1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động offline - picnic của anh chị em mô tô Sài Gòn và những người bạn (Part XII)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi viethorse, 07/03/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saber

saber Thành viên mới

Chén xếp trên sống còn khua, anh em một nhà lâu lâu còn có lời qua tiếng lại. ACE mỗi người mỗi tính, có góp ý với nhau hay chửi nhau thì đã có gì to tát, có chết thằng Tây nào đâu mà lẫy. Xong thì thôi chớ để bụng chi. Chán...!
    Chuyện đi Đông Dương hấp dẫn vậy bàn tiếp đi, chuyện kia làm ơn đừng ai nhắc tới nữa.
  2. registered

registered Thành viên mới

?oĐàn ông con trai gì mà chỉ thích nói nhảm và móc máy nhau như mấy bà hàng tôm hàng cá, còn con gái gì mà mở miệng ra là cái quần què, quần cụt,? em không thích coi cái trang này, mở cái gì khác coi đi anh? ?" đó là lời nhỏ bạn gái em trong lúc cùng em theo dõi topic của các bác ngày hôm qua.
    Em cũng xin tự giới thiệu một chút, em cũng giống bạn SGHeart, là fan hâm mộ của các bác, em cũng dõi theo topic của các bác từ lâu lắm rồi, hồi xưa em dùng nick khác, nhưng nick bị mất mật khẩu nên em đổi qua nick này, hôm nay em có vài nhận xét muốn bày tỏ với tư cách là một fan hâm mộ, nếu có đụng chạm tới bác nào trên này thì xin các bác bỏ quá cho, bài này đáng lẽ em viết từ hôm qua cơ, nhưng em sợ thứ 6, ngày 13 gặp xui sẽ bị các bác chửi hội đồng nên phải chờ tới hôm nay mới viết.
    Em tạm phân những hoạt động của các bác ra làm 2 phần là phần offline và phần online. Hồi xưa em hâm mộ các bác gần như là 100% ở cả hai phần mà em nói, về phần offline thì em chỉ có dịp offline với một vài bác trong này nên không thể nhận xét được về tất cả các bác, nhưng qua hình ảnh và những bài tường thuật về những chuyến đi, những hoạt động từ thiện của các bác làm em có cảm giác như các bác thân thuộc với nhau như người nhà, và tất cả đều có chung một niềm đam mê, còn về phần online thì lúc trước em có nghe đứa bạn nói rằng nó rất thích cách các bác MTSG viết bài, thường topic của các bác ít có những bài viết kiểu chat chít, spam linh tinh, nhảm nhí nhằm câu bài, em cũng có lần offline và nghe bác nào đó trong này nói rằng các bác chấp nhận để topic trôi xuống trang 3, trang 4 vài ngày chứ không thích kiểu spam kéo topic lên như thành viên một số topic khác vẫn làm. Đó là chuyện hồi xưa, còn bây giờ thì cho phép em nói thật, tình cảm của em với phần online của các bác chỉ còn độ 20% thôi, các bác cứ thử để thời gian theo dõi xem trong 100 bài các bác viết thì có bao nhiêu bài mang tính chất spam, chat chít.
    Còn một điều nữa em cũng muốn nói, đây chỉ là nhận xét cá nhân của em rút ra trong vài năm hâm mộ các bác, nếu không đúng thì các bác đính chính giúp em nhé: hình như trong nhóm các bác đang có một sự ?ochuyển giao quyền lực?, chắc là để ?othích nghi với thời đại mới?. Trước đây em chỉ nghe nói nhiều về bác khome và các quyết định quan trọng của nhóm thì thường tiếng nói của bác khá quan trọng, em rất nể bác vì kiến thức cũng như cách hành xử của bác , nhưng bây giờ hình như có một nhóm, em tạm gọi là nhóm ăn chơi vì thấy các bác này không chỉ tham dự hầu hết các hoạt động ăn chơi của nhóm mà còn tự tổ chức nhiều hoạt động ăn chơi riêng rẽ nữa. Nhóm ăn chơi này có một sự đoàn kết khá cao trong việc chửi hội đồng những ai có ý kiến bất đồng với họ hoặc có lời nói hay hành động nào không vừa ý họ, và vì thế tiếng nói của họ lúc này có vẻ là có trọng lượng nhất trong nhóm. Điều này có thể không có gì là xấu, nhưng theo em các bác muốn làm ?olãnh đạo? thì nên ăn nói có chừng mực và công tâm hơn với những ý kiến trái ngược.
    Những điều em nhận xét ở trên chỉ là với tư cách người ngoài là cá nhân em, nhưng nếu mọi người để ý thì cũng có thể thấy nhận xét đó cũng có những bác là ?ongười nhà? như bác saber, bác hongaiyeu và bác cb125 mới nói lên hôm trước.
    Còn vài ý kiến em muốn nói nữa, nhưng giờ em có việc phải đi nên hôm khác em sẽ viết tiếp.
    Chúc các bác tổ chức thành công chuyến đi sắp tới và nhớ chụp nhiều hình ảnh về cho em coi ké nữa nhé.
    Gửi tặng các bác vài cành hoa.
  3. saber

