1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lonely_girl_09

lonely_girl_09 Thành viên mới

Em cũng từng học đăng ký học ở ACET, AE5 nhưng số em đen đủi học lớp này thấy cô giáo dạy chán ơi là chán, ko chỉ riêng em mà cả mấy anh chị học ở đấy lâu rồi cũng nói vây. Em học được 1 tuần thì nghỉ luôn, thấy phí thời gian học + tiền quá.....Em nghĩ ôn IELTS sao mọi người ko học British Council ah? Ai cũng công nhận học ở đó tốt......Em ko ở hn, được bọn tư vấn nó bảo học ở ACET thế là lao đầu đi đăng ký, tiền mất mà chả được gi`, đăng ký xong mới biết học ở BC tốt hơn
  2. Seaweed02

Seaweed02 Thành viên mới

Mình đang học ở ACET - TP.HCM đây . Đang học lớp của Michell nhưng là thầy chứ không phải cô - dạy chán gần chết nhưng vẫn cố vì chỉ còn 1 tuần nữa thôi là hết AE6.
    Có rất nhiều thầy cô dạy hay nhưng thỉnh thoảng cũng gặp phải một , hai người như thế . Tiếc là ở ACET học sinh ko được chọn giáo viên nên chỉ còn cách...đánh giá cho bõ ghét thôi . Chưa học ở ACET Hà nội nên cũng chẳng so sánh được
  3. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Đã từng học cả ACET lẫn BC, kết luận là ngang ngửa nhau thôi. Nhưng có mấy cái chú ý:
    Học BC thì học tận 8 tuần, chỉ có 32h học trên lớp, thời gian còn lại thì học sinh phải tự học rất nhiều.
    Học ACET chỉ trong 4 tuần nhưng tận 100h học, thời gian làm việc với người bản Anh, Úc nhiều hơn nhiều, cũng có cái hay của nó.
  4. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Thi đầu vào ở ACET gồm những gì các bác nhỉ
  5. Darling_bud_of_November

Darling_bud_of_November Thành viên mới

1 bài ngữ fáp và 1 bài viết (trong đó có 3 bài nhỏ) làm trong 70'' và 1 bài fỏng vấn với điều fối viên.
    @nàng Cin: em cũng học từ tối 1/10, có j nàng pm cho em cái tên để em còn bít đường nhận người quen với
  6. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Thế thì lúc nào cũng phải nghiến răng đi thi xem được vào lớp nào.Hôm trước đi test ở ILA nó bảo trình độ Pre-4(cấp cuối cùng của Pre ý ah) về nhà lại cày thêm 2 tháng nữa rồi, chắc ngấp nghé ở Inter liệu vào được lớp nào các bác nhỉ. Em cần học lên 6.0 thì liệu học mất mấy lớp nhỉ!
  7. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Em cũng đã từng cân nhắc BC và ACET nhưng thấy số giờ học của BC ít hơn nhiều nên mới chọn ACET. Thôi thì bi h cũng đã nộp tiền (=nộp mạng) cho chúng nó roài, ko lăn tăn chuyện to learn or not to learn nữa.
    Bi h em lăn tăn chuyện khác là nên đăng ký thi ở BC hay IDP ạ? Ở IDP thì được nghe headphone, có vẻ rõ hơn. Ko biết chất lượng băng nghe ở BC thía nào nhờ? Bác nào thi rùi cho xin cái comment ạ.
    @ november: Check PM nha gái
  8. Darling_bud_of_November

Darling_bud_of_November Thành viên mới

@nàng cin: em check roài mờ ứ thấy cái pm nào
    Em trước cũng cân nhắc acet với bc nhưng tự bản thân cộng thêm chia sẻ của 2 con bạn (1 học acet và 1 học bc) thì vẫn favor em acet hơn. Thi thì em thi bên IDP thôi, em chẳng thi bên BC đâu, học xong bên acet là em thi luôn (mùng 2.11 học xong, hình như mùng 3 có buổi thi ), nàng cin có thi luôn ko
  9. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Anh ơi, theo anh thì bài tập trong sách nào là sát với đề thật nhất ạ? Trước kia em cứ tưởng bộ Cam là chuẩn nhất, bi h lại nghe mọi người bảo bài trong Cam dễ hơn đề thật. Thế thì chít mất thôi!
  10. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Sát đề thật nhất có lẽ là quyển IELTS Plus Practice Đùa thôi, cũng chả biết thế nào vì thi ở BC nên dùng quyển đó ôn khá giống đề thật. Bộ Cambridge cũng có dùng để ôn và thấy na ná thế thôi mà.
    Theo khảo sát điều tra thì thi ở IDP thường được điểm cao hơn ở BC. Nếu muốn đi Singapore, Australia, New Zealand hay mấy nước châu Âu, Á đòi IELTS thì cứ thi ở IDP. Còn bọn khốn nạn ở UK nó đòi bằng IELTS của BC hay Cambridge ESOL, một lũ asshole
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa