1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoàng sa- Trường sa biển đảo quê hương ( Phần 4 )

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi onamiowada, 10/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác cứ bảo lưu nhưng mà đừng có rêu rao lung tung khắp nơi như mấy đợt trước là được [r23)]
  2. Wehrmacht

Wehrmacht Thành viên mới Đang bị khóa

Đây là forum mở, các post của em có nick Wehrmacht ngay bên cạnh thì nó rõ là quan điểm của em rồi còn gì. [:D]

Mà việc bác so sánh năm 91 bác ngồi ở đó nhậu em thấy hơi quá đà ..... tháng 3-1991 em còn đang chưa vào lớp 1 [:D]
  3. doandonga

doandonga Thành viên mới

Đây là forum mở, các post của em có nick Wehrmacht ngay bên cạnh thì nó rõ là quan điểm của em rồi còn gì. [:D]
    -------------------------------------
    Dạ vâng, nhưng các post của bác lại dùng toàn giọng khẳng định ạ! Rồi thi thoảng lại lôi "mấy chú ấy" vào nên người đọc dễ tưởng nhầm là bác có thông tin chắc chắn 100% về mọi tình tiết của CQ-88, bác hiểu không ạ?

Mà việc bác so sánh năm 91 bác ngồi ở đó nhậu em thấy hơi quá đà ..... tháng 3-1991 em còn đang chưa vào lớp 1
    --------------------------------------
    Cái ấy tôi chỉ muốn nói để bác hiểu là tôi đã từng ngồi cùng, thắp hương cùng, rót rượu xuống biển cùng những người đã từng tham gia CQ-88 và là đồng đội của các liệt sĩ thôi!
  4. Wehrmacht

1. Vì là trên forum thì mới có thể thế được, còn nếu là trang báo mạng thì lại là chuyện khác, người viết chịu trách nhiệm rất lớn với bài viết.

2. Việc một chú CCB CQ-88 có hai đứa học trò cũ bị chết đuối là bạn học cấp 3 của em thì chắc là bác biết bên kia rồi. B0K15A: 2000-2003, và năm 2003 ở khoa CNTT - ĐH Quốc Gia HN có vụ hai sinh viên năm thứ nhất lớp ĐTVT tên là Nguyễn Tuấn Hùng và Đặng Thành Thái đi chơi ở Thác Đa với lớp cấp 3 bị chết đuối. Hai đứa đấy đều quê Nam Định, là bạn lớp cấp 3 của em và học trò cũ của chú ấy.
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Hi hi..... Chính ủy thì tuyên truyền phải theo đúng chủ trương chính sách rồi. Trung tá có ngồi hội đàm với mấy anh sỹ quan thì bố ông sỹ quan nào dám nói sai với sách. Nói sai đi, trung tá báo cấp trên bắt liền..... [:D]

Còn bạn Wehrmacht thì ngồi tâm sự với mấy anh CCB chân đất mắt toét, có biết là cần phải tuyên truyền thế nào thế nào để sáng danh anh bộ đội Cụ Hồ đâu, chỉ là nhìn thấy gì trong trận CQ-88 thì kể nguyên xi như thế. Mấy bố ấy chỉ biết bắn súng với lại cày ruộng thôi, đâu có biết gì ở tầm chiến nược với lại ngoại dao.

Thế cho nên, em ngồi ngoài, cả hai bác nói gì thì em cứ biết là thế. Cũng chả tin hẳn, nhưng cũng chả dám hoàn toàn không tin.
  6. TrymCuVeBinh

TrymCuVeBinh Thành viên mới

Chính tả thì viết chưa ra hồn bày đặt đá đểu hả Onamiozawa

Tớ chả cần biết chủ trương chính sách gì, tớ là tớ tin những mối quan hệ gần gũi kiểu như họ là đồng đội, họ ngồi cùng thuyền, cùng kéo còi, cùng thắp hương cho liệt sĩ hơn là tớ tin kiểu thầy của 2 người bạn kể (quan hệ xa lắc)
  7. chiangshan

chiangshan Thành viên rất tích cực

Ô gài cũng khéo, mỗi tội gài hơi dốt[:D]
  8. moviestar88

moviestar88 Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Tóm lại chẳng có bác nào chứng mình được rõ vấn đề này . Còn theo quan điểm của em thì cứ thế nào có lợi cho nhà mình thì em theo . Vì vậy voice cho ý kiến bác Đoàn [r2)]
  9. TrymCuBoGia

TrymCuBoGia Thành viên mới

Hai bạn Ô với Vê mát mọc răng "khôn" chưa nhỉ?
    Mỗi người 1 ý kiến, trong đó chỉ có 1 người đúng thôi. Một ông thì đã xác nhận năm 91 - sau CQ-88 3 năm ra tận nơi kéo còi, còn một bạn thì tin lấy tin để vào mấy nguồn tin nghe kể với xxx.... thử hỏi ai đáng tin hơn nhể.
    Nói cho ngắn gọn là chụp mũ cũng không biết đường mà chụp, càng ra vẻ khôn lại càng chứng tỏ là Ô "không khôn". Cái ông mà Ô chụp mũ là Chính ủy khi đó mà là Trung tá thì bây giờ ông ý lên cũng cấp Tướng rồi, chứ có rảnh để ngồi đây đi dạy học cho Vê mát đâu.
  10. Wehrmacht

Thôi em xin giữ quan điểm riêng của em, em cũng muốn tin là nó bắn trước lắm, nhưng mà họ kể vậy thì em cũng chỉ biết có vậy thôi, còn các bác có quan điểm khác thì em cũng xin tôn trọng mà không phản bác lại quan điểm của các bác.