1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động Tháng 6. 7h 29/6 tại cổng Trung tâm Hội Nghị Quốc Gia vui hè Trung tâm 4 và Thụy AN

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi clbthangnam, 10/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. clbthangnam

clbthangnam Thành viên mới

Hoạt động Tháng 6. 7h 29/6 tại cổng Trung tâm Hội Nghị Quốc Gia vui hè Trung tâm 4 và Thụy AN

Thông Báo về hoạt động Tháng 6

1 . Hoạt động

29 - 6 Chúng ta sẽ làm 1 chương trình tới thăm và tặng quà cho các em tại trung tâm Thụy An - Ba Vì . Chương trình này sẽ được kết hợp cùng nhóm HTU và nội dung cụ thể sẽ được thông báo trong tuần sau .

2 . Làm thẻ cho các thành viên .

Mẫu thẻ đã được làm xong và cũng trong tuần này CLB sẽ phát thẻ cho các thành viên .
    Hiện nay cần 1 bạn quản lý thông tin về thẻ ai có thể tham gia thì đăng ký tại đây luôn .

Trần Ly
  2. caonam

caonam Thành viên mới

Trung tâm bảo trợ xã hội Thúy An - Ba Vì:
    Trung tâm bảo trợ xã hội số 3 - Ba Vì. Nơi đây nuôi dưỡng hơn 100 trẻ em tàn tật bị cha mẹ bỏ rơi và nhiều người già hoàn toàn không nơi nương tựa. Điều kiện vật chất còn rất nhiều khó khăn, trung tâm cách Hà Nội ~ 65 KM, trên đường đi Suối Hai.
    Một vài hình ảnh sưu tầm đc về trung tâm:

Còn vấn đề làm thẻ, hồi hộp từ lâu lắm đến giờ mà mãi chưa thấy đâu nhỉ? ko biết ngang dọc thế nào.
    Ờ mà quản lý thông tin về thẻ thì ai nhận làm thẻ thì sẽ quản lý chứ sao nhỉ? tránh chồng chéo ( cải cách hành chính mà)
    Được caonam sửa chữa / chuyển vào 00:52 ngày 11/06/2008
  3. con_qua_xau_xi

con_qua_xau_xi Thành viên mới

Hôm qua 17/06 Mình đã có 1 chuyến thực tế tại Trung Tâm Người Già và Trẻ Tàn Tật Thụy An .Tại đây có trên 100 cụ già cô đơn, 17 trẻ sơ sinh , hơn 100 trẻ tàn tật có độ tuổi từ 1-18 .90% các em không đi lại được , không kiểm soát được hành vi bản thân và vệ sinh tại chỗ .
    29/06 tới đây chúng ta sẽ có 1 chuyến đi thăm và tặng quà cho trung tâm này . Mọi người đăng ký nhé .Thời Gian cụ thể sẽ thông báo vào đầu tuần sau .
  4. nkphuong1984

nkphuong1984 Thành viên mới

Mình đã từng là thành viên của Tháng Năm từ những năm 2003, 2004. Bây giờ rất mong được quay lại tham gia cùng các bạn. Hình thức xin làm thẻ hội viên thế nào hả bạn? 29/06 này rất mong được tham gia buổi đầu tiên cùng mọi người đánh dấu sự trở lại của mình với Tháng Năm
  5. caonam

caonam Thành viên mới

ặ sao giỏằ này mà vỏôn chặa có tin tỏằâc gơ vỏằ vỏằƠ 29 này nhỏằ?? Hay lỏĂi Ăp dỏằƠng quỏÊ " nặỏằ>c 'ỏn tai nhỏÊy nó mỏằ>i cao, ko bao giỏằ sỏằÊ chỏt 'uỏằ'i " cỏằĐa mơnh nhỏằ??
    Chỏằ< QuỏĂ lặu ẵ, lặu ẵ !!! Hơnh nhặ thỏƠy thông bĂo thỏằ mà mỏƠt hút thỏ nhỏằ?? chỏÊ nhỏẵ lỏĂi phong cho chỏằ< QuỏĂ thành " QuĂ hỏằa"
  6. chipaim

chipaim Thành viên mới

Chị Ly ơi, hôm nay là ngày 22/06 rui`, chị cho cái lịch cụ thể về vc đến làng trẻ ở BaVì, mình sẽ đi phương tiện ji`? hẹn mọi ng ở đâu? mấy h? Danh sách những ai đi? Mang theo những ji` cần thiết, ....
  7. con_qua_xau_xi

VUI HÈ TẠI TRUNG TÂM BẢO TRỢ XÃ HỘI 4 VÀ TRUNG TÂM THỤY AN - BA VÌ- HÀ TÂY

Câu lạc bộ Heart to You (HTU) và Câu lạc bộ Tháng Năm tổ chức chương trình ?oVui hè? này , với những showgame thể thao sôi động, vui vẻ giúp các em và các tình nguyện viên thực sự có những giây phút giay thoải mái sau 1 năm học. Đặc biệt, sau chưong trình, những dụng cụ thể thao mang lên trung tâm sẽ được để lại cho các em để các em tiếp tục những hoạt động vui chơi trong dip hè

CHƯƠNG TRÌNH ?oVUI HÈ TẠI TRUNG TÂM BẢO TRỢ XÃ HỘI SỐ 4
    VÀ TRUNG TÂM THỤY AN BA VÌ ?" HÀ TÂY

I.Đơn vị tổ chức, thời gian và địa điểm
    * Đơn vị tổ chức: Câu lạc bộ Heart to you, Câu lạc bộ Tháng Năm
    * Nhà tài trợ : Câu lạc bộ Ô tô-xe máy và những người bạn
    *Thời gian: ngày 29/06/2008
    * Địa điểm: Trung tâm bảo trợ xã hội 4 và trung tâm Thuỵ An, Ba Vì, Hà Tây
    II.Mục đích và ý nghĩa của chương trình
    ?oTrẻ em như búp trên cành? là câu nói thường thấy khi nhắc đến các em thiếu nhi thân yêu của chúng ta, như một lời nhắc nhở rằng các em là những mầm non của đất nước, cần được yêu thương, quan tâm, giáo dục từ gia đình và xã hội. Thế nhưng, những em nhỏ ở Trung tâm bảo trợ xã hội 4 không những thiếu thốn sự quan tâm dạy dỗ từ phía gia đình, mà các em còn thiếu đi những niềm vui tối thiều nhất trong đời sống tinh thần mà các em nhỏ khác thường có. Bằng những tình cảm ấm áp và chút quà từ những tấm lòng tình nguyện, chúng ta mong sao đem đến cho các em những nụ cười, những niềm vui tuy nhỏ bé nhưng lại giúp các em có thêm niềm tin yêu vào cuộc đời, vào những con người xung quanh.
    Trung tâm Thuỵ An là trung tâm nuôi dưỡng người già và trẻ tần tật với điều kiện sống của cư dân tại trung tâm thấy thật là khó khăn. Với mong muốn giúp đỡ những hoàn cảnh kém may mắn về vật chất cũng như tàn tật, mong sao với chút quà nhỏ với những tình cảm của nhũng tình nguyện viên mang đến mong sao giúp được phần nào đó giúp nhung con người nới đây với đi được nhũng mặc cảm thiêu thốn về vật chất cũng như tinh thần.
    Trẻ em tại trung tâm đại đa sô là những em nhỏ tật nguyện và thiểu năng trí tuệ, bên cạnh đó vẫn còn nhiều em nhỏ bởi những mặc cảm vì những khiếm khuyết của bản thân làm các em sống thu hẹp mình. Bằng những tình cảm của những tình nguyện viên đến với các em đê mong sao giúp được các em vơi đi được những mặc cảm mà em đang phải gánh chịu.
    Câu lạc bộ Heart to You (HTU) và Câu lạc bộ Tháng Năm tổ chức chương trình ?oVui hè? này , với những showgame thể thao sôi động, vui vẻ giúp các em và các tình nguyện viên thực sự có những giây phút giay thoải mái sau 1 năm học. Đặc biệt, sau chưong trình, những dụng cụ thể thao mang lên trung tâm sẽ được để lại cho các em để các em tiếp tục những hoạt động vui chơi trong dip hè.
    III. Kế hoạch chi tiết
    Tất cả các TNV tham gia chuyến xe cùng đi xuống trung tâm bảo trợ xã hội 4. Sau khi đến nơi những bạn phụ trách bên trung tâm Thụy An đề nghị chuẩn bị đầy đủ tư trang và vận dụng cần thiết để mang sang Trung tâm Thụy An.Và ôtô của đoàng sẽ đưa các bạn sang Trung tâm đó( Trung tâm Thụy An cách Trung tâm 4 khỏang 5 km). Sau khi chương trình bên trung tam THụy An kết thúc vào buổi trưa các bạn sẽ được đưa về trung tâm 4 để ăn trưa tiếp tuc chương trình vào buổi chiều với các em ở Trung tâm

1.Tại trung tâm bảo trợ xã hội

Tây Đằng- Ba Vì- Hà Tây

STT
    NỘI DUNG
    THỜI GIAN
    PHÂN CÔNG
    GHI CHÚ

1
    Khởi hành
    7h sáng Tại 152 Trấn Vũ
    Đội hậu cần đến sớm 30 phút chuẩn bị đồ đạc đầy đủ

2
    Đến nơi và tập kết đồ đạc
    7h-9h30
    Đội hậu cần dỡ đồ, chuẩn bị đủ đồ cho các tiết mục

3
    Bắt đầu chương trình
    9h30-10h
    Chuẩn bị phông màn, ổn định chỗ ngồi cho các em

4
    MC giới thiệu mục đích và ý nghĩa của chương trình
    Tiết mục văn nghệ mở đầu.Đan xen các trò chơi ?o ai ngồi vào ghế? và ?o Ai tinh hơn?
    10h-11h
    Ban Văn Nghệ
    Cùng lúc có thể phát bánh kẹo, hoa quả luôn cho các em