saber Thành viên mới

Đọc xong thấy cay cay con mắt.
  4. Rock_Opera

Rock_Opera Thành viên mới

Mấy bác nhà mình dạo này có chút "nữ tính" nên mau giận thôi, rồi đâu cũng vào đấy hee
    Này thì ngồi LỀ ĐƯỜNG ngắm 4 máy.. 3.5 năm trước!
    Nhìn Man nào cũng trẻ đẹp, quan trọng là rất Man x ly, dek nữ tính và "chưa" sợ vợ haha
    Được Rock_Opera sửa chữa / chuyển vào 10:50 ngày 14/03/2009
  5. iphonee

iphonee Thành viên mới

kê? ra khi xa?y ra chuyện thi? mới phát hiện ra mtsg có nhiê?u fan hâm mộ phết nhi?.. phọt đây cufng la? 1 fan gia? nưfa na?..
    ma? thui.. thoáng tí.. cho vui, gia?m si? chét..
    nhưng đư?ng quá lố, nhi?..
    có ai ném gạch ném đá phọt thi? cứ tha?i con ga? mái heng.. vi? cufng đaf học đc cách ném đá ném gạch đến mức thượng thư?a ru?i.. hi?hi?..
    đê.. hi?hi?..
    nga?y na?o ma? ko va?o đây... nhớ chịu hem nô?i lun á.. cufng bị té ghế mấy lâ?n.. va? cufng cau ma?y mấy phát ru?i chứ bộ..
  6. nguyenkhanhfx125

nguyenkhanhfx125 Thành viên mới

Tôi không biết bác là người chung nhóm ACE SG hay không nếu phải thì hãy lấy đúng nickname ra viết bài thẳng chẳng gì phải giấu diếm như vậy hay hơn, còn nếu như bác chỉ là khách ghé thăm thì hãy để nội bộ anh em giải thích với nhau những việc chưa hiểu hết về nhau chứ không cần bác phải xía vô chỉ bảo anh em phải làm như thế nào rồi lại bịa đâu ra chuyện "spam, chat chit" , "chuyển giao quyền lực" : quyền lực gì ở đây? rồi nào "nhóm ăn chơi", "chửi hội đồng", "muốn làm lãnh đạo"...Không tới lượt bác lên tiếng đâu. Móa.đọc bài xong thấy bực bội rồi. Muốn vào đây chơi trò ly tán, chia rẽ nội bộ à, không tới luợt bác đâu. Sao không biến mẹ nó đi cho nước nó trong!!!
  7. NewSol

NewSol Thành viên rất tích cực

Đọc thấy cũng nhiều cái đúng,cái hay.
    Nhưng chả có cái gì gọi là quyền lực gì ở đây nên cũng ko có chuyển giao gì ráo bác registered ơi.Có lẽ dạo sau này a Khome lo chạy lung tung 67,cào cào...nên ít tham gia với nhóm thôi.
    Anh em là 1 nhóm đến với nhau vui chơi thôi.Vui thì ở chơi không vui thì giải tán.
    @ all:hồi đó toàn xe cùi cùi,nhóm thì kô đông chơi vui nhỉ.Càng ngày càng đông càng loãng.Thậm chí có lúc chả biết ai là ai.Hay chắc tại mình.
  8. hoangvanhieu82

hoangvanhieu82 Thành viên mới

vui quá!
    up cho các bác
  9. khome

khome Thành viên rất tích cực

Bác Register gì đó nói về vấn đề quyền lực gì ở đây mình nghĩ là không đúng rồi. Nhóm ACE MTSG chơi với nhau từ trước tới giờ tất cả bằng nhau không có hội trưởng, dù đã có ý kiến bầu leader cho nhóm nhưng chúng tôi vẫn quyết định là không.
    Gần đây thực ra là nhiều anh em cũng hơi lười hay mải làm ăn nên không chú tâm vào những phong trào chung của ACE (trong đó có Khome). Tuy vậy mình phải nhắc tới bác Thaihoa777 là người nhiệt tình vơí các công việc chung, thực sự có những việc nếu bác ấy không làm thì có lẽ không ai đứng ra làm.
    Tôi đồng ý với ý kiến của bác Phong (Nguyenkhanh125), đối với các nick lạ chỉ trích trong topic này kể như không có giá trị. Trước giờ cũng chưa bao giờ có những trường hợp như vậy. Vậy sau bài viết này, những bài viết chỉ trích như vậy sẽ được xem xét để xóa đi giúp cho topic ACE thêm sạch đẹp.
    Xin cảm ơn.
  10. saber

saber Thành viên mới

Bác Phong quá nóng tính. Người ta nói vậy nếu mình bình tĩnh nghe thì thấy đâu phải nói sai hoàn toàn hay họ chia rẻ chi đâu.
    Chỉ vì đặc trưng của MTSG là ACE thích mô tô thì join, đến rồi đi, thích thì đi chơi không thích thì ở nhà lên mạng chơi. Chẳng có ai có tiếng nói đủ mạnh để thực sự có một người leader cho nhóm, mạnh ai nấy nói không ai nghe ai. Những chuyến đi chỉ có leader tạm thời rồi chưa chắc ai nghe ai sau đó.
    Theo cá nhân tui nếu có một trưởng nhóm, có quy tắc ứng xử chung cho nhóm thì sẽ chơi lâu bền hơn không phải mình chơi mà tới đời con, đời cháu mình tụi nó vẫn chơi với nhau.
    Cá nhân tui thấy bác Tú, anh Tĩnh, anh Khánh, bác Lộc... là mấy người quá hiền lành nên không phù hợp.
    Bác Tùng, bác Phong, tui và một số anh em gạo cội khác chưa đủ xung, còn thiếu cái gì đó để làm lãnh đạo. Nói chắc không ai nghe.
    Chỉ có bác củ sâm là đủ các tính chất cần thiết: thành viên lâu năm có nhiệt huyết, tinh quái, sáng tạo... chỉ có khuyết điểm là hay cà rỡn làm người nghe không biết việc đó có nghiêm túc hay là nói chơi.
    Vấn đề này dám chắc nếu tui không nói lên đây thì ngàn năm nữa cũng chẳng có ma nào dám nói.
    Mình cứ bầu nội bộ rồi quyết một bữa ra mắt leader đầu tiên của ACE MTSG là xong để không ai còn nói đây là tổ chim hay chia năm sẻ bảy rồi "chuyển giao quyền lực"... gì gì nữa.
    Túm lại, nếu tui không quá rảnh để góp ý vụ kia thì chắc chả bao giờ dẫn đến chuyện anh em lời qua tiếng lại để người ngoài góp ý như vầy.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa