1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. con_meo_rua_mat

con_meo_rua_mat Thành viên mới

Ở acet người ta có cho học vượt cấp không hả mọi người. Em vừa đi thi xếp lớp . nó xếp vào lớp A4 hic.. vấy học xong 1 khoá A4 rôi mình thi lại , giả sử đạt liệu nó có cho mình lên lơp cao hơn không hay Bắt buộc phait học lần lượt A,A5,A6.. nhỉ,, thế thi tốn quá.. Mà học lwóp 4 có hay không em có nên học không hay la ở nhà tự ôn đên kì sau thi đc vào lwóp cao hơn ?.. hic chỉ sao tháng sau thi vẫn vào lwop 4 thì buồn lăm ... MỌi người trả lời em nahnh cái để con đi đóng tiên... Hic khônglại hêt cả chỗ nưa thi`...................
  2. pepxicola

pepxicola Thành viên mới

Cho hỏi thi thử ở ACET có free ko?
  3. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Không chỉ không miễn phí àm còn không cho thi thử .
    Giờ chỉ có tụi Equest l cho thi thử vào thời điểm tuỳ chọn,giá là 150-200k.Tuy nhiên không đảm bảo sát hẳn với thi thực.
  4. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

1. Trường ĐH Hà Nội có tổ chức thi thử em ạ, nhưng mà thi ở đấy lởm lắm. Đề chẳng sát với đề thật, loa thì rè, phòng thì mở toang cửa toàn tiếng gà gáy với búa đập ầm ầm, trong fòng cứ thỉnh thoảng lại có 1 quả chuông điện thoai reo. Hồi đấy chị thi Listening được đâu có 4.5 trong khi ở nhà mình làm toàn tầm 7, đi thi thật (nửa tháng sau đó) thì 7.5.
    2. Em xác định lấy bằng IELTS với TOEFL khi ra trường để làm gì? Nếu chưa đi học ngay thì hok việc j fải gấp cả, cứ học từ từ sẽ có hiệu quả hơn. Bằng này chỉ có giá trị trong 2 năm thôi mà. Thi sớm mà chưa dùng thì fí.
  5. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Theo chị tổng hợp ý kiến của mọi người trong topic thì học từ AE6 trở lên là tốt nhất, dưới đó có vẻ hok hiệu quả lắm mà lại tốn kém.
    Học xong 1 khoá nếu muốn vượt cấp thì em phải nghỉ 1 tháng và kiểm tra đầu vào lại.
  6. con_meo_rua_mat

con_meo_rua_mat Thành viên mới

Èo...vậy là em sẽ ở nhaf tự ôn đế đê lân sau thi lai mong vào lwóp ca hơn được k......hic .......buồn bã cái swj nghiệp học hành quá
  7. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

cách đây 3 năm tiếng anh tớ phọt phẹt thi đầu vào lớp 5... 1 năm sau căm lưng cắm cổ học tiếp anh rùi thi thì lại cho vô lớp 4 ko chịu, yêu cầu nó cho mình vào lớp ielts học ko thì thôi khỏi học hành, thế là nó chấp nhận
    nói chung học ở đó thì ok, nhưng chủ yếu vẫn do bản thân cày thêm chứ ko thì cũng chỉ thêm được tí speaking, học điều hoà máy lạnh... giá h chắc tầm $600 cho 1 khoá công nhận đắt lòi ra
  8. parkjaemin79

parkjaemin79 Thành viên mới

em học o Acet tu lớp 4, nếu chăm chỉ thì tiến bộ cũng nhanh. Nhưng em lười.... Mà thật ra em cũng chưa thấy ai bị ở lại lớp bao giờ cả, cứ cho lên lớp đều đều thôi...
    Mà cho em hỏi, nếu lười thì học hết lớp 7 thi được mấy chấm ạ?
  9. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Dạ,trường em nó khốn vậy đó chị.Chả hiểu lấy đề đâu mà section Nghe 1 không có example,vừa vào đã...trả lời lun,sau có 8s.Lộn xộn 1 tí thế là đi...2 câu nữa.Loa thì ko đỡ đc,ầm ầm ào ào.1 lần Nghe đc 5,1 lần đc 6.
    Thảo nào dân HN kêu I khó đc 6.0,mà ra thi ngoài thì toàn 6.0 trở lên là nhìu.
    Xem lại thì toàn 404 với Plus phang,làm gì điểm chả thấp.Đợt thì Đọc lấy nguyên trong Cam ra tận 2 sec,nói chung như thế lại sát đề thực.
    Em đang mún thi lại để lên tầm khoảng 7.0,chị Cin có thể truyền đạt kn thi Nói cho em đc ko?Lần trc thi có 5.5,nhờ phúc tra mãi thì chả bít nó sợ lằng nhằng hay sao cho lên 6.0.
    Nghe Cam thường trên 30 chút.Đọc thì thường 35 cộng trừ 1-2.Làm Plus thì Nghe khoảng 28-31,Đọc chừng 33-35.
    Không rõ có thi nổi 7.0 cuối năm không đây...
    Được kimdung89 sửa chữa / chuyển vào 12:04 ngày 09/06/2008
  10. alone_angel

alone_angel Thành viên mới

Lúc test đầu vào, bạn cứ nói bạn đang cần thi IELTS gấp có thể bạn sẽ được học cao hơn 1 level so với trình độ từ kquả test. Ngày trước tớ thi vào ACET, Mitchel phỏng vấn, tớ cũng nói vậy nên đáng ra fải học l5 cuối cùng được vào l6.
    Còn chuyện nhảy cóc thì có đấy. Không biêt các level dưới thế nào, nhưng từ level 6 có thể lên thẳng IE nếu điểm ktra cuối khoá của bạn ổn (k nhất thiết fải cao quá), cứ gặp Mitchel rồi lại giở trò xin xỏ là đang vội thi thôi
    Tớ thì thấy học l7 là phí tiền nhất, còn l5 và l6 cũng tốt vì mình cũng học được thêm nhiều từ mới về các chủ đề. Nhưng thật ra hay hay chán cũng phải đến 40% phụ thuộc vào giáo viên dạy là ai nữa.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa