1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động công tác xã hội của box Ô tô - xe máy và những người bạn

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phambienngoc, 23/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Hoạt động công tác xã hội của box Ô tô - xe máy và những người bạn

CHƯƠNG TRÌNH NỤ CƯỜI ĐÊM TRĂNG

500 phần quà cho trẻ em đường phố và trẻ em khuyết tật Trung thu 2005

...Ai trong chúng ta trong lại không có vài lần hớn hở khi còn bé được ba mẹ chở đi mua chiếc ***g đèn xinh xinh để cùng bạn bè rước đèn vào những đêm trung thu bên mâm cổ cùng gia đình..và để được khoe chiếc ***g đèn của ba mẹ mua .. đó là niềm vui là niềm ụanh phúc của tuổi thơ
    .Nhưng ngày nay cũng còn nhiều lắm những trẻ em hàng đêm vẫn phải bươn chải cùng cha mẹ để kiếm sống có đôi khi một chiếc ***g đèn một chiếc bánh đã là điều mơ ước khó thành của các em ,bạn hãy nhìn những em bé hàng ngày bán vé số , kẹo bánh hoặc đi xin ở các đường phố sẽ cảm nhận được điều đó ngay ..vậy chúng ta tại sao không đem đến cho các em niềm vui đó ..như ngày xa xưa chúng ta đã từng nhận niềm vui từ ba mẹ và người thân trong gia đình .. vespa langbat cùng một số bạn bè nhận tổ chức chương trình này với mong muốn đem đến với các em nụ cười đêm trăng . Chương trình thiết thực nhưng cũng không kém phần lãng mạn ..như thế này đây

Tên gọi chương trình : NỤ CƯỜI ĐÊM TRĂNG

Ngày tổ chức : tối thứ sáu 16.9.2005 ( 13 âm lịch ) trẻ em đường phố

tối thứ bảy 17.9.2005 ( 14 âm lịch ) trẻ em đường phố

tối chủ nhật 18.9.2005 ( 15 âm lịch ) trung tâm nuôi trẻ hay nhà mở

Tham gia : các thành viên trong diễn đàn , bạn bè thân hữu như : nhóm CTXH từ tâm, những người bạn vespa , GPS group box du lịch những người bạn TTVNOL .Các mạnh thường quân của chương trình

Hình thức : Tại văn địa điểm tập trung sẽ bắt cặp xuất phát sau khi nhận 10 phần quà cho mỗi lượt đi , sau đó tự chở nhau bằng xe máy đi rảo xem các em ở đâu để tặng bánh và đèn ( sẽ có hướng dẫn về lộ trình )nếu đem theo máy chụp hình càng tốt sau đó về báo cáo bằng bài viết và hình ảnh cho sinh động . Có thể sau khi xong hẹn nhau tại một điểm nào đó hoặc về văn phòng để chia xẻ chuyến đi của mình cùng mọi người . Các thành viên có thể liên lạc với nhau bằng cellphone hoặc thiết bị GPS khi thấy có những điểm có nhiều trẻ em cần tặng quà trên đường rong ruổi của mình

TỔ chức : Dự iến 500 phần quà mỗi phần gồm có : 1 ***g đèn cùng đèn cầy và hộp quẹt , 1 bánh Trung thu và kẹo, tuỳ theo kinh phí có thể sẽ bổ sung thêm 1 truyện tranh , tập vở viết chì và đồ chơi v,v

Các Mạnh thường quân là doanh nghiệp nếu có nhu cầu BTC sẽ đưa thương hiệu vào chương trình

_ Mọi đóng góp ý iến của các bạn sẽ ở trên topic này bắt đầu từ bây giờ

_ Mọi đóng góp về vật chất các ban đăng ký trên này hoặc tại 282C Nguyễn trọng Tuyển ( gặp cô Tú ) BTC sẽ mở 1 topic Những tấm lòng vàng riêng để tri ân sự đóng góp của các mạnh thường quân, công khai tài chính sử dụng của các chương trình và một topic chuyên mục sau những chuyến đi để tường thuật

Xin mời bạn hữu hưởng ứng góp phần để chương trình thành công

Link: http://www.saigonvechai.com/kb/forum_posts.asp?TID=5&PN=1&TPN=1

Anh em ta khỏi đợi người ta mời cũng tham gia chứ hả?
    Buổi offline bàn về vấn đề này của TTVNers này: thứ 4 ngày 24/08/2005 lúc 7h tối tại Green Town coffee -
    42/2 Hồ Hảo Hớn P.Cô Giang Q.1
    phongvan98 thích bài này.
  2. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Ohh !! không ngờ cái chương trình Nụ cười đêm trăng rò rĩ qua tận đến box otoxemay TTVNOL.. Chỉ là một chương trình hàng năm vespalangbat cùng bạn bè vẫn làm. Nhân tiện xin mời ban bè box Ôtô xe máy tham gia. Chương trình rất cần những tay lái lụa đi đưa quà .Chắc chắn hình ảnh của những yên hùng cùng giai nhân đem quà và ***g đèn đến với các em sẽ để lại trong lòng mọi người một cái nhìn mới của những người đi mô tô. Các chiến hữu SAIGONCDclub cũng đã nhận lời .
    Thân mời các bạn tham gia
  3. CB1

CB1 Thành viên mới

Anh em môtô-xe máy chúng ta cùng tham gia chứ????
    Pbn len kế hoạch hoạt động và chi phí cùng với địa điểm, chúng ta sẽ bàn hêm vào buổi offline CN-28-8.
  4. saber

saber Thành viên mới

Chương trình này hay thật, rất có ý nghĩa.
    CN này bàn xem đóng góp ntn nhé các bác.
    He he... tui xung phong chở "Hằng Nga" đi phát quà Trung thu.
  5. phambienngoc

Về đóng góp thì trong điều kiện của anh em box chủ yếu đóng góp bằng công sức +mỗi người 1 chút money góp nhỏ thành lớn để tham gia, nói chung là bám theo chương trình của các bác tổ chức. Cụ thể như thế nào thì sẽ bàn vào hôm CN off. Hôm T4 này em đi nghe chương trình của ban tổ chức, bác nào rảnh thì đi luôn cho vui.
  6. khome

khome Thành viên rất tích cực

Hay quá, tối nay Ngọc tham gia thử xem tình hình thế nào nhé.
    Tớ bận đi học nên k0 đi họp được.
    Cheers!
  7. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Truớc hết rất vui về sự quan tâm và hưởng ứng chương trình này của các bạn !!
    Tuy nhiên cuộc họp chiều nay theo vespalangbat được biết là các bạn 8X họp cùng nhau để bàn về việc tham gia chương trình này . Hiện BTC của chương trình Nụ cười đêm trăng chưa tổ chức họp . Xin báo để các bạn biết
    Bác khome cùng các mod và các thành viên tham gia nhá ..hứa với nhau rồi đấy
    Rất cám ơn các ban đã hưởng ứng
    Được vespalangbat sửa chữa / chuyển vào 18:11 ngày 24/08/2005
  8. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

Chào tất cả các bạn,
    Tớ tham gia cùng với nhé, tớ hy vọng mình có thể góp 1 tay 1 chân , góp công góp của gì tớ cũng xin góp tất, làm được gì thì làm mùh, cũng hy vọng làm được điều gì đó giúp ích cho đời và cho xã hội ( nói nghe hoành tráng các bác nhỉ? không biết có làm được cái khỉ khô gì không ) có gì các bác cứ post bài lên cụ thể để anh em tiện theo dõi nhá.
    Welcome venus_pisces
    Được venus_pisces sửa chữa / chuyển vào 20:02 ngày 24/08/2005
  9. vi_an_ninh_to_quoc2

vi_an_ninh_to_quoc2 Thành viên mới

Các bác quả là có lòng !
    Em rất mún tham gia - nhưng đang ở HN !
    Hơn nữa - em có thể sẽ cùng đi với ROCKVN.com
    Chung tấm lòng - dù ko hành động cùng nhau !
  10. phambienngoc

Em đi họp thì thấy đây là 1 hoạt động thật ý nghĩa và sau này còn có nhiều ý nghĩa hơn. CN offline như thường lệ mọi người cố gắng đi đông đủ để tiện tính toán và trao khoản đóng góp cho ban tổ chức(tiền+hiện vật đều tốt). Hi vọng hoạt động từ thiện kèm vui chơi từ đây sẽ diễn ra lâu dài, là những hành động tích cực của CLB mô tô- xe máy cho xã hội.
    Bác sivextien nhớ rủ cả U18s, Trung thu cho các em nhỏ ai cũng muốn làm mà.