1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi lovelycinderella, 12/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhungnguoiban_y

nhungnguoiban_y Thành viên mới

Em đang định thi xếp lớp vào tháng này ! Các bác có thể chỉ giúp e hoặc cho em dạng đề của acet mọi khoá không ah . Em tính vào lớp khá khá tý chứ tiền thế học cũng xót lắm ah !
  2. soleil2210

soleil2210 Thành viên mới

Thường thì có 1 bài ngữ pháp 60 câu làm trong 30 phút. 3 bài essay viết trong 40 phút, khá căng đấy anh chị ạ. Thường thì trình độ intermediate là AE5,6 advanced là Ae7 và IELTS. Học và thi xếp lớp ở ACET rất chuẩn, mọi người không phải lo đâu.
  3. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Hỏi như em gì 90. Em thi lại đại học, vào ngoại ngữ khoa anh, nhưng tiếng anh nếu tính khá nhất thì em đc 8 trừ, còn bình thường làm mấy bài test trắc nghiệm đc từ 6.8 đến 7.3. Thi đại học đc mỗi 6, sai mấy câu rất vớ vẩn => cái này em đã hỏi thử mấy cô dạy tiếng anh và được 1 câu hơi buồn là: "mày làm đề hơi nhiều, ko học cơ bản".
    Hm, muộn mất mấy năm, mà đằng nào vào ngoại ngữ khoa anh thì cũng phải bứt phát 1 tí. Nhưng em ko rõ là, với trình độ như trên (ngoài cái điểm mấy bài test hay làm em ko rõ lấy gì ra mà so sánh nữa) thì mình có thể vào đc lớp trình độ mấy?
    Mục tiêu của em là vượt lên khoản nghe nói, còn viết và ngữ pháp em nghĩ học người Việt cũng được. Ý em là chú trọng hẳn 2 thứ trên ấy ạ!
    Với giá tiền của ACET thì hơi đắt thật nhưng 1 đứa em em học BC từ lớp 11, học rất nhiều khóa, 6 7 gì đó và nó khen là sau khoảng gần 2 năm nó có đủ nền tảng để tự tin hẳn. Em cũng muốn thế chứ chưa chú trọng vào IELTS. Mục tiêu của em là vào trung tâm tốt tốt để lấy 1 cái nền chắc, tạo đà cho các năm sau, tranh thủ năm 1 còn thoải mái.
    Mọi người tư vấn hộ em với.
  4. Sobek_2011

Sobek_2011 Thành viên mới

......có khi là AE 4 hoặc 5......với điểm làm bài test dạng thi đại học như trên có thể nói là hổng ngữ pháp, vào AE 6 nghe chừng hơi khó, mà có vào đc thì học cũng ko hiệu quả vì lớp đó cao hơn mức trình độ nghe nói của bạn......nếu còn 1 năm mà có điều kiện về tài chính nữa thì nên học từ AE 4......
  5. o0trasua0o

o0trasua0o Thành viên mới

Úi,Sao có 40'' mà viết tận 3 essay hả bạn?Nghe có vẻ khoai fết nhờ .T2 tới tớ cũng xí xớn đi kt trình độ ở Acet đây
  6. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Tớ cũng nhớ hồi trước đi thi có 3 bài essays hay sao ý, mình chả để ý, tưởng có 1 bài nên cuối cùng chỉ làm được có 1,5 bài (tức là trọn vẹn bài 1 và 1/2 của bài 2). Đến lúc interview, bà giáo bảo là mày biết cách viết theo academic style đấy, nếu có thêm thời gian chắc mày sẽ viết tốt. Thế là tớ vẫn được xếp vào lớp IELTS Pre dù bài viết lửng lơ con cá vàng.
  7. lovelybug90

lovelybug90 Thành viên mới

Hic,thứ 5 nè em cũng đi Ktra đầu vào ACET nè.Run wa'' đi mất.Từ hùi thi xong đại học đến h nào em có động đầy ji` đến sách vở tiếng anh.Chả bik mí tối ngắm nghía có đủ hồi lại kiến thức ko.Chưa kể kai'' trình nghe zô cùng gà nữa chứ.
  8. Thepainter08

Thepainter08 Thành viên tích cực

Tớ thứ 6 nè, cũng lo ghê, chưa biết làm ăn thế nào, thi không đúng phong độ thì toi quá. Thế ấy có biết bài luận thường chủ đề gì không, 40 phút mà 3 bài thì mệt phết
  9. soleil2210

soleil2210 Thành viên mới

Mọi người không phải lo lắng lắm đâu. Mặc dù nghe có vẻ khủng là vậy nhưng nhìn chung nếu các anh chị viết tốt thì chỉ cần đọc qua khoảng 2 bài đầu là họ có thể đánh giá được rồi. Hiếm có người viết được hết 3 bài trong 40 phút lắm. Hồi em học lớp 7, nhìn chung chất lượng khá tốt.
  10. o0trasua0o

o0trasua0o Thành viên mới

Hầy,vậy t2 tớ đi test đầu tiên rồi.Thấy mọi ng toàn test vào t5,t6.Chắc đều là khóa 6/10.Cya
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa