1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động từ thiện- Quyên góp cho 3 em bé mồ côi ở Tịnh Long - Sơn Tịnh - Quảng Ngãi

Chủ đề trong 'Quảng Ngãi' bởi xitrumqndotnet, 30/07/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Thongocmummim

Thongocmummim Thành viên mới

Lần nào hô hào đi đâu cũng phá sản, bi h rút kinh nghiệm. Không nói gì cả, hôm i'' đến được thì tới kg thì thoai chứ kg lại bị mắng
  2. thienansongtra

thienansongtra Thành viên mới

Tình hình là các phần quà tast có thay đổi một chút, vì bên chỗ các em ở rất chật, nên việc phát ***g đèn cho các em chơi sẽ bị phí phạm.
    Vậy nên mình sẽ không mua ***g đèn nữa, chỉ mua bánh Trung Thu và một ít trái cây.
    Số tiền còn lại sẽ bỏ vào phong bì gởi lại cho chú Bình để trang trải tiền chợ cho các em.
    Tast báo lại để mọi người biết nhé.
    Nhắn VoQuang1979 & Em Changes: Vì không có ***g đèn nên một mình tast có thể mang đồ đi hết, hai bạn đến thẳng chỗ tập trung luôn nhé, không cần ghé chỗ tast nữa. Thanks hai bạn.
  3. Trungbdqn

Trungbdqn Thành viên quen thuộc

Trungbdqn đã chuyển cho thuxaqn 200K theo số TK trên rùi vào lúc 16h12 phút ngày 05/09/2008. Thuxaqn check nha
  4. thuxaqn

thuxaqn Thành viên mới

tast ơi, cho thuxaqn góp ý kiến:
    Mục đích của lần này là giúp các em vui trung thu, vì vậy thuxaqn mình không nên bỏ phần quà đèn trung thu, trung thu mà không có đèn thì thiếu thiếu! Dù là nơi đó chật chội, mỗi em có được một ***g đèn để thắp sáng vào ngày trung thu sẽ giúp các em vui trọn ven hơn. Trung thu là Tết của thiếu nhi mà, để các em nó vui vẻ, và cũng không phí đâu.
    Tast có chương trình gì cho bữa sáng CN thì cho mọi người biết. thuxaqn nghĩ bữa đó các bạn tham gia dạy cho các em hát một bài nào đó về trung thu (Nếu các em chưa biết) cũng hay.
    Hát thử nào: "Trung thu đốt đèn lên cho sáng, cho bao con đường rộn vui..."
    Sáng CN cho thuxaqn một vé tham gia nghen.
  5. curio

curio Thành viên mới

@Thuxa, TAST : Chỗ đó chật lắm, nên mỗi đứa 1 cái ***g đèn thì không có chỗ để, nhưng nếu mình chỉ mua 2 cái ***g đèn lớn và đẹp cho tụi nhỏ chơi chung thì được không?.
    Thuxa có bài hát gì lạ quá, anh cũng không biết!
  6. thienansongtra

thienansongtra Thành viên mới

Thật ra tast cufng rất thích lô?ng đe?n, va? hôm qua cufng đaf lên tận nơi đê? mua. Nhưng khi ngươ?i ta mang ra thi? tast thấy quá cô?ng kê?nh, ma? bên đó chật chội quá nên mới thôi, đó la? chưa kê? khi bọn tre? đo?i đốt nến lên thi? nguy hiê?m nưfa.
    Nói da?i do?ng vậy đê? Thuxa va? các bạn hiê?u vi? sao mi?nh kg mua lô?ng đe?n, chứ kg pha?i la? tast tui... keo kiệt a?
    Ok, vậy thống nhất theo ý cha Cu, mi?nh sef mua 2 cái lô?ng đe?n thiệt bự. Cái na?y nhơ? cha Cu mua hi?. Thanks cha.
  7. Changes_of_my_life

Changes_of_my_life Thành viên mới

Đến lượt Chen phát biểu ý kiến
    Lúc đầu tớ nghĩ rằng, tụi mình đi ban ngày, nên tớ không hiểu mình đốt nến chơi ***g đèn và hát bài Trung thu (Thuxa, bài gì lạ woắc dzị?) thì nó như thế nào? Ban ngày thì chắc chắn ko thấy ánh nến rùi. Vả lại, tụi mình đến là tầm non trưa nữa. Chen vẫn biết là buổi tối mọi người ko rảnh , nên mới thu xếp đi ban ngày. Nhưng túm cái váy lại là thấy nó sao sao í!
    Chị Tast, sao mình ko lấy số tiền đó mua cụ thể quà ra luôn, như sách vở tập viết, rùi còn lại bao nhiêu thì đưa cho nhà tình thương?
    Được changes_of_my_life sửa chữa / chuyển vào 11:50 ngày 06/09/2008
  8. thuxaqn

thuxaqn Thành viên mới

"Có khi mình mới "xáng tát" thêm một bài hát trung thu mới! "
    Tast và các bạn, có ai có ý kiến về dụ thăm các em vào buổi tối không? Bao nhiêu năm rồi chưa đón trung thu!
  9. curio

curio Thành viên mới

Hìhì, changes và thuxa chưa đến chỗ đó nên còn hăng hái vụ vui chơi lắm!. Ở đó chật và có tới 4-5 em khuyết tật. Mình đến ngồi chơi, hỏi han trò chuyện là chúng nó đã vui lắm rồi.
    Tiền mua bánh và ***g đèn còn dư, chúng ta sẽ trao cho thầy Bình để góp vào tiền nuôi mấy đứa trẻ.
  10. thuxaqn

thuxaqn Thành viên mới

Đến lúc này, thuxaqn đã giữ 600k của:
    - Konia: 200k
    - Trungbdqn: 200k
    - thuxaqn: 200k.
    Như đã nói, anh em nào đã chuyển vào tài khoản thì alô cho thuxaqn cái nghen (0903986776).