1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quynhmaialex

quynhmaialex Thành viên mới

hu hu, anh Thảo ơi, Prehistory ơi, em xấu hổ với anh quá,
    em thi đc có 7.0, em có nên thi lại ko, bi giờ nhìn đống sak vở Ielts em hoảng sợ lắm roài.
    em có nên thi lại ko pà kon ới ời ơi.
  2. pipebamboo

pipebamboo Thành viên mới

Tớ chưa định đi du học ngay (khoảng 2,3 năm nữa cơ) nhưng mà tớ học năm cuối, tiếng anh làng nhàng lắm mà ra trường với ngành của tớ phải có tiếng anh mới xin việc được, nên tớ cũng định học ở ACET cho nhanh. Tớ chỉ định học lớp 3 thôi, ko biết thi để được vào lớp 3 thì trình độ tầm thế nào nhỉ. Các ấy có thể áng áng hộ tớ để xem tớ còn phải cố gắng nhiều không, cuối tháng này tớ thi xếp lớp mà.
  3. minhmeo021

minhmeo021 Thành viên mới

Lúc thi xếp lớp thì khuyên bác không nên ôn iếc làm j cả, sức mình bao nhiêu thì học býa nhiêu thôi, tôi cũng đang học ở ACET dể đi du học nè, lúc mới vào tôi dốt đặc cán mai nên được vào lớp 2, theo tôi thấy thì lớp2 và 3 giúp cho mình râá nhiều về speak và Listen, hiện nay mình đang học lớp 4 rồi, bắt đầu lên IELTS công nhận hơi bỡ ngỡ nhưng cũng cố vậy.
    Các bác đã ai học hai thầy Douglas và Finn chưa, thấy Finn bảo lão ý là giáo viên mới nhất ở ACET, 2 ông thầy dạy cũng được.
  4. pipebamboo

Tớ ko còn nhiều thời gian nên mới phải cố thế, với lại mình học lớp 2h/ngày nên có nhiều thời gian ôn tập mình nghĩ học lớp 3 mình vẫn theo tốt.
    À, các pro ở đây có ai rảnh có thể gia sư giúp e vài buổi ko ạ? Cám ơn các bác nhiều!
    Được pipebamboo sửa chữa / chuyển vào 21:39 ngày 03/08/2008
  5. leo_archi

leo_archi Thành viên mới

Anh thảo được 7.5 thì kũng chả bất ngờ mấy :) em cũng đang định học acet anh ạ.
  6. paratrooper

paratrooper Thành viên mới

Hôm nay có bác nào làm kiểm tra đầu vào của ACET không chỉ dùm anh em với?
    Có người bảo có bài nghe, có người bảo không, trên website của nó là có bài nghe, thực chất là thế nào vậy? Bài nghe của nó như thế nào? Placement test bây giờ có mấy bài viết? Đề hôm nay là như thế nào?
    Phỏng vấn thì họ hỏi những gì?
    Thanks!
  7. pipebamboo

Tớ thấy bảo là có bài nghe, 100 câu làm trong 10 phút, vừa nghe (1 lần) vừa làm rồi nộp bài luôn và không cho thời gian đọc đề trước.
    Tớ cũng muốn tìm hiểu xem đề cụ thể thế nào, nhất là phần viết và phỏng vấn.
  8. grafield_1987

grafield_1987 Thành viên mới

ui....em sap hoc lop co Duc tuan toi'' day a, may qua tim dc hs cug hoc co, cho em hoi lop co hoc co dong lam ko a? va caht luong co hon acet ko a?
    ma bac hoc them speaking o dau nua chi cho em voi
    thanks bac nhieu
  9. lovelybug90

lovelybug90 Thành viên mới

trùi ui,đúng là topic em đang cần.Em post bên topic chia sẻ kin nghiệm IELTS mà các anh chị ý chưa trả lời em.hức,phớt lờ mình.:((.EM hỏi kái.Em vừa thi ĐH xong.điểm tiếng anh 8,125---> 8 điểm đoá.Hè năm ngoái,em ktra xếp lớp bên trtâm Oxford,họ cho em zô trình upper inter.1 năm rùi luyện thi ĐH em nghĩ trình cũng fải lên chút ít.ktra trên mạng họ cho vào advanced.nhưng em nghĩ kái nè hem chính xác lắm.hum em gọi cho ACET bển phố Huế,chị tư zấn biểu em nà em chắc zô được AE4 jì đó.hức,em tính zô AE 5,6 thì học 1 khoá rùi nhảy sang cô Đức học,chứ học ACET 2 khoá chắc em sạt nghịp.Các anh chị nghĩ em có thể zô đc. AE mấy? Và nên học ACET trước rùi học cô Đức hay học lun cô Đức.Vì em nghe với viết gà lắm,sợ học cô Đ lun ko theo kịp.lo wa''.
    PS: em chưa có ý định du học bi h.chỉ mún cũng cố thật chắc trình tiếng anh.vài năm nữa kím 1 học bổng master thoy. Nhưng mục tiu là trước tết cũng fải được 6,5 đến 7 (hihi,có tham vọng wa'' ko đây);)).
    có nên đầu tư ACET ko nhờ:-/
  10. lovelybug90

lovelybug90 Thành viên mới

à,có anh chị nào bik kái lịch tập quan sự mọi năm của học viện ngân hàng cho em bik với? để sắp xếp kái lịch cày tiếng anh.mí đứa lính mới tò te chả bik jì khổ thế đấy.
    Đúng rùi,bên BC,ko phải là học viên có được sử dụng thư viện hem nhờ?:-/:D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa