1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoạt động từ thiện ... ủng hộ tiếp cho các em nhỏ ở Trung tâm Hy Vọng Lộc Bình - tổ chức SN lần 3 -

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi duoxiele, 26/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Sau cuộc họp ngày 21/1/2007, tôi xin phép được thông báo một số vấn đề.
    1. Thống nhất ngày cuối cùng nhận ủng hộ là 31/1/2007.
    Địa điểm nhận và tập kết quà : Số nhà 362 Bà Triệu ( gọi Quỳnh Nga 0982128636, gặp trực tiếp vào các buổi tối)
    2. Tất cả thành viên họp mặt, chuẩn bị và phân công nhiệm vụ vào 20h ngày 31/1/2007 tại nhà Quỳnh Nga ( 362 Bà Triệu)
    3. Tất cả số tiền các bạn ủng hộ sẽ mua chăn và vở + bút để tặng cho một số hộ nghèo và học sinh người Dao trên Mẫu Sơn.
    4. Sách báo, quần áo các bạn ủng hộ sẽ thống nhất phân chia đóng gói vào ngày 1/2/2007.
    Được Nguyenthiquynhnga sửa chữa / chuyển vào 11:14 ngày 30/01/2007
  2. tieumuoi24

tieumuoi24 Thành viên mới

uhm...em có một thắc mắc. Người dân tộc học rất kị xài đồ của người khác ( trừ là người trong gia đình, họ hàng) , họ cho rằng có thể đồ của người khác có thể đem đến những điều ko hay, ko may mắn. Ko biết anh chị có nghĩ đến điều này hay chưa ạ?. Nếu là sách vở hay đồ dùng mới thì ko sao, nhưng quần áo thì ko biết có đc ko, anh chị có ai tìm hiểu điều này chưa ạ
  3. thanhfnguyen

thanhfnguyen Thành viên mới

Chào bạn !
    Tôi đã tham khảo ý kiến ông Đặng Tăng Phúc (Người Dao xịn nhé , hiện cũng đang sống trên đỉnh Mẫu Sơn), ông bảo là no vấn đề bạn àh, chẳng kiêng kị j đâu, càng nhiều càng tốt đấy .
    @ Quỳnh Nga : Theo như ông Tăng Phúc nói thì ở Mẫu Sơn Thôn nghèo nhất là Khuổi Lầy (17 hộ), sau đến Khuổi Tẳng (khoảng 30 hộ), nữa thì đến Khuổi Cấp (13 hộ).
    Ko biết tình hình liên lạc lấy danh sách thế nào rồi, có khi QN qua UBND xã trước nhé.
  4. Nguyenthiquynhnga

Cảm ơn anh. Chiều mai ( 31/1) em sẽ lên Mẫu Sơn xem tình hình trước, sẽ qua UBND xã. Đồng chí nào có thể đi cùng thì liên lạc với Quỳnh Nga ( 0982128636)
    Tối mai chúng ta sẽ họp mặt tại nhà em để tổng hợp lại quà ủng hộ và đóng gói.
    Hiện tại đã có một vài thành viên của Diễn đàn Lạng Sơn Và Tôi ủng hộ quần áo, truyện tranh ( gửi tại nhà em).
    Hy vọng tối ngày 31/1 sẽ nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của tất cả mọi người.
  5. Nguyenthiquynhnga

Chiều nay lại có thêm 1 thành viên nữa của LSVT mang đồ ủng hộ tới nhà tôi. Thật sự cảm kích về tấm lòng và sự nhiệtt ình của các bạn bên LSVT.
    Hẹn gặp lại mọi người vào 8h ttối nay tại 362 Bà Triệu nhé!
  6. Vietnamienne

Vietnamienne Thành viên mới

ình cũng lên Mẫu sơn ngày 3.2 này. Có một ít đồ cũ muốn ủng hộ người nghèo dân tộc Dao trên đó. Không biết lúc đó các bạn có lên dịp này không. Nếu được thì confirm lại nhé để mình mang đi. Mình tham gia cùng đoàn D&D.
  7. Vietnamienne

Vietnamienne Thành viên mới

8. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

chít em rồi em đang ở Bình Gia.. làm sao giờ.. ĐT hết xiền roài.. híc
  9. Lang_Chi_Na_VNPT

Lang_Chi_Na_VNPT Thành viên mới

Mod ơi, buổi họp tối hôm qua thế nào?? kế hoạc ra sao? post lên để bà con biết với !.
    Tôi bị dị ứng với từ "HỌP" nên đến uống xong chén nước là đi có việc, chẳng biết sau đó mọi người họp thế nào.
    Nghe dự báo có gió mùa đông bắc về, Mẫu Sơn chắc lạnh lắm đây, càng tốt, rét mới thích chứ nhỉ !
  10. xuongrongvang911

xuongrongvang911 Thành viên mới

Mọi việc đã chuẩn bị xong. Cứ thế mà tiến hành thôi.
    17h30 Xuất phát từ nhà Quỳnh Nga lên MS