1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng 322 (2011 - 2012)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Dfg, 15/03/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. cauduongvietnam

cauduongvietnam Thành viên mới

Cũng mong là 911 ra sớm, có rất nhiều thông tin nhưng chưa biết chắc là 911 khi nào ra? theo luật thì thông tư là hướng dẫn cuối cùng của 1 đề án đã được phê duyệt, khi thông tư ban hành thì chắc đề án đã có khả thi triển khai và có tiền...Nhưng đó là giả thiết còn thực tế ko biết sao? Các bạn có thông tin gì mới về 911 thì update cho nhau nhé

Mình nghe 1 thông tin ở 1 người bạn là hi vọng 1 tháng nữa sẽ triển khai 911 vì đã có kinh phí về VIED, hiện VIED đã có tiền, điều ấy cũng phù hợp với thời gian hiệu lực thi hành thông tư đề án 911 là 26.11.2012...Tất cả cũng chỉ là hi vọng các bạn à...Hi vọng các bạn lên BOX này để chia sẻ với nhau....
  2. nhatro

nhatro Thành viên mới

Đã có thông báo tuyển sinh 911 rồi đó các bạn. Nhưng sao không thấy phần thông tin dành cho đối tượng của 322?
  3. cauduongvietnam

cauduongvietnam Thành viên mới

Mình cũng đang thắc mắc giống bạn đấy, mình đang sợ Vied bắt mấy anh em 322 năm 2011 làm lại hồ sơ từ đầu thì coi như toi, làm sao trường có thể cử bạn 322 năm ngoái vào shortlist 911 của trường đã quy hoạch từ trước được...Mấy bạn nào 322 năm ngoái thì vào đây để thảo luận về vấn đề 911 cho nhóm 322 năm 2011 để chúng ta cùng đưa ra hướng giải quyết.
  4. leefysik

leefysik Thành viên mới

Neu hoc post-grad ma theo chuong trinh VEF hay 911
    va sau khi tot nghiep lay bang MSc hay PhD
    ma khong tro ve Vietnam cong tac thi co bi sao khong?
    Cau hoi thu 2 la:
    trong qua trinh hoc tap, nghien cuu cua sinh vien theo VEF hay 911 ma that bai, vi du: hoc qua kem, hay bi mental illness em vi du nhu the
    thi nguoi nay co phai hoan tra tien khong
  5. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

1. lấy tiền thuế của nhân dân để đi học mà ko trở về cống hiến thì ko dám ngẩng mặt với quê hương
    2. Học kém, hay gặp vấn đề gì mà bị dừng học, trường trả về, thì phải hoàn trả tiền. Đó là điều đương nhiên!
  6. Thien-Long

Thien-Long Thành viên mới

Cái này chỉ có tiến sĩ thôi sao các bác?
  7. metitcoi212

metitcoi212 Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi, khi apply 322 Bộ có công bố danh sách các ứng viên dự tuyển sau khi hết hạn nộp hồ sơ ko? Hay bộ chỉ công bố danh sách trúng tuyển sau này thôi?
    Ngoài ra thì Bộ công bố danh sách trúng tuyển có đúng hạn dự kiến ko hay thường chậm hơn?
    Và trường hợp nộp hồ sơ mà chưa có offer của Trường thì khả năng đỗ thế nào?
    Tks các bạn nhiều nhé