1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỌC Anh nè pà con, dzô_gấp lắm

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi 2411, 24/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 2411

2411 Thành viên mới

Ôi chao chao em vừa mới nhận điện thoại của chị thuỳ xong thì update ngay thông tin cho mọi người nè Hiện tại lớp học của chungd ta dự định sẽ mở vào ngày13/1/06 tức là ngày thứ 3 tần sau. Em thực sự xin lỗi mọi người vì lịch học đã thay đổi 3, 5,6 . Sở dĩ như vậy vì học một buổi chủ nhật thì cô giáo sẽ ko thể đưa hết số lượng kiến thức mà cô muốn truyền đạt cho mọi người mà học lau cách một tuần mới học thì cũng nhanh wên phải ko ạ. Học ngoại ngữ cũng như tập thể dục nếu ko chịu khó tập luyện hàng ngày rùi thì đâu lại vào đấy , trong khi học ngoại ngữ là việc làm hàng ngày của mỗi chúng ta , cứ thử hình dung nếu bạn sống ở nước ngoài khoảng 2 hoặc 3 tháng quen với âm điệu của nước khác thì khi về nước tiếng việt chưa chắc đã nói được như ban đầu trong khi đó là tiéng mẹ đe, còn tiếng anh chỉ là second language mà thui
    Chính vì thế lịch học đã change nên mọi người nếu ai đọc được thì nhớ reply ngay cho em (dù ko học) trực tiếp trên EC cho tiện cũng no problem, mọi người giúp em để em thống kê lại số người học , nếu chưa đọc được thì em sẽ contact cho họ sau ạ
    P/S;em rất mong sự giúp đỡ của mọi người như thế là cách tốt nhất để đỡ cháy túi trong tuần này dù mình ko phải trả tiền điện thoại
  2. 2411

2411 Thành viên mới

À wên post lịch học mà chưa có time .Ai học được thì reply lại cho em hoặc ko học dc thì cũng vậy ạ
    Time: 2p.m->4.15p.m.ok
    mọi người nhớ nhé buồn ngủ ghê cơ mai lại đi học rùi thứ tư còn đi du ngoạn học tập nữa chứ
    Buồn ngủ wwá nhưng phải bắn gunbound xong đã hichic
  3. romanticgirl84_vn

romanticgirl84_vn Thành viên mới

ôi chị Thuỳ là cô giáo của tớ đấy2411 ui gọi chị là ngoài đời thui nha vì teacher còn trẻ U30 nhưng post lên EC và trong class phải kêu cô chứtớ học cô từ hồi chưa biết vẹo gì cả,e hèm từ hồi hè là tớ học basic class từ đầu ở chỗ Khâm Thiên,sau học hết pre-intermediate thì cô giáo chưa tổ chức được lớp intermediate ban ngày nên tớ phải nghỉ hưu gần 2 tháng nay roàithế lớp học thứ 3 5 và 6 vào 2h hả ấy,cho tớ tham gia với nhá,tớ không có di động đâu nhưng tớ đăng kí với ấy nhé và chắc chắn đi học vì tớ là tớ thích học cô lắmhồi biết cô tớ 1 chữ bẻ đôi cũng tra từ điển còn giờ mới hơn nửa năm tớ đã đi gia sư Tiếng Anh cho mấy vẹo cấp 3 được roài,công nhận học cô 1 buổi luowngj kthức được nhìu,suớng nhất là cô này nhiệt tình và cởi mở,hỏi cái gì cũng không ngạithế bây giờ cô chuyển sang dạy ở Phương Mai hả ấy vì tớ có đi tìm lại cô nhưng cô không còn dạy ở mấy chỗ cũ nữatớ sắp thi TOEFL vào quãng tháng 7 năm nay và vừa rùi có đi học Mr.Strong của các EC member gthiệu nhưng càng học tớ càng thấy boringmay quá cảm ơn 2411 nhiều đã giúp tớ tìm lại được cô,từ đầu tớ bán tín bán nghi có phải cô T trưóc dạy tớ không nhưng sau tớ mò đưọc cái bài của bạn Hoàng thì đúng cô giáo tớ rùi,nhưng email cô trước tớ còn giữ cái card là thuy_ed@yahoo.com chứ không phải thuy_edu nhỉ?
    theo tớ biết cô dạy thêm cũng không nhiều đâu và chỉ hạn chế lớp theo kiểu gia đình nên hình như 1 lớp không để quá 20 nhân đâukhoảng 20 có khi đã tách rùi ấy chứ nên sống chết gì cũng phải để tớ 1 suất nháhui,để post được cái này lên tớ phải đăng kí nick mới ghét chứthui tớ sẽ chăm up bài hộ 2411 và vote cho ấy 5* nhé,hoan hô!cô ơi em nhớ cô quá hờ hơ
  4. no_love_no_pain

