1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. n2phu

n2phu Thành viên mới

Hom truoc kiem tra chang on tap gi dam ra dc bo tri lop AE1, cu nghi la dc vao lop 3. Cac ban hoc roi cho minh biet co nen hoc lop nay khong nhi. Minh dang can hoc cap toc. Ko biet co nen khong. Ko lai phai thi lai vao thang sau. Ban nao biet tra loi giup minh nhe, minh dang ban khoan mai con di nop tien. Thanks!
  2. karmapolice

karmapolice Thành viên mới

Nếu bạn không tiếc tiền + thời gian thì nộp tiền cũng được .
  3. Darling_bud_of_November

Darling_bud_of_November Thành viên mới

Thời gian học fụ thuộc vào bản thân bạn thôi, ko có thời gian cụ thể nào cả nên hơi khó trả lời. Tớ nghĩ bạn cứ chăm chỉ chẳng mấy chốc mà thành tài
    @ nàng Cin: nàng ơi bao rờ nàng đi học thế , rủ rê đồng minh trước
  4. businessman1

businessman1 Thành viên mới

Tiếng anh nếu muốn 4 skills tốt thì phải trao dồi thường xuyên, kết hợp cả 4 skills để học...Còn điểm IELTS cũng chỉ là điều kiện cần thôi nhưng vẫn chưa đủ...Vì thực tế khi kết hợp với công việc nó vẫn khác xa...Trước mình cứ nghĩ IELTS tầm 6.5 trở lên vào học MBA chắc ko đến nỗi, nhưng vào học rồi mới biết thật sự rất vất vả...Tập trung được 1 or 2h đầu mấy h sau như vịt nghe sấm...
  5. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Totally agree với bạn này. Chị bạn mình cũng đc trên 7.0 nhưng đến khi đi học MA vẫn bị shock ngôn ngữ.
    Nhưng trước mắt mình fải cần 7.0 đã để hoàn thiện hồ sơ. Lo lắm ý vì trình còi, thời jan lại ko nhìu!
  6. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Tớ bắt đầu học từ tối 1/10 gái ạ. Có cùng lớp ko thía? Gặp nhau nhớ tay bắt mặt mừng nhé
    @ n2phu: Tớ ko dám đưa ra lời khuyên, vì chưa đi học ACET bao h, nhưng nếu là tớ thì tớ sẽ ko đi học AE1 đâu, tiếc xiền lắm ý. Nhưng tớ có 1 ng bạn đang học AE1, thấy anh ý bảo học cũng thik. Có điều toàn học với tụi trẻ con thui à.
  7. DragonTi

DragonTi Thành viên mới

Được dragonti sửa chữa / chuyển vào 16:37 ngày 22/09/2007
  8. n2phu

n2phu Thành viên mới

Cam on cac ban. Minh can hoi la hoc tu lop 1 thi co hieu qua ko, co xung dang voi so tien minh bo ra ko. Minh hoc ca buoi 4 tieng, moi tot nghiep xong nen co thoi gian. Mong hoc dc that nhanh de con hoc tiep Master, co mot he thong vi truoc day hoc linh tinh ca kho cac de, gio chng biet kien thuc the nao. Thay bao o do cung co lop hoc khong hay lam, so vao do hoc lop nay lai thay phi.
  9. hanhnm39

hanhnm39 Thành viên mới

Mình đang định đi học ACET ở SG, ở HN thì ko đi học vì ko thèm để ý đến TA lắm. Giờ vào SG đâm ra TA quan trọng quá nên lại đi học vậy.
    Mới vào đc 3 tuần nghe các bác nói Fee như thế mà choáng quá, lấy đâu tiền học giờ.
    hix hix
  10. kulogtran

kulogtran Thành viên mới

Có ai học ACET ở HCM chưa?
    Michell có dạy ở đó không?
    Ai biết chất lượng khác với HN gì không?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa