1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoàng Long - Cửu Trại Câu - Nga Mi, mùa thu này ai đi? (Lịch trình trang 9) (Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi croisenmoi, 14/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweetiury

sweetiury Thành viên mới

Cậu có định câu topic nhóm tớ lên trang đầu thì cũng tìm cái cớ gì nó hay hay tí, phang ngay cái lý do rất chi là.. rất chi.Cẩn thận không có Mốt treo ngược lên giờ
    Quay lại với việc chuẩn bị cho chuyến đi, hiện giờ chúng ta có rất nhiều option:
    Hoặc mua package tour từ VN, nếu lựa chọn phương án này thì từ rầy chúng ta chỉ việc ăn no ngủ kỹ, cầy cuốc cật lực lấy tiền đi chơi.
    Tuy nhiên với mức giá khá cao tham khảo từ các công ty ở Việt Nam, tớ nghĩ chúng ta sẽ cùng xem xét option 2: sau khi bắt bus đi Lạc Sơn, Nga Mi, chúng ta sẽ mua tour từ Thành đô để đi Hoàng Long và CTC (từ D5 ?" D9). Tớ đã liên lạc trực tiếp với agent ở Thành Đô, cho đến thời điểm hiện tại họ chỉ có tour 3 ngày đi HL ?" CTC bằng máy bay, nhưng nếu đi bằng máy bay thì có vẻ hơi costly. Họ cũng nói có thể làm tour riêng cho nhóm mình nếu muốn đi bằng ôtô, nhưng hiện giờ còn quá sớm để báo giá cho chuyến đi vào giữa tháng 10.
    Sau khi cân đong đo đếm mà vẫn chưa thoả mãn với 2 lựa chọn trên chúng ta đến với option truyền thốnglà tự túc từ đầu chí cuối. Vậy nên các bạn yêu quý của tớ, chúng ta vẫn tiếp tục cùng tìm hiểu thông tin chuyến đi nhé. Hiện nay tớ đã có điện thoại xe ôtô đi CTC, xe taxi ở Thành Đô. Khách sạn ở Thành Đô thì có thể dễ dàng tìm thấy trên web, nhưng vấn đề là chọn khách sạn nào cho hợp lý, cả nhà cũng cho ý kiến.
    Còn vụ đường xá từ Thành Đô đi Hoàng Long và CTC tớ đã tìm hiểu trên thorn tree thì là zư lày, vì sự cố sập cầu nên các bạn í hạn chế xe đi từ TĐ đến CTC, nhưng vẫn có thể đi bằng xe nhỏ dưới 9 chỗ vào CTC, cho đến nay thì chắc các ngả đường đã thông. Dưng mà sự đời vật đổi sao dời, chả may đoành một cái vào đầu t10 các bạn Trung Quốc ra thông báo cấm hết mọi ngả đường bộ vào CTC (đấy là tớ tỉ dụ thế, các bạn đừng ném đá tớ, tớ mới ốm dậy, yếu lắm í?) thì với tinh thần ham chơi cao độ, khí thế phừng phừng của chúng ta như hiện nay thì có lẽ vẫn cứ quyết định đi bằng đường chim bay chứ nhỉ???
  2. len81

len81 Thành viên mới

Khách sạn ở Thành đô thì ko lo vì ở đó có rất nhiều và lại quen phục vụ dân balo. Tớ đã có 2 địa chỉ là Mix Hostel và The lof.t Hostel, hoặc Cozy
  3. hanoiwelle

hanoiwelle Thành viên quen thuộc

Mai nhóm có cuộc off trà đá, 7h30 tối mai ngày 14-8-2009 tập trung ở trước Nhà hát lớn rùi ngồi trà đá gần đấy.
    Mục đích : mọi người gặp mặt vui vẻ, làm quen, bàn công việc liên quan đến chuyến đi, và đủ chuyện trên trời dưới biển ...
    Mời mọi người, những thành viên đăng ký tham gia và những bạn thích du lịch có quan tâm đến chuyến đi, ai rảnh và muốn ngồi trà đá tán gẫu thì góp vui cùng mọi người nhé.
    Rất vui nếu mọi người cùng la cà vỉa hè vào ngày mai
    Cảm ơn
    Được hanoiwelle sửa chữa / chuyển vào 10:47 ngày 14/08/2009
  4. tulong071183

tulong071183 Thành viên mới

Cẩn thận đó, chỉ những ai lưu loát tiếng Tàu mới nên làm thẻ SV. Không thì cứ hỏi béo lùn ăn nhiều biết ngay
  5. DQi

DQi Thành viên mới

Nhà mình chưa ai về sao, hay là đi ngủ hết rồi.
    May mà xong xuôi rồi thì công an mới tới nhỉ, cả hội chạy tóe khói :D (nghe như kiểu tụ tập đánh bạc :D).
  6. sweetiury

sweetiury Thành viên mới

Chả hiểu sao hôm qua mất ngủ các ấy ạ, do trà đá, do chạy công an, do sắp được đi chơi, hay còn do gì nữa???
    chẹp, dạo này hay vẩn vơ thế...
    Mà có điều này thắc thỏm mãi từ hổm đến giờ, set avatar ngay từ lúc mới lập nick mà giờ nó mới hiện lên là sao
  7. len81

len81 Thành viên mới

He he cái này khó gì nhỉ, một đứa biết chút it tiếng ra mua vé cho cả bọn cơ mà. Nếu ko biết lưu loát thì bảo bọn tao mới sang đang học tiếng, có gì mà ngại?
    @all: hôm qua tớ bị đau , lại thấy trời mưa nên ko off đuợc
  8. DQi

DQi Thành viên mới

"Chị" phó đoàn sweetiury ơi, chắc bị anh em "quây" ghê quá nên mất ngủ à :D.
    Hôm qua lại ngồi xem ảnh của các đoàn đi CTC trước, mê mẩn quá đi. Hik hik...
  9. hanoiwelle

hanoiwelle Thành viên quen thuộc

Buổi OFF diễn ra tốt đẹp, khá đông đủ thành viên nhóm đấy chứ, và cũng được quả trà đá chạy công an hay ra phết...
    @sweetiury: Tớ về cũng bị mất ngủ, mãi đến 3h mới ngủ được hay sao ý, khó chịu ghê hix hix.
    @all: tớ post tạm cái map những điểm dự kiến của đoàn mình sẽ đi nhé, có cả tên tiếng Anh để mọi người chú ý cho dễ nhé
    Được hanoiwelle sửa chữa / chuyển vào 23:18 ngày 15/08/2009
  10. sweetiury

sweetiury Thành viên mới

Đoàn mình nhiều người mong manh nhỉ ;))
    @ cả nhà: bận rộn gì cũng không quên nhiệm vụ nhá