1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động offline - picnic của anh chị em mô tô Sài Gòn và những người bạn (Part XIV) - PHUKET BIKE

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi thaihoa777, 06/04/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethorse

viethorse Thành viên rất tích cực

@Phanbatrac: Hôm qua em vừa đi lại một đoạn trong số những cung đường SG-Daklak-Dalat-SG năm trước... Từng cảnh vật, từng địa danh cứ hiện ra như vừa mới qua ngày nào... Trong tháng 5 em sẽ phải đi đâu đó nữa... QL-28 chẳng hạn!!! Bác đu không???
    Trị An - Nơi không xa lắm...
    ....
    Sau khi đến ghé thăm KDL Đồng Trường, dù đã quá trưa nhưng tôi quyết đinh đi tiếp vài cây số nữa thăm và tiền trạm KDL Cao Minh luôn thể.
    Mặc dù nghe bác xe ôm nói rõ rằng đây là km 19, khu Cao Minh ở km số 12 nhưng vì đường đi rất khó thấy cột mốc, lại không để ý ODO nên chả biết mình đang ở vị trí nào... quay đi đến tận gần ngã ba Trị an (giao với QL-1) thì gọi điện lại cho bên Cao Minh nhờ họ chỉ đường... Hic, không ngờ bữa đó đuội hết sức...
    Rồi thì cũng tìm được đến nơi...
    Cảm giác đầu tiên có vẻ hơi bị thất vọng vì rằng mình đang mong muốn một không gian mở, thật khoáng đạt và thật sự hoang sơ... Nơi đây cảnh kể ra cũng đẹp, nhưng lại là khu sinh thái khép kín, với cái ao và một số nhà nghỉ nhìn có vẻ man-made quá...
    Chỗ này thích hợp hơn với những cặp đôi tìm một nơi kín đáo không bị quấy rầy bởi phố phường và phương tiện giao thông cũng như những kẻ nhiều chuyện xung quanh...
    Hoặc có thể là nơi tập kết chỉ để nghỉ ngơi, ăn uống của những đoàn khách mới đi bấy bá bên đảo về...
    À, từ đây ra đến đảo Cao Minh cũng phải cỡ 15km nữa... Với đoàn anh chị em Cty tôi chắc không thể phù hợp, vì có khá nhiều cháu nhỏ, việc lang thang khám phá đảo hoang coi như không tiện, không khả thi rồi,...
    Tôi ra về theo đường QL-1.
    Cảm giác chạy trên đường QL với vô vàn phương tiện giao thông khác, cùng với nắng và bụi cảm thấy chẳng hay ho gì, nhất là vừa mới tận hưởng cảm giác tuyệt vời trên cung đường ven sông trước đó...
    (to be continued...)
  2. phanbatrac

phanbatrac Thành viên mới

Sẽ liên lạc bác Hót về vụ đi đứng gì đó.
    Em vừa mới nhận ra rằng CA DakNong dễ thương như CA Vegas vậy.
    Nói đại loại là sáng nay em mới nhận được 1 ticket giá 150k vì tội không đội mũ bảo hiểm... Mấy ảnh dễ thương thiệt chứ...
  3. viethorse

viethorse Thành viên rất tích cực

Chào cả nhà buổi tối!
    Nhà em và nhà TigerGT vừa an toàn về nhà sau chuyến đi 4 ngày với tổng cộng trên 900km...
    Chuyến đi khá mệt, nhưng cực vui...
    Đã đi lại một số cung đường đèo khá đẹp trong chuyến tune mông SG-BMT-ĐL-PT năm trước... nhớ quá đi thôi...
    Chuẩn bị xe cộ cho chuyến tiếp theo thôi nào....!!!
  4. miceku

miceku Thành viên mới

Thông báo ACE MTSG:
    Hiện đang có đợt bên CA thi bằng A2, tổ chức cho các chiến sĩ.
    Ông anh mình báo có thể nhận chen vào cho mình 05 bộ HS.
    Anh chị em nào cần thì đăng ký với Hiền nhé.
    _Không cần đứng tên xe
    _Không cần thẻ liên đoàn
    _Không cần thi
    Thời gian làm là 3 tuần, khi nào bên đó gọi thì sang bên CA ký biên bản thi thôi. 3 tuần sau có bằng lái+ Hồ sơ gốc. Bằng do BGTVT cấp.
    Cần chuẩn bị:
    _CMND photo công chứng: 02 bản
    _Hộ khẩu photo công chứng: 01 bản
    _05 ảnh 3x4. 02 ảnh 2x3
    _Tiền mặt: 07tr ( Đưa luôn 1 lần)
    Chỉ nhận làm cho ACE MTSG thôi nhé, anh em đăng ký trước 11h trưa mai 06/05 nhé, để mình chốt số lượng báo cho bên đó.
  5. camapsaigon

camapsaigon Thành viên mới

Cho anh đăng ký 1 suất nhé (nếu còn dư thì cho đứa em 1 suất nữa được ko ạ?).
    Hỏi thêm em chút, bằng anh sẽ ký nhận trực tiếp ở văn phòng nơi cấp bằng hay là có người đem về giao tận Cụ Đinh em nhỉ?
    Có gì pm cho anh nhé. Thanks.
    Được camapsaigon sửa chữa / chuyển vào 16:33 ngày 05/05/2010
  6. miceku

miceku Thành viên mới

Anh chỉ ký vào biên bản thi thôi, khi giao bằng, em sẽ nhận và giao qua Cafe Cụ Đinh.
    ACE nào đăng ký thì báo Hiền và chuẩn bị trước giấy tờ cần thiết nhé, trưa mai e sẽ gút danh sách để gửi người ta làm.
    Thông tin liên lạc Hiền: 0983909343
  7. nguyenanhthi_sg

nguyenanhthi_sg Thành viên mới

chài ui.. mấy bữa nay lu bu ko ol ko đọc đc cái này..call cho H thì trễ mất tiu ..đợt sau có thì H sms dùm cái nha..cảm ơn
  8. tuantank81

tuantank81 Thành viên mới

Móa ơi, toàn thịt không là thịt, nhìn đâu cũng thấy thịt.
  9. SingaporeMan

SingaporeMan Thành viên mới

Chứ hông lẽ thấy xương hả,đồ con lợn!!!Đấy gọi là mớt sồ nhá,là cơ pắp nhá.
    Đây là con lợn mê gái nè
    Được singaporeman sửa chữa / chuyển vào 12:14 ngày 10/05/2010
  10. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

Xạo bà cố ... mớt sồ giề , có mà tướng ... mút sò ( lông ) thì có há...há....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa