1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động ở Nguyễn Đình Chiểu ?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Ngu_ngu_81, 18/10/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Hoạt động ở Nguyễn Đình Chiểu ?

Để tránh cho những buổi đi xuống NĐC , các anh chị T5 ko biết nên phải làm gì . Cũng như để anh chị và các em gắn bó nhau hơn .

Chúng ta , CLB T5 sẽ tổ chức một buổi giao lưu với các em trong trường NĐC .

Trong buổi giao lưu này .

Chúng ta sẽ giới thiệu lại chúng ta là ai , đã và đang làm những hoạt động gì ở NĐC cũng như mục đích đến của chúng ta .

Về fía các em : sẽ nêu lên nhận xét cũng như thu hoạch được những gì qua những hoạt động của chúng ta .
    Và các em sẽ đề đạt những nguyện vọng , để chúng ta có thể hiểu rõ thêm về các em ,,,

Đồng thời để tạo ko khí vui vẻ trong buổi giao lưu . Sẽ có những tiết mục văn nghệ , vui chơi đan xen giữa các em và các anh chị

Do buổi Khám Bệnh sẽ ko tổ chức vào ngày 31-10 mà zời lại 7-11 nên chúng ta sẽ tổ chức buổi Giao Lưu này vào 31-10 ( Đúng lịch xuống NĐC )

Mọi người cùng nhau tham gia đóng góp ý kiến nhé !
  2. xuongrong_1248x

xuongrong_1248x Thành viên mới

Giao lưu! Một việc làm khá cần thiết đó bà con ạ. Hôm chủ nhật vừa rồi (17-10) Xươngrồng đã có buổi đi đến đó lần đầu tiên. Ui nói thế nào nhỉ? Đúng là lúc đầu Xr chẳng biết làm gì cả. Tất cả đều rất lạ lẫm. Phải mất một lúc Xr mới hoà nhập được với các em. Té ra các em cũng rất muốn chơi và nói chuyện với các anh chị (nhưng các anh chị phải bắt chuyện trước cơ.) Xr đã cùng các em chơi tú lơ khơ, các em có vẻ rất khoái trò này. Trong buổi đầu tiên này Xr đã mắc phải 2 lỗi ( không biết là có lớn lắm không nữa). Xr muốn nói ra để các thành viên rút kinh nghiệm. Nhất là các thành viên mới.
    Lúc Xr đang cùng 2 em Liên và Dung chơi bài ở giường tầng 1 thì có một em trèo từ tầng 2 xuống. Em hỏi mọi người là :
    " Không biết dép của em đâu rồi."
    Xr buột miệng nói luôn :
    " Thế dép của em màu gì để chị tìm cho."
    " Em không biết chị ạ"
    Trời ơi lúc đó mà có một cái hố bên cạnh chắc XR phải chui luôn xuống mất. Sau đó anh Phong( đúng ko nhỉ?) nói là:" Em phải hỏi là dép em như thế nào?"
    Chưa hết, một lúc sau Xr ra ngoài hành lang chơi thì một em nắm tay Xr và hỏi :
    " Chị có phải là chị Linh không?"
    " Không chị không phải là chị Linh đâu. Em thử nhìn lại xem đúng không nào?"
    Vừa dứt lời Xr biết mình hớ ngay và vội chữa lại :
    " Em thử cầm tay chị xem có đúng tay chị Linh không?"
    Lần đầu tiên, ôi một lần đầu tiên thật đáng nhớ. Mọi người ơi, hãy nhớ để rút kinh nghiệm nhé.

3. Basten

Basten Thành viên mới

Hay lắm bác Ngu ạ, buổi giao lưu này sẽ giúp khởi động lại các hoạt động đã bị gián đoạn một thời gian của T5 ở Nguyễn Đình Chiểu; các hoạt động của T5 ở đây nên và sẽ được cụ thể và "chính danh" hơn.
    Em nghĩ, chúng ta đã có một thời gian làm quen với các em cũng như có một số hoạt động cho trường (nhất là làm chương trình làm băng). Vì vậy phần giới thiệu lại về CLB tất nhiên phải có, nhưng không nên nhấn mạnh quá, vừa phải để các em không thấy T5 tự dưng trở nên có vẻ xa lạ và công việc của chúng ta cũng có vẻ trọng đại. Mà phần chính là các ý kiến của các em với các nội dung như anh đã liệt kê.
    Chương trình làm băng không biết chúng ta định sẽ tiếp tục tiến hành như thế nào? Mình nghĩ, trước cuộc giao lưu này nên thành lập một nhóm làm băng gồm những người có khả năng, có phương tiện, có thể tham gia thu lâu dài và trao đổi phương tiện cho nhau khi cần thiết. Trong buổi giao lưu, nhóm sẽ lắng nghe ý kiến và trao đổi với các em để tiến hành chương trình hiệu quả hơn.
    Sao chúng ta không làm một ĐÀI PHÁT THANH nhỏ ở Nguyễn Đình Chiểu song song với hoạt động làm băng. Basten đã tìm hiểu vài điều cơ bản về một ĐPT nhỏ (cơ sở vật chất, kỹ thuật; nội dung hoạt động), sẽ phải tìm hiểu thêm một số thông tin nữa (điều kiện của trường, mong muốn của các em), và mong thông tin cho mọi người sớm. Nhưng đưa trước ra đây để mọi người cùng xem xét.
  4. DAO_DUC_DO

DAO_DUC_DO Thành viên mới

5. Basten

Basten Thành viên mới

Này chú DAO_DUC_DO, viết gì thì viết, nói gì thì nói đi, sao ông cứ trích bài của người khác thế hử? Thật, trọc (phú) thì không được thế chứ. Với lại, phát ngôn cũng là một thị trường béo bở cần khai thác đấy .
    Ông mà còn cứ trích bài thế này, tôi lại qua tóm con gà trống nhà ông là kinh tế nước nhà ảnh hưởng to, ông ráng chịu .
  6. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Sáng CN 24-10 CLB sẽ xuống Làng Canh lao động . Lúc về mọi người sẽ họp nóng 1 chút bàn kế hoạch chuẩn bị cho Buổi Giao Lưu đưới NĐC .
    Mọi người chý ý nhé !
  7. my_xao_chua_ngot

my_xao_chua_ngot Thành viên mới

Cac be o Nguen DInh Chieu cuc gioi ve cac mon van nghe day, dan ghi ta, sao, nhi, dan bau... tat ca cac be deu choi rat hay. Neu chung ta khong co mot su chuan bi, thi hom do nguong lam. Thoi gian khong con nhieu, bac Ngu Ngu ho het ca nha di tap di
  8. my_xao_chua_ngot

my_xao_chua_ngot Thành viên mới

Cac be o Nguen DInh Chieu cuc gioi ve cac mon van nghe day, dan ghi ta, sao, nhi, dan bau... tat ca cac be deu choi rat hay. Neu chung ta khong co mot su chuan bi, thi hom do nguong lam. Thoi gian khong con nhieu, bac Ngu Ngu ho het ca nha di tap di!!!
  9. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

2 hum nữa HML sẽ post chương trình Giao lưu lên đây ạ!
    ^__^ nhưng báo trước với mọi người là lần đầu tiên này mình làm sẽ rất nhẹ nhàng.Vì chủ yếu buổi đầu tiên chúng ta cần nói cho nhau nghe,nên chương trình Văn nghệ sẽ đa số là những tiết mục của Chủ nhà.
    Nhẹ nhàng cũng vì phần của chúng ta:
    thứ nhất : Ko đủ thời gian tập.
    thứ 2 : quan trọng là các em ở trường là 1 đối tượng hoàn toàn khác với các em ở Làng Hữu nghị hay ở TTBTXH 3.
    Vd: chúng ta ko thể diễn kịch như đã chạy xô ở Chùa Bồ Đề đến TTBTXH 3
    chúng ta cũng ko thể Múa như đã múa ở làng HN
    v.v...
    ^__^ nên vấn đề h là để có thể tiếp tục có những buổi Sinh hoạt cố định lâu dài với Trường, mọi người hãy đóng góp ý kiến,những giải pháp, phương thức về Vấn đề Chúng ta sẽ làm gì nha!
  10. TruongLaoCaiBang

TruongLaoCaiBang Thành viên rất tích cực

dù sao thì cũng nên có một tiết mục cho ra hồn với các em ở NĐC chứ. Cần gấp một bạn nữ để luyện bài Gửi em ở cuối sông Hồng hoặc Tình ca Tây Bắc với tớ , có bạn nào xung phong không đây
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa