1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng 322 (2011 - 2012)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Dfg, 15/03/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Dfg

Dfg Thành viên mới

Chờ đợi luôn luôn là điều thú vị nhỉ :D Biết bao nhiêu cảm xúc, cảm giác, suy nghĩ, và định kiến được phơi bày :D
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Chờ đợi luôn luôn là điều thú vị nhỉ :D Biết bao nhiêu cảm xúc, cảm giác, suy nghĩ, và định kiến được phơi bày :D
  2. SebolCat

SebolCat Thành viên mới

Cảm ơn những câu nói thật lòng của bạn!
  3. hoatim2011

hoatim2011 Thành viên mới

as
    Khi bạn được đi học mà bạn mang được những kiến thức ở các nước tiên tiến về là bạn đã góp một phần nhỏ vào xây dựng đất nước rồi, nếu bạn được lên chức, bạn giàu có là bạn cũng đã góp một phần làm đất nước giàu có rồi. Trong bao nhiêu kẻ theo giặc thì vẫn có những người đứng lên vì đất nước thì chúng ta mới có hòa bình của ngày hôm nay mà ngồi đây tranh luận, chỉ trích nhau đấy. Nếu bạn có tư tưởng này thì mong rằng khi đi học tiếp xúc với những tư tưởng mới bạn sẽ thay đổi
  4. thubay

thubay Thành viên mới

Hic, Ths, Ts mà vẫn là thường dân thì thay đổi được gì đối với cơ chế hiện tại, thì làm được gì nào . chưa thò đầu ra đã bị các loại cơ chế từ bé đến lớn đè cổ rồi, ở đấy mà xây dựng. Lo cho bản thân và gia đình được chu toàn đã là hết sức mình rồi.
    Tôi thực sự muốn bỏ công bỏ sức ra để xây dựng đất nước, thế thì ai sẽ bỏ công bỏ sức ra lo cho cuộc sống của tôi, của gia đình tôi. Sống trong một xã hội mà ăn thì chết, không ăn thì cũng chết này thì biết tin ai bây giờ.
  5. Dfg

Dfg Thành viên mới

[r2)] dzo cho ý kiến của Mạnh Hà cái
  6. trangpn

trangpn Thành viên mới

Nếu kết quả đã duyệt xong sao cần phải gần cuối tháng mới có kết quả vậy bạn? Mình ở miền Nam, nghe tin có kết quả rồi mà không biết hỏi ai càng sốt ruột. Kết quả của bạn canada2011 có như ý không?
  7. vnhome

vnhome Thành viên mới

Em nghe tin đồn sau khi công bố kết quả 322 năm nay sẽ có đợt bổ sung nữa mọi người ạ!
  8. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

tớ cũng nghĩ 322 sẽ dồn hết cho năm nay và năm sau, vì năm sau nữa hình như đề án này dừng lại, và dc thay thế bằng cái 911 thì phải. ko biết có đúng ko.
  9. trangpn

trangpn Thành viên mới

Mình cũng nghe nói 322 sẽ được thay bằng 911 nhưng không biết khi nào bắt đầu. Nhưng thật sự cũng mong năm nay có kết quả luôn, nếu không chưa biết có đủ kiên trì để theo cái đề án mới không.
  10. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

nhưng cái 911 này chỉ chú trọng đào tạo TS, nên các bác muốn làm ThS sớm thì nên tập trung vào đợt năm nay hoặc năm sau để được việc cho mình.