1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Phamidoo

Phamidoo Thành viên mới

ADS là niềm tự hào của ACET đấy các bạn ạh!
    Kô phải cứ chương trình của Úc là TT Úc dạy đâu. 1 loạt các TT TA tên tuổi nhất của Hanoi phải trải qua mấy vòng thi tuyển rùi phỏng vấn và cuối cùng là khảo sát cơ sở vật chất để đc nhận đào tạo dự án này.
    Có những điều kiện vô cùng khắt khe mà không phải ở đâu cũng có thể đáp ứng được. Chỉ sướng các bác học viên ADS.
    Mình thấy nhiều bạn có vẻ shock về việc giáo viên kô giúp chữa bài ngoài h. nhưng mình nghĩ cái đó chúng ta cần phải làm quen đi là vừa nếu có ý định sống hoặc làm việc trong môi trường quốc tế. Bản thân mình cũng kô thik trả lời các câu hỏi liên wan đến công việc sau h làm - khoảng thời gian dành cho cá nhân và gia đình.
    Lâu không vào topic này thấy mọi người vẫn xôm tụ
  2. emozione

emozione Thành viên mới

Có ai ở đây học Nathan (US) hay Dominique (EN) ko, mình đang học lớp AE6 buổi sáng do 2 ông này dạy. Nghe nói Dominique bị comment đòi đổi nhiều rồi, ko biết có đúng ko, cá nhân mình thì thấy ông này đúng là thiếu muối kiểu jì ấy .
  3. dq2205

dq2205 Thành viên mới

em đã từng học Nathan rồi. so với 1 ông nữa cùng dạy với Nathan lúc em học thì em thấy Nathan dạy hay hơn, phương pháp dạy của ông ý cũng khá tốt.
    bác đang học ở phố Huế ah?
  4. prehistory

prehistory Thành viên quen thuộc

Chất lượng học ở ACET chắc không phải bàn, nhiều người khen rồi hẳn phải có lý do. Tuy nhiên cách thức xếp lớp đầu vào thì cần bàn đấy. Tớ làm placement test 2 lần, lần đầu hồi tháng 2 họ định xếp tớ vào AE5, khi nghe tớ trình bày mục tiêu lấy điểm 7 cuối tháng 4 thì họ "linh động" nhét tớ lên AE6, tương đương Ielts độ 5 hay 5.5 gì đó, mặc dù lúc ấy cô giáo cũ của tớ đánh giá tớ ngấp nghé 6.5 rồi. Tớ quyết định không học, đi học lớp viết cô Đức, tham gia thêm nhóm luyện speaking nữa. Đến cuối tháng 3 tớ hứng chí thi thử phát nữa xem lần này họ đánh giá có gì khác không, nếu AE7 thì tớ cũng ok. Nhưng lần này vẫn lại AE6, đồng chí phỏng vấn khi nghe tớ bảo mục tiêu ăn con 7 đầu tháng 5 bèn lắc đầu bảo impossible, nếu mày học AE6 cật lực ngày đêm thì đến đầu tháng 5 mày có thể được ..... 6 . Hị hị tớ tự biết khả năng của mình chứ, chả dại đưa đầu họ chém.
    Kết quả: tớ thi hôm 10/5 vừa rồi, overall band score 7.5, cao hơn tớ trông đợi nửa điểm . Nói chuyện với mấy bạn cùng nhóm, thống nhất là ACET hơi "ăn gian" chuyện xếp lớp đầu vào một chút.
    Tất nhiên nếu dư dả thời gian và tiền bạc thì học tụt đi tí để củng cố lại cũng có cái tốt .
  5. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Vậy điểm thành phần môn Vết chắc phải 7 nhỉ ?Vì học sinh cô Đức thì môn Viết thường rất ok.
    Chắc bạn cao nhất là Đọc và Nghe?
  6. prehistory

prehistory Thành viên quen thuộc

Viết có 6.5 thôi, thú thật Writing là kỹ năng yếu nhất của tớ. Mang tiếng học cô Đức nhưng tớ lười ít luyện tập, viết không hoa lá cành được như các bạn khác.
  7. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

cũng có tí đồng í là ACET hơi ăn jan chuyện xếp lớp, có lẽ nên gọi là khắt khe quá
    em trc học thấy lớp em có 1 số bạn trình độ phải cao hơn thế mà cũng ngồi cùng lớp với mình mà em thì cũng lúc đầu bị xếp lớp 3 nói xin xỏ cũng cho lên 4 đấy chứ
  8. BEngA1

BEngA1 Thành viên mới

Anh hình như ở lớp sáng của Brett và Mark hay sao ý nhỉ? Học cùng em Linh đi Mỹ, sinh năm 89 ý ạ Anh thi xong rồi kết quả sao hả anh? Định đi đâu không? Em học lớp chiều, chị Cin + chị November học lớp tối
  9. rap_metal

rap_metal Thành viên rất tích cực

sao mình mới học 2 khoá ở đấy ra mà thấy chán thế nhờ!
    Chắc tại gặp fải giáo viên dạy hơi buồn, chứ phương pháp dạy của Acet thì khá hợp lý. Có ai học Alison ở Acet BCâu ko ạ? Cho em xin ý kiến!
  10. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Hình như khoá 6 trở đi thì đẳng cấp so với chỗ khác mới được khẳng định...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa