1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoàng sa- Trường sa biển đảo quê hương ( Phần 4 )

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi onamiowada, 10/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anhhungrom2012

Anhhungrom2012 Thành viên mới

Tư thưởng của Khựa là giành được bao nhiêu thì giành, không được nhiều thì cũng được ít.

2. ToiyeutoquocVietNam

ToiyeutoquocVietNam Thành viên rất tích cực

Kaka chính xác,thường bác @DuyBoss ổng rất giỏi khoảng đá,bãi này nay có bác @vevoits cũng giỏi thật.Việt Nam ko tuyên bố chủ quyền bãi nì
    --- Gộp bài viết: 09/12/2016, Bài cũ từ: 09/12/2016 ---
    Bác ạ,e bắt bẻ hớ à,bác xem kĩ đi nhé,có link dẫn chứng chứ e ko nói ko...à nè e thoải mái ko hậm hực gì đâu ạ chỉ là e ko thích ai tự nhận thôi.l,bác đọc kĩ nhé bác ấy tự nói là Râu Tơ chôm hình bác ấy,e gửi link đi kèm rùi,ảnh Râu Tơ chụp 30/11 ko khác dù chỉ đám mây,hẳn là trùng hợp bác nhỉ????Bác có bênh vực cũng tỏ ra công tâm tí,tính e dám nói và nói thẳng,gạch đá e chịu ạ.Mong bác suy nghĩ thêm
  3. aoluahadong

aoluahadong Thành viên rất tích cực

Thằng TNS mẽo nó trình cái dự luật này, cụ nào rảnh biên dịch cho anh em cả bài viết + dự luật cho nó hoành :)

US Sanctions Against China Over the East and South China Seas: A Serious Proposal?
    U.S. Senator Marco Rubio introduced a bill that would force U.S. sanctions against China over its maritime behavior.

Thùy link: http://thediplomat.com/2016/12/us-s...east-and-south-china-seas-a-serious-proposal/
  4. macha

macha Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hình ảnh sân vận động trên đá chữ thập và toàn cảnh đá chữ thập.
    [​IMG] [​IMG]
  5. Anhhungrom2012

Anhhungrom2012 Thành viên mới

Phải lập thức đem quân ra chiếm lại càng nhanh càng tốt.

6. ToiyeutoquocVietNam

Tháng sau là e ra công tác,lắp pin ngoài TS cho a e chiến sĩ rùi,hồi hộp mấy hôm nay tìm hiểu nhiều nhưng e vẫn thắc mắc các bác ạ.Thường đoàn công tác các số ra TS nhưng e chưa thấy video hay tư liệu nào các đoàn công tác lên thăm đá Tốc Tan cả.Lần nọ nghe bác @DuyBoss ổng kể lại Tốc Tan bị đánh úp năm 2006 hay 2007 j đó ko hiểu nó có liên quan j ko,cụ nào am tường hay cao kiến j cho e hay với ợ.Bác @Tranphong77 hay bác @vevoits có biết ko ạ??/
    --- Gộp bài viết: 09/12/2016, Bài cũ từ: 09/12/2016 ---
    Xây hoàng tráng vô,e ước sóng thần đi qua úp sọt lũ Khựa đi...
  7. dohuuhang1976

dohuuhang1976 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu có sóng thần thì đất liền còn chết ngắc chứ nói đeck gì ngoài biển. Đừng ước hão thế. Lo làm cho giàu để đóng thuế nhiều mà xây to hơn nhà nó
  8. ToiyeutoquocVietNam

E ức mà nói thế thôi,vẫn mong ngày nào đó tiềm lực ta mạnh ta xây dựng to như nó và hơn thế.
    Tranphong77Vietnam2016 thích bài này.
  9. Tranphong77

Tranphong77 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn cứ thoải mái mà đi. Thời điểm bạn đi là thời điểm rất nhiều đoàn nhà m ra các đảo thường xuyên. Tầu chiến, csb, kiểm ngư luôn ở đó để bảo vệ rùi. Bây giờ cũng khác trcs, không có gì phải lo.Bạn chỉ cần chuẩn bị tư tưởng vững vàng vì ngoài đó loanh quanh luẩn quẩn chỉ có mấy chục người trong không gian chật hẹp thôi.
    Đảo Tốc Tan là đảo chìm, về sự kiện lịch sử, thì không có gì để báo đài chú ý nên chỉ ***g ghép vào các clip về biển đảo nói chung thôi.
    Tặng bạn tấm ảnh để biết nhà mình vẫn cho mọi người đến thăm động viên chiến sĩ ở Tốc Tan năm 2016
  10. Nkee72

Nkee72 Thành viên quen thuộc

Trong lúc chờ đợi những hình ảnh mới nhất thì mình xin giới thiệu Trường Sa 3.0 do mình thiết kế cũng là niềm đam mê của mình về Trường Sa
    Chiều dài đảo : 1360m
    Chiều rộng : 800m
    Sân bay : 1250m
    Cơ sở hạ tầng đạt chuẩn, có 7 doanh nghiệp hoạt động bao gồm sx thuỷ hải sản, may mặt, sx hàng tiêu dùng..., đảm bảo công việc trên 2000 lao động, hoạt động du lịch, cảng thương mại và dịch vụ, hoạt động thể thao...
    Dân số: 3.000 người
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Lần cập nhật cuối: 10/12/2016