1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Tớ mới đi thi xếp lớp ở ACET hôm qua. Nó cho vào lớp IELTS Preparation, học fí $540 . Trong này chắc có nhiều bạn đã từng học ACET rùi, mong mọi người quân sư cho tớ xem có nên học hay ko? Học ở đó có xứng với giá tiền "khủng" của nó ko (tất nhiên là với điều kiện mình học tập nghiêm túc). Tháng 12 tớ fải thi rồi, và cần điểm khá cao nên nếu thực sự học ở ACET tốt thì tớ cũng ko tiếc tiền đâu. Chỉ sợ vừa tốn tiền vừa tốn thời gian thì chết.
    Cảm ơn mọi người!
  2. lovemit

lovemit Thành viên mới

Theo anh đc biết thì tiền nào của nấy, em đừng lo. Em học ở đấy thì chỉ có thể học buổi tối, học các buổi tối, nếu vẫn dành thời gian nhiều học hành đc thì em sẽ đạt được như ý thôi. Good way.Nhưng mà thôi, cứ để cho mấy bác đã học ở đấy nhận xét, anh cũng chưa từng vì ko có tiền
    so, em học đi rồi về chỉ bảo cho anh em[:Đ]
  3. lovelycinderella

Ngoài anh Mit (chưa đi học ở ACET) thì ko có bác nào comment nữa ạ?
  4. wisecracks

wisecracks Thành viên quen thuộc

em cũng đang chuẩn bị đi học ở đấy đây , chiều mai em đi thi thử xếp lớp ? bác nào học rùi cho vài kinh nghiệm đi ^!
  5. businessman1

businessman1 Thành viên mới

Học ở ACET nói chung là được so với môi trường học tiếng Anh ở Việt Nam. Nhưng thực sự vẫn không được như sự mong đợi nhu minh nghi. Anh cũng đã từng học ở đó một khoá rồi nên anh biết, giáo viên cung lung tung lắm, có cả giáo viên chuyên dạy tiếng anh có cả tây balô. Mà Tây balo thì lấy đâu ra skill cung nhu experiences de day. Ngay cả BC cũng vậy...Hoc ở đó cái được nhất là có môi trường để nói nhiều hơn so với học các lớp giáo viên Việt dạy và điều kiện học tập cũng tốt hơn như free library, có nhiều sách để refer hơn. Nhưng theo anh em nên tìm một giáo viên Việt giỏi để học thì tốt hơn là học ở các trung tâm đó nếu em muốn đạt kết quả IELTS tốt. Vì hiện tại ở VN cũng có nhiều giáo viên chuyên luyện IELTS nổi tiếng lắm như cô Đức, thấy Mạnh...Có một điều hạn chế khi học giáo viên Việt là môi trường nói tiếng Anh ko có. Đó cũng là điều bất lợi cho chúng ta khi học. Anyway nếu là anh thì anh sẽ học giáo viên người Việt dạy sau đó mới tham gia một khoá o ACET hay BC...đảm bảo thi IELTS ko dưới 6.5, xem phim, nghe thời sự không dưới 80%...kekeke...Đấy là kinh nghiệm của bản thân anh nhé...Chúc em tìm được lóp như ý...Cheer.
  6. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

học ACET từ lớp 6 trở lên là toàn giáo viên xịn roài. Học Brett thì viết cực chuẩn, học Mark thì nói tốt... Còn thỉnh thoảng nghe Michelle present rất hay nữa. Nói chung ở đẳng cấp lớp IELTS Preparation mà chăm một chút thì thi toàn 7.0 trở lên đấy.
  7. chikarin251

chikarin251 Thành viên mới

Em có học 1 khoá AE6 ở ACET hồi năm ngoái, nói chung các thầy jỏi thì tập trung hết vào các lớp IELTS nên chị chủ topic ko fải lo đâu. Em thấy nếu học ôn IELTS thì học ở ACET là ổn, còn lại học các lớp dưới thì ko nên vì hơi lãng fí thời jan, jáo viên thì đúng là có người jỏi, có người ko có chuyên môn tí nào cả. Top teachers ở đấy thì có Mark, Brett, Michelle, hầu như đều dạy ở các lớp IELTS cả, thấy bảo học thik lém, hìhì, e cũng đang định khi nào thi IELTS đòi 7.0 thì đăng kí học1 khoá preparation ở đấy
  8. lovelycinderella

Thật ra là tớ rất muốn học song song 1 GV người Việt và ACET nữa nhưng mà limited time nên đành ngậm ngùi vậy.
    Cảm ơn mọi người đã comment nhé!
  9. peo189

peo189 Thành viên mới

up nào, em cũng đag định đi học acet, bác nào bít comment giùm típ nha
  10. nuocxanh

nuocxanh Thành viên mới

Trui ui, bạn lovelycinderella thi xếp lớp được vào lớp IELTS Pre hả, siêu quá. Mình cũng thik học lớp đó lắm nhưng trình ko đủ, bị xếp vào lớp AE6. Học được 3 tuần rùi. Nói chung mình thấy giáo viên dạy hay, nhiệt tình. Nhưng đúng là đắt quá. Anyway, có tiền thì học ở đó rất tốt đấy.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa