1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoàng Long - Cửu Trại Câu - Nga Mi, mùa thu này ai đi? (Lịch trình trang 9) (Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi croisenmoi, 14/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. croisenmoi

croisenmoi Thành viên mới

Hoàng Long - Cửu Trại Câu - Nga Mi, mùa thu này ai đi? (Lịch trình trang 9)

Text

http://ttvnol.com/f_233/977136/trang-30.ttvn
    (e hơi gà không biết cách pót ảnh, chứ ảnh trong này xem đẹp khủng khiếp hik)

Nhân tiện đoàn anh Tabalo đi CTC tết này, tớ viết lại 1ít kinh nghiệm cho ng đi sau

1. Về hành trình
    - Cá nhân tớ thấy hành trình xếp sắp như đoàn mình là hợp lý về thứ tự

Hànội- Nam ninh- Thành Đô- Lạc Sơn- Nga mi- Hoàng Long- Cửu Trại Câu- Thành đô- NN- HN

vẻ đẹp và độ sửng sốt tăng dần theo thứ tự các điểm đến chứ nếu đi CTC ngay đầu tiên chắc ko còn hứng thú với sắc màu ỏ HLong vvv

- Về thời gian: nên bớt thời gian ở Lạc Sơn (theo ý kiến cá nhân tớ thấy nếu ko am hiểu và yêu thích về lịch sử và phật pháp thì chỉ cần đi 1mạch xem Lạc Sơn đại phật xong quay ra là vừa) không cần lang thang lâu, dành khoảng 2h cho nó là ổn. Nhà mình hình như đi mất hơn nửa ngày.
    Dành hẳn 1ngày rưỡi đến 2ngày cho ngọn núi Ngami vì có rất nhìeu thứ để xem. Nhà mình mới chỉ tham quan được Quang minh đỉnh và chùa Vạn niên, trong khi nhìn bản đồ Ngami thì trời ơi...còn nhiều lắm.
    1ngày ở Hoàng Long và 2ngày ở CTC là hợp lý, nếu ở lại lâu hơn thì lại hơi nhàm.
    Thành đô nghe nói là địa điểm yêu thích của dân du lịch vì xung quanh nó có hơn trăm điểm tham quan hấp dẫn. Nhưng xung quanh chắc cũng fải tầm vài chục đến trăm cây, chứ nhìn bản đồ TĐô thì chưa thấy gì mấy

2. Về chi phí
    Có nhiều tip để tiết kiệm chi phí
    - Tiết kiệm tiền tham quan (chi phí lớn thứ 2 sau fần đi lại): làm thẻ sinh viên, kiểu gì cũng được miễn có ảnh và chữ STUDENT, thẻ trông càng pro thì khả năng thành công càng cao, Nhưng chỉ áp dụng cho vào cổng, còn với xe bus, cáp treo vv thì ko có tác dụng
    ở Lạc Sơn: thẻ sv được giảm 50% vé vào (giảm Y60/ng), thẻ phóng viên có chữ PRESS được miễn fí
    ở Ngami: cũng được giảm 50% vé lên đỉnh Quang Minh, vào chùa Vạnniên (chắc là áp dụng cho tất cả cả điểm tham quan ở Ngami)
    ở Hoàng Long: giảm được 1/3, khoảng Y50-60/ng
    ở Cửu Trại Câu: giảm Y50/ng trong khi giá vé là Y220
    Các chùa chiền ở Thành Đô và Panda: cũng được giảm 50%

http://ttvnol.com/f_233/977136/trang-30.ttvn
  2. croisenmoi

3. big_fat_lier

big_fat_lier Thành viên mới

Vụ này hay ah nha!
    Cửu Trại Câu cũng nằm trong danh sách phải đến của tớ, hí hí
    Tớ thả viên ngói ở đây nhé! Khả năng rất cao là sẽ đi
    Có lịch off thì bác chủ thớt cho xin cái SMS nhé
    Mr.Thanh 0984.338.339
    Mà đi sang đất Khựa thì phải có bác biết tiếng Khựa chứ nhỉ?? Bác nào sõi tiếng Khựa vô đăng ký đi thôi
  4. croisenmoi

ok con ze . Rất kêu gọi đồng bào biết tiếng Tàu nưóc bạn tham gia cùng vụ này ạ!!!!!
    (kéo kéo kéoo topic lên)
  5. meocon1234

meocon1234 Thành viên rất tích cực

Em ko biết tiếng Trung nhưng cũng xin đặt 1 viên gạch.
    Thảo : 0902061515
  6. kiemmaxadieu

kiemmaxadieu Thành viên mới

Cửu Trại Câu - niềm mơ ước bao lâu của tớ. Thiên đường nơi trần thế...
    Tớ đặt một cục gạch thật to nhé! Rất muốn tham gia chuyến đi này.
  7. OmaiCay2007

OmaiCay2007 Thành viên mới

ômai cũng thích đi chuyến này nhưng chưa biết thời gian sẽ thế nào, kế hoạch là đi bao nhiêu ngày, vào thời điểm nào vậy?
  8. smkt

smkt Thành viên mới

Muốn được lá vàng lá đỏ tơi bời, lại thêm vẫn được hưởng tuyết nữa thì nhớ căn thời gian một chút các bạn ạ. ĐI tầm cuối tháng 10 đầu tháng 11 là đẹp nhất vì lá vaàn lá đỏ cũng rụng rất nhanh. Nhóm bạn gianker đi sau bọn tớ ít ngày thôi mà là cũng đã với đi ít nhiều.
    Cố gắng trong đoàn có một người biết tiếng Trung, còn hầu hết các điểm nghỉ nên book trước từ đây, cứ mặc cả giá thoải mái vì giá nó niêm yết là giá giời ơi đấy, cứ ép càng thấp càng tốt. Tốt hơn hết là các bạn nên ở doom thôi, vẫn đảm bảo và rẻ vì nếu đi thì những chỗ đó chỉ để ngủ mà. Để chắc chắn vì phía sâu trong khu người Tạng họ nói tiếng phổ thông khó nghe nên lúc ăn uống cứ xông vào bếp chỉ món nào nấu với món nào cho cụ thể, đừng nhìn thực đơn chứ không như đoàn tớ đi gọi 7 món thì may ra được 2 món chuẩn là : cơm và...trứng rán
  9. lamlinhtieu

lamlinhtieu Thành viên mới

Ô, BIG DESTINATION năm 2009 của tớ !!!
    Cho đăng ký một suất chính thức nhé !
  10. big_fat_lier

big_fat_lier Thành viên mới

Thay mặt đoàn Chưa Có Tên cảm ơn góp ý của bác. Tha thiết mời các cao thủ từng phượt trên đất Khựa vào tư vấn (vừa thấy bác Gianker lai vãng)
    Vấn đề đầu tiên là lịch trình nhỉ? Đề nghị bác chủ thớt cho cái lịch trình sơ bộ,hị hị!
    Còn lịch trình chính thức sẽ được thảo luận bóng bàn sau một vài cuộc off. Các đồng chí đặt gạch thì nên để lại sđt nhở, để khi bố trí lịch off ới nhau cho dễ!
    Tiếp tục đặt gạch nào, ưu tiên người biết tiếng Khựa