1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Chính phủ Ireland 2015-2016 (Irish Aid)

Chủ đề trong 'Du học' bởi minhhue89, 09/10/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thaohien1812

Thaohien1812 Thành viên mới

Em chào anh/chị
    E cũng muốn apply học bổng ngành Msc International Business
    E học NEU GPA 8,49/10 chuyên ngành International Búsiness
    E đi làm xuất nhập khẩu được 1 năm thì nghỉ việc đang học ôn thi Ielts, khoảng tháng 9 này e thi (~6.5)
    Kinh nghiệm tình nguyện của e ko có gì nổi bật vì ngày xưa toàn học học thôi ạ :((
    A/c thấy e có khả năng apply đc những học bổng nào để chi phí đi du học là thấp nhất tại vì nhà e cũng không có điều kiện mấy ạ
    E cám ơn anh/chị
  2. phuong84ftu

phuong84ftu Thành viên rất tích cực

@Thaohien1812 về tài chính, em có thể tìm các hb toàn phần, của chính phủ hoặc các trường cũng có. Nếu khá hơn thì tìm các nước đang miễn giảm học phí cho bậc thạc sỹ (kiểm tra Đức nhé, chị ko rành lắm). Cái này em phải tự tìm hiểu thôi, câu hỏi của em, khó có anh chị nào trả lời được.
    Về hoạt động xã hội, ngày trc không tham gia nhiều thì bây giờ em tham gia nhiều vào, nhất là mấy hd có chứng nhận, để có bằng chứng lưu lại. Apply hb là con đường dài, ko sợ quá muộn, chỉ xem em có đủ kiên nhẫn không.
    Về kinh nghiệm lv, theo chị, ko nên nghỉ việc, ng ta đánh giá em nhiều qua quá trình làm việc, em đang làm gì, có định hướng gì cho tương lai, có phù hợp với mục tiêu của họ ko, chứ ko phải đánh giá là em tâm huyết với học bổng đến nỗi bỏ làm để ôn thi và kiếm bổng.
    Về điểm ĐH, em thừa đạt chuẩn rồi, no comment nữa nhé.

Chúc em thành công.
  3. ChrisRedfield

ChrisRedfield Thành viên quen thuộc

Các bác cho em hỏi sao đọc Yêu cầu đầu vào của HB là: "be currently employed by an Irish Aid partner organization and nominated by that organization to apply" thì chỉ dành cho những người làm việc liên quan đến Irish Aid thôi hay sao ạ? Em cảm ơn các bác.
  4. sunflower213

sunflower213 Thành viên rất tích cực

bạn ơi, yêu cầu đó là dành cho chương trình Fellow Program, tức là dành cho các bạn là nhân viên của tổ chức/cơ quan là partner của Irish Aid tại VN.

Còn chương trình IDEAS strand 1/2 là chtrinh khác bạn nhé.
    Bạn đọc kỹ yêu cầu của đúng ctr mà bạn muốn nộp nha.

Chúc bạn may mắn!

5. Jeff_Ng

Jeff_Ng Thành viên tích cực

Phủi bụi phủi bụi, ôi 1 thời oanh liệt...
    phuong84ftu thích bài này.