5
    Đồng thời trong buổi sáng, một nhóm thành viên HTU sẽ sang tặng quà các cụ già neo đơn và thăm các em sơ sinh

10h-11h

6
    Nghi ăn trưa
    11h10
    Các TNV xuống nhà ăn, ăn trưa và cử người ( hoặc nhờ trung tâm khoá cửa hội trường)

7
    13h
    Đọc danh sách các trò chơi để các em đăng ký tham gia

8
    13h 20- 14h
    Ngoài sân là các trò: Cầu lông, đá cầu, đá bóng
    Các giải đấu diễn ra trong vong 20 den 30p. Các TNV tham gia phu trách làm giám khảo của các trò choi. Và ghi kết quả cuối cùng
    Phần thưởng sẽ được trao tặng khi tổng kết cuối giờ

9
    13h20- 14h
    Trong nhà là: Vẽ tranh và làm thiếp
    Mọi người cùng chơi với các em
    Phần thưởng bức tranh và thiếp đẹp sẽ được trao tặng khi tổng kết cuối giờ

10
    Buổi chiều nếu có điều kiện mượn đựơc máy chiếu sẽ chiếu phim cho các em
    13h20-14h
    Chiếu phim hoạt hình cho các em nhỏ 2 đên 5 tuồi

11
    14h10-14h40
    Tập trung các em tại hội trường- tổng kết các giải thưởng mà các em đạt được và trao tặng quà cho các em
    14h10-14h40
    Các TNV phu trach thông báo cho ban tổ chức kết quả thắng cuộc trong trò chơi
    Sau khi tổng kết chương trình.Tạm biệt các em và hẹn gặp lại

12
    Lên xe về HN và kết thúc chuyến đi
    15h- 17h
    Kiểm tra lần cuối những vận dụng tư trang đầy đủ màn lên xe
    Nhóm hậu cần kiểm tra

2.Tại Trung tâm nuôi dưỡng người già và trẻ em tàn tật Thuỵ An ?" Hà Tây
    1
    Khởi hành
    7h sáng
    Đội hậu cần đến sớm 30 phút chuẩn bị đồ đạc đầy đủ
    Tại 152 Trấn Vũ - đi oto .
    Đội xe máy tập trung tại Trung tâm hội nghị quốc gia - đường Láng Hòa Lạc hà nội .

2
    Đến nơi và tập kết đồ đạc
    7h-9h30
    Đội hậu cần dỡ đồ, chuẩn bị đủ đồ cho các tiết mục

3
    Bắt đầu chương trình
    9h30-10h
    Chuẩn bị phông màn, ổn định chỗ ngồi, chuẩn bị đồ dùng

4
    MC giới thiệu mục đích ý nghĩa, tên các CLB tham gia chương trình và nhà tài trợ
    Tiết mục văn nghệ mở đầu do các em nhỏ tại trung tâm
    10h-10h20
    TNV tham gia giúp đỡ các em tai trung tâm ổn định các tiết mục văn nghệ của mình
    Cùng lúc có thể phát bánh kẹo, hoa quả luôn cho các em

5
    Nhóm văn nghệ của các TNV biểu diễn các tiết mục văn nghệ giao lưu cùng các em
    10h20-10h30

Nhóm hậu cần chuẩn bị quà để tặng cho các ông bà

6
    Tặng quà cho các cụ ông cụ bà tài trung tâm
    10h-11h
    Các TNV chia đội( nhóm) để tặng quà cho các ông bà

8 . Dành cho các bạn muốn tham gia ở cả 2 trung tâm .
    Nghỉ ặn trưa và chia tay các em và quay trở về Trung tâm 4
    11h-11h30
    Những bạn TNV còn nhiệm vụ thì quay trở về Trung tâm 4
    Kiểm tra đầy đủ những vận dụng tư trang cần mang về

9
    Quay trở về trung tâm 4 ăn trưa .
    11h30
    Nhóm không ăn trưa có thể về hà nội luôn và tự túc ăn trưa .

Chúc chương trình thành công tốt đẹp

P/S CLB Tháng Năm .
    Mọi người nhất trí đi xe máy tập trung đúng 7h tại Trung tâm hội nghị quốc gia - Láng Hòa Lạc .
    Phương tiện : Xe Máy ( tự túc )
    11h30 kết thúc chương trình - chúng ta tự túc ăn trưa và nếu ai muốn ở lại Trung Tâm 4 thì có thể ở lại .
    Đăng ký tham gia
    Việt Anh : 0902115485
    Phụ trách về nội dung
    Trần Ly : 091 553 1212

8. con_qua_xau_xi

Nhìn ảnh hôm đi trung tâm công nhận vui thật hihi
  9. caonam

caonam Thành viên mới

Tính ra đến giờ này chúng ta mới thực hiện đc 1/2 kế hoạch của tháng 6 nhi?
  10. hdcongdong

hdcongdong Thành viên quen thuộc

Tiếc quá, hôm đó em không tham gia được.
    Chị post ảnh lên đi.