1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động của ACE MTSG và những người bạn- Phần 18-Hình Vũng Tàu trang 10

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi thaihoa777, 19/09/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethorse

viethorse Thành viên rất tích cực

Mình dùng GoPro Danh ơi.
    Để xem con hàng Gyro-Servo của helicopter thế nào, xem nó vật mình hay mình vật nó. Trước mắt, nó vật mình mất 2 cái weekend lang thang lọ mọ hỏi thăm ở mấy cửa hàng đồ chơi mô hình rồi.

Btw, đây là comments mà nick Boong Soo trả lời mình trên clbmohinh. ACE xem qua, ai rành vụ này thì hỗ trợ mình với nhé. Thanks!

2. -POLICE-

-POLICE- Thành viên mới

Dzui quá, được lên phim máy bác Lion City, nhưng sao hình ảnh nó không rõ nét vậy bác?

Sẳn đây, a e nào xem đoạn phim này vui lòng góp ý xem POLICE cần phải chỉnh sửa lổi kĩ thuật gì khi đi cua đèo không? Vì chưa có kinh nghiệm chạy đèo nhiều và chủ yếu chạy theo quán tính nên không biết có phạm lổi kĩ thuật nào nghiêm trọng cần phải thay đổi không?

Xin a em đóng góp ý kiến để POLICE học hỏi nhé.

Thanks

POLICE
  3. minhdiengsx

minhdiengsx Thành viên mới

thaihoa777Í bạn Minhdien chê bạn Ngựa vẽ xấu hơn bạn ấy đó mà =))

Sai ý em rùi : em bảo là mấy đứa dốt vật lý và hay lém mồm , chứ hỏng dám chê vẽ xấu ! thẫm mỹ là trời cho hỏng dám chê bai !
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    khomeYêu cầu Minhdien viết đúng chính tả nghen

dạ ! mới lấy vợ khó tính nhễ !
  4. miceku

miceku Thành viên mới

Hehe, coi Clip buồn ngủ quá, nên cũng hông thấy có lỗi kỹ thuật nào nghiêm trọng hết,..........!
  5. viethorse

Xem cái này xem... xem một tí là muốn đổ đèo liền à.... [:P]

6. buiduc_hung

buiduc_hung Thành viên mới

Góp ý thôi nhé anh!! đừng chém em :D ...
    1. thay vì thắng khi vào cua thì a nên về số nhỏ.
    2. chạy đèo phải chú ý tốc độ tối đa ,không nên tăng tốc quá nhanh trên đoạn đường thẳng khi trên đèo vì mình biết trước là trước mặt mình sẽ là một cái cua khác. :-bd:-bd
  7. khome

khome Thành viên rất tích cực

Cái này Cam nó gắn ở đâu vậy ngựa? Nếu gắn trên helmet thì đầu thằng nài này cố định àh :)
  8. Ninja114

Ninja114 Thành viên mới

hehe.em cung khó hiểu.xem ở giây thứ 13,pause lại. thì thấy cái cam nó gắn ở bên hông trái của nón.nhưng khi nó nghiên cua thì cam không nghiên theo. chắc là cam nó treo theo kiểu con lắc treo trên sợi dây.=))
  9. -POLICE-

-POLICE- Thành viên mới

Xem phim lại thì thấy bác Hứng nói đúng quá, ha ha, cố gắng điều chỉnh 2 điểm này trong tour kế tiếp. Thanks bác.

POLICE

Theo POLICE thấy thì thiết kế và thi công thì khá tốt rồi, nhưng về mặt an toàn thì hơi ớn ớn chút vì, cái cây này nó cứ chỉa chĩa vô cái cần cổ của mình khi đang chay xe tốc độ cao....lở có gì không may nó cũng có thể là hung khí đó. Do nhìn từ hình nên không biết thực tế bên ngoài như thế nào.

Nên thiết kế 1 cái "bar" nằm ngang, song song với tay lái, rồi mount cái camera vào thì hay hơn...góp ý vài dòng, có sai đừng chém em...

POLICE
  10. viethorse

Nó gắn ở helmet bình thường mà. Vấn đề là riding technick của rider này tốt. Mọi khúc cua thì chỉ có xe và người là nghiêng, còn cổ và đầu vẫn thẳng. Đó là cái Nature-Gyro thịn nhất đó!

ACE nếu xem TV mà có cam quay từ trên mũ của một số xe cào cào, hoặc mấy tay chơi skateboard trong X-game thì hiệu ứng nó cũng như vậy.
    @Police Thanks for commented. Đã nghĩ tới vụ đó. Nhưng như đã nói là thằng VFR này nó dùng helibar nên rất khó chế, có thể làm thanh ngang được nhưng sẽ phải cố định, khó chế kiểu tháo lắp cơ động - mà để vậy hoài thì xấu lắm.
    Lúc đầu tính làm cái cần ngắn thôi nhưng vì Cam không đủ cao để cover cả mặt đồng hồ và mặt đường. Nhìn vậy thôi chứ cũng không ghê bằng bản thân cái windshield đâu. Vì nếu có vấn đề gì thì bay mịa ra ngoài rồi, cái bình xăng cộng với windshield múc thằng nài bay qua cái cọc ấy rồi.
    Nếu lắp ở trên tay lái thì cũng cố chế cháo được, nhưng lại không có view mặt đồng hồ , và video sẽ bị lệch. Hic, phức tạp vãi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa