kể tội nhau. Nhưng mà cái tin Mứt nắm tay gái là làm mình buồn ghê buồn ghớm đấy nhá. Anh Mứt hứa hẹn chờ em về thế mà lại oánh quả lẻ đi với gái là dư lào. Lại còn tin 9 tháng nữa về khối đứa ra nhận mình là mẹ nuôi, hic hic, mình đang giừ đi vậy rồi sao?!? Các bạn quên hết cả tình cả nghĩa, bỏ mặc mình bơ vơ với đời, ngẫm nghĩ rồi đây về Việt Nam còn đứa nào cà phê cà pháo mỗi lúc mình gọi đây. Rồi đây về Việt Nam còn ai say chén tạc chén thù mỗi đêm cô đơn đây. Rồi đây về Việt Nam còn ai dong duổi Đông Bắc Tây Bắc mỗi độ cuối tuần... Ôi, ta như sắp trở thành kẻ cô độc ư?!?!?!? Chaaa tiênnn suwww boooos

Thôi, chửi thế đủ sướng mồm rồi. Úp điiiiit cái, thứ 3 vừa rồi rời Plettenberg Bay, hitch-hike cả ngày mệt dã dời trên đường mới đến được Stellenbosch, đến cái phải lòng với cái thành phố này. Thành phố đang độ vào thu, lá vàng, lá đỏ ngập đường, xa xa những dãy núi ẩn trong mây, những cánh đồng nho trải dài tít tắp, mình lại say ngày say đêm với những chai vang đỏ. THIÊN ĐƯỜNG HẠ GIỚI LÀ ĐÂY (Hình như cứ chỗ nào làm rượu vang thì chỗ đó là thiên đường đối với mình hay sao í )

Chính sờ, Em đek bao giờ phụ bạc như ốc đâu, em chỉ phụ đồng thôi, vàng hay bạc em yêu hết kha kha kha. Mà này, độ tự tin của anh cao nhờ, em chẳng hiểu, chẳng thể tưởng tượng được có một ngày có con dở hơi nào mà lại dũng cảm lấy anh. Em xin tuyên thệ Em sẽ tặng con bé đó HUÂN CHƯƠNG BÀ MẸ VIỆT NAM ANH HÙNG, cộng thêm HUÂN CHƯƠNG LAO ĐỘNG HẠNG ĐẶC BIỆT kha kha

Rosy ốc iếc lo liệu sang châu Phi với tớ nhé. Sang đây kiểu gì cũng đắt hàng rosy ạ, ăn mặc kín như bưng mà còn suốt ngày bị chêu chọc, mình mà mặc cái váy hay cái quần đùi thì chắc chết. Đem theo cái quần sooc mà từ ngày sang chưa dám diện lúc nào hì hì. Cỡ rosy sang đây mà mặc bikini thì không đỡ nổi, hàng xếp từ Ai Cập xuống đến tận Muiĩ Hảo Vọng Capetown he he he

Ốc, tớ rời cái biệt thự trong rừng lâu rồi, Giờ đang ở cùng tụi sinh viên trong trường đại học Stellenbosch, ngày kia xuống Mũi Hảo Vọng hú hí ở đó cho đến khi visa hết hạn là phải chuồn đi Namibia. Chuyện nối tiếp kỳ trước thì để hôm sau tớ post lên, giờ đang không đem theo máy điện thoại kia, các câu chuuyện viết lưu hết trong điện thoại rùi.

Cả nhà have fun nhé.
    Love!
  9. tubeocuchuoi06

tubeocuchuoi06 Thành viên mới

Vulann đi nhớ đem theo thằng lai đen về nhá, xem nó khác da vàng thế nào!!!
  10. IG_Shit

IG_Shit Thành viên mới

Ô hay, e tin tụi nó hay là tin a. Đừng nghe cái Rosy đưa tin đồn nhảm, a nắm tay gái bao giờ đâu, toàn gái nắm tay a đấy chứ. Có cố giữ gìn để chờ e về mà cũng chả được. Thôi e cứ nắm bừa được thằng nào bên đấy thì nắm, bao giờ về VN ta làm lại từ đâu, kưng nhỉ [r32)][r23)]