no_love_no_pain Thành viên mới

Mình rất muốn đi học nhưng buổi chiều thì không được rồi vì còn bận đi làm bạn có thể chuyển vào tối được không vì ban ngày có những bạn vướng đi học và đi làm thì chắc không đi được đâu, hi vọng lớp học của chúng ta sẽ có thêm nhiều thành viên mới
  5. 2411

2411 Thành viên mới

to no_love_no_pain: sory bạn vì ko thể chuyển buổi được nhưng bạn vẫn có thể học được nhưng chỉ sợ lớp này bạn chemn vào thì hơi khổ thui nhưnhg hiện giờ lơp intẻ này học gần nửa tháng rùi học vào 3,5,CN từ 6 h tối thì phải , bạn di học theo địa chỉ nè:Phòng 201 ngách 4/15 ngõ 4 TT Phương Mai , hoặc có gì gửi qua mail của chị thuỳ cũng được : thuy_ed@yahoo.com
    Mình thực sự hi vọng bạn có thể đi học được
    to romanticgirl84_vn: chị thuỳ cũng bảo với tớ chị đã hứa với mấy bạn lớp basic cũ sẽ mở một lớp intẻ cho các bạn nhưng lâu rùi nên chị đang có ý định rủ các bạn học chung vào lớp này đây
    Uh thì tại tớ cứ nhầm tại cái địa chỉ đó tớ hay nhớ kiểu thé nên post cũng như vậy luôn , hihi
  6. 2411

2411 Thành viên mới

Dạ đề nghị mọi người quan tâm đến những điều em đã nói ạ , dù học hay ko học thì cũng ghi ra một đặc điểm nào đó nhận dạng như số phone hoặc mail là dược ạ
    Thanks mọi người vì đã giúp đỡ
  7. romanticgirl84_vn

2411 ơi,ấy có danh sách bao nhiu người rùi,nếu còn chỗ để tớ gọi cho mấy bạn hồi trước học pre với tớ nhébọn nó đang máu đi học lại lớp cô Tcho tớ nhanh chân cái ko quá 15 người chắc gì cô đã agree
  8. 2411

2411 Thành viên mới

Dạ cô bảo chỉ cần 7 nhân là ok thuia j vì đó là đội hình lí tưởng giờ thì tính cả bạn nữa là 7 ok rùi vì có 2 người bỏ còn mấy người kia ko biết thế nào ạ , nhưng để hum nào tớ phone cho họ xem ra sao nên bây h dang hạn chế các cuộc gọi mừ
  9. no_love_no_pain

no_love_no_pain Thành viên mới

Bạn cho mình số điện thoại của cô được không nhắn tin cho mình theo số 0983980388 nhé. THanks bạn nhiều
  10. romanticgirl84_vn

tớ thay mặt Hương trả lời no love_no pain nhé:
    số mobile của cô là 0904112110 nhưng sim cô đang bị hỏng nên sóng chập chờn lúc gọi được lúc khôngtớ kinh nghiệm mấy ngày nay là gọi lần 1 không được thì úp máy xuống gọi lạilà ok ngay
    nếu không ấy mail cho cô theo email là thuy_ed@yahoo.com thì cô mail lại cho ngay,hoặc như tớ là xộc thẳng đến địa chỉ dạy của cô la phòng 201 nhà A12 TT Phương Mai gần BV Việt Pháp ấy,nếu cần tìm hiểu kĩ ấy xem 1 cái chủ đề ở dưới tên là"Lớp học TA khai giảng giữ tháng 12..."thì có cái lich học nè
    18h các ngày 2,4,6 là lớp basic1,giống hệt lớp đấy là lớp basic 2 lúc 2h chiều thứ 3,4 và 7(tớ vừa xin cho em tớ học hum qua)
    còn cái lớp ấy đang hỏi có 1 lớp buổi tối vào 6h thứ 3,5,CN đấy
    cả 3 lớp trên đều khai giảng được nửa tháng rồi
    còn lớp Hương đang mở là lớp chiều cũng intermediate
    nói chung theo tớ bạn mà đang máu học hoặc đang cần học thì bạn tìm đúng sư phụ rồi đấychúc ấy sớm improve được cái English của ấy