1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blackrider89

blackrider89 Thành viên mới

Trả lời luôn 1 thể:
    8,125 là 8,125,không xuống .
    Bọn tư vấn ACET thật vớ vẩn.Theo anh em sẽ vào lớp 6 hay 7 (vào Pre cũng không hay lắm,vì dạy tips và strategies để làm bài thôi).
    Cô Đức thì ngoài dạy Viết có gì đáng để ai thi IE cũng học nhỉ .Đã nghe thử 1 bài giảng của cô,dạy Viết chiếm 100% buổi đó và tầm 6-70% khoá học (trừ các buổi kiểm tra).Vậy thì nặng về Viết quá mức.Và thường cũng không có mấy trên được 7.0.Học ACET xong thì Viết cũng 6.0-6.5.Vậy học 1 khoá ACET xong thi là ổn.Vứt thêm 4,5 triệu (với đà tăng tiền của Mrs Đức thì cuối năm không lên vậy mới lạ) học cô Đức cũng là 1/2 của 1 lớp ACET nữa mà lại có 60h ).
    Học viện Ngân Hàng làm gì có khối D nhỉ .Nhưng trường đó năm đầu không có tập quân sự.Tầm gần Đông năm thứ thứ 2 mới học.
    6.5 hoàn toàn được.7.0 cũng có thể,nhưng còn phải xem hôm thi có "hạnh vận" không đã .
    P/s:Học bổng không liên quan mấy đến IE.Mún xin HB bán phần (toàn phần master cũng ko có mấy đâu) thì xác định GPA trên 8.0 (tối thiểu là 7.75) và đi làm để có kinh nghiệm.Các xứ như UK hay US,Úc không có nhiều HB.Mún kiếm thì dễ nhất là quen biết và xin xỏ.Còn nếu không với mức kia có thể xin HB theo dạng hỗ trợ thực tập sinh ở Mỹ.
    Bằng IE có giá trị trong 2 năm,không cần thì thi làm gì cho phí 150 USD?Chỉ cần học TA thông dụng rồi học thêm IE.Lúc nào thi cũng có thể 6.5 trở lên được hết (tất nhiên thêm 1 tháng ôn intensively).
    BC không phải cũng được sử dụng,nộp 150k/6 tháng hay sao ấy.
    Được blackrider89 sửa chữa / chuyển vào 09:15 ngày 13/08/2008
  2. lovelybug90

lovelybug90 Thành viên mới

Trả lời lun 1 thể: :D
    8,125 sau khi cộng với 2 môn còn lại là 23,125 nên theo qui định làm tròn điểm thi thì chỉ có 8 điểm thoy.Trừ khi máy chấm nhầm mất của em 1 tick :)
    Hihi,câu này của anh làm em phấn khởi wa'' :x, vì trình nghe thực sự rấ gà,nghe fim trên HBO ù ù cạc cạc chả bik jì lun,mí năm cấp 3 lại toànlàm tiếng anh trắc nghiệm nên cũng lười học nghe nữa :D.Zô được AE 6 7 thì em cũng fải học 1 khoá củng cố lại 4 kĩ năng lun.
    Em nghe 1 số anh chị học rùi nói là Mrs Đ tập trung dạy viết,nhưng học xong thì trình nói sẽ rất ổn,và quan trọng là Mrs nhiệt tình chỉ dạy cho đứa nào ham học,và cũng hướng dẫn bài bản cho hsinh về khoản nghe và đọc,2 kĩ năng đó chăm chỉ tự luyện là chính mờ.:D
    Học viện ngân hàng năm nay mới mở lại khối D ạ.khoa tiếng anh tài chính ngân hàng,nghe nói dạy bằng tiếng anh,thía mới khíp chư.hic hic:((.
    PS: khoản du học là chiện của 4 năm nữa nên bi h hẻm tính,lúc nào thắc măc jì lại lên diễn đàn hỏi anh nha;)).thực sự mún củng cố thật chắc tiếng anh ở năm đầu nên em qđịnh luyện IELTS thoy.Học mí kái tiếng anh gtíp kìa hổng có mục tiu thi cử nên lười nhắm,kỉu như có tí áp lực mới gồng mình lên học đc. ý;)).
    In short, thanks anh nhìu nhìu nhìu vì đã trả lời những thắc mắc của em đầy đủ và rõ ràng:)
  3. Neo_Confucius

Neo_Confucius Thành viên mới

Học Mrs Đức bi jờ dững 4T rưỡi cơ ư ???????
  4. eyaaye

eyaaye Thành viên mới

Hôm qua mình mới thi xếp lớp ở Acet về, nó xếp mình vào lớp 6. Hhuhu. Không biết thế nào bây giờ, mình dự định 11/8 hoặc 23/8 là thi rồi. Mình định buổi sáng đi học Andy (mọi người có biết ông này không nhỉ, dạy ở Quốc tử giám ý) 2 tiếng, chiều đi học ở Acet.
    Sợ chỉ học lớp 6 ở Acet thì không đủ trình đi thi.
    Mà làm thế nào nó xếp mình vào lớp 6 rồi mà xin lên được lớp 7 nhỉ.
    Mong mọi người tư vấn hộ mình với!
  5. beFroggy

beFroggy Thành viên mới

Các bạn ơi, tình hình là mình vừa thi xếp lớp ở Acet chiều nay, chỉ vào lớp AE6 thôi, mình chỉ có điều kiện học được 1 khóa thôi nên học xong AE6 liệu mình thi có được 6.0 không? khóa naỳ bắt đầu vào ngày 1/9 đến 3/10, 4/10 là mình ra chiến trường rồi T___T. Ai đã từng học qua level 6 ở Acet thì nói sơ sơ giúp mình cách học và hiệu quả thế nào nhé!
    À, các bạn thấy trường Việt Úc có tốt không ạ, mình định chiều học Acet, sáng học Việt Úc để trau dồi thêm trong thời gian chỉ 1 tháng thôi.
    Mong các bạn tư vấn giúp ạ, củm ơn nhiều ^^
  6. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Tớ vote cho ACET 8 điểm dạy Speaking (vì có live enviroment để thực hành), 7 điểm dạy Writing (dạy khá cơ bản), 5 điểm Reading (hầu như tớ ko thu đc gì nhiều từ ACET cho skill này), 4 Listening (ACET ko chú trọng skills này lắm)
    Ai định thi IELTS nên kết hợp học cả ACET và giáo viên người Việt, tớ chỉ học ACET nên đến h vẫn lẹt đẹt 6.0 mặc dù tự nhận thấy là khá chịu khó cày cuốc ở nhà
  7. blackrider89

blackrider89 Thành viên mới

Chú ý self-study nữa thì 6.0 không có gì là khó cả .
    Ko nên học Việt-Úc gì cả.ACET là đủ.Ngoài ra thêm tự học.
    Chúc chị đạt 6.5 (với tinh thần này,lại học thêm ACET lớp 6 thì nên đạt 6.0-6.5 ).
  8. beFroggy

beFroggy Thành viên mới

Mình cũng lúng túng lắm, vì sợ không đủ tự tin , nên mới có ý định học song song, Acet thì chắc chắn học rồi, Việt Úc thì cũng nghe khen nhiều lắm, mới đây lại nghe thêm Trung Tâm Anh Ngữ An Dương Vương, Q5, các bạn bên 1 số diễn đàn khác khen chỗ í nức nở. Heizz, gian nan quá!.
    Mình cũng định học Acet thôi rồi tự học nhiều vào như bạn Black nói, nhưng mà thỉnh thỏang lại run các bạn ạ và sắp đến ngày thi thì tinh thần lại bắn loạn và không tự tin chút nào cả T___T, vì mình thi IELTS đã 2 lần rồi mà cứ 5.5 không thôi T___T. Nãn lắm!
  9. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Lâu lắm mới vào topic này, thấy mọi người bàn bạc sôi nổi và có vẻ như topic vẫn rất hữu ích.
    Sau một thời gian ngắn ôn luyện và thi IELTS, mình thấy tự học vẫn là quan trọng nhất. Có điều kiện thì học ACET, hok học cũng hok sao đâu. Mà nếu đã học ACET rồi thì học thêm 1 khoá GV người VIệt để viết cho chắc cũng được.
    Đi thi thì quan trọng là tinh thần thoải mái và một chút may mắn. Có người thi 2 lần liên tiếp trong 1 tháng mà điểm chênh nhau 0.5 mà.
    Chúc mọi người bình tĩnh, tự tin, thi tốt!
  10. ariel2202

ariel2202 Thành viên mới

AE6 thì chủ yếu về Advertising. phần cuối là học về graph. Cá nhân tớ thấy nếu chỉ cần 6.0 thôi thì không nên học AE6 làm gì, hoặc là bạn tự mua sách về học, hoặc là đi học lớp của Mr. Andy ở QTGiám cũng đc (tớ chưa học Mr này nhưng thấy một vài ng bạn học thì thi đều dc khoảng 6.5 cả) AE6 dạy academic E. cho nên bạn sẽ hầu như ko học đc cái gì có liên quan nhiều đến việc thi IELTS đâu, nhất là bạn lại cần thi gấp như thế. Còn để nâng trình English thì học AE6 cũng đc, sẽ đc bổ sung thêm vocab, nghe nói với gviên...Nhưng nói thật là tớ thấy AE6 học hơi phí tiền vì giáo viên hay câu giờ lắm.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa