1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng cho dân kiến trúc!

Chủ đề trong 'Du học' bởi huisno1, 19/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huisno1

huisno1 Thành viên mới

MÌnh vô diễn đàn cũng đã lâu. Đọc nhiều bài nhưng cm thì ít,lười lắm. Mình thấy diễn đàn ít dân kiến quá, không biết vì sao. Mình tìm học bổng kiến trúc lâu lắm rồi. Năm ngoái lúc biết đến HSP thì muộn nộp hồ sơ. Năm nay thì stop funding, buồn khủng khiếp! Mình sục sạo internet mà sao tìm Architecture scholarship khó quá! Các bạn dân kiến và các bạn biết về học bổng cho dân kiến tham gia post này nhé. Chia sẻ thông tin cho kiến trúc sư tụi mình với!:P:P:P
  2. hoanghaxd

hoanghaxd Thành viên mới

Nếu bạn có thể lên trung tâm hợp tác - đối ngoại của các trường.,sẽ có những thông tin phù hợp. Ngành kiến trúc ở nước ngoài dường như ko được ưu tiên tài trợ học bổng lắm. Đa phần mình thấy đi du học tự túc hoặc được nhà trường cử đi nghiên cứu sinh. Chúc bạn sớm thành công.
  3. hungk9

hungk9 Thành viên mới

Mình thấy trường ETH của mình có học bổng trường cho ngành kiến trúc đấy. hoặc học bổng chính phủ thụy sỹ cũng có dành cho ngành kiến trúc.
    Bạn thử vào website của ETH xem sao http://www.ethz.ch/index_EN
  4. TungKelvin

TungKelvin Du học Moderator

5. huisno1

huisno1 Thành viên mới

@hoanghaxd: Bạn là dân xây dựng hả? Cảm ơn ý kiến của bạn. Trung tâm hợp tác đối ngoại là của các trường kiến trúc hay tất cả bạn? Nếu mình học trường A nhưng đến xin thông tin ở trường B có được không?
    @hungk9: Mình nghe khá nhiều về các học bổng của chính phủ các nước nhưng mình chưa hiểu lắm về trình tự thực hiện. Bạn có thể giúp mình không?
    @TungKelvin: Cảm ơn Tùng, mình có để lại lời nhắn trong blog của bạn và có mail cho bạn, bạn có nhận được không? Những câu hỏi trên của mình, nếu bạn giúp được thì cho mình ý kiến với nhé.
    Cảm ơn tất cả các bạn.
  6. Kohji

Kohji Thành viên mới

http://www.adb.org/JSP/institutions.asp

Bạn thử tìm hiểu học bổng ADB, có Master of Architecture của EWC, Hawaii, US. Mình học quy hoạch, học bổng còn ít hơn cả kiến trúc! :D
  7. huisno1

huisno1 Thành viên mới

Cảm ơn bạn. Nhưng mình chỉ có iBT, trong khi ADB đòi Ielt, hic. CÓ nên thi thêm không ta?
  8. hungk9

hungk9 Thành viên mới

Thế à, thế ko quy đổi từ iBT sang IE được à?? Phải được chứ nhỉ? thử hỏi thêm xem sao??
    Về hb chính phủ, tớ biết mỗi Thụy Sỹ, :D, bạn có thể đọc bài trên diễn đàn :"> ke ke
  9. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Bách khoa Milan (Polimi) http://www.english.polimi.it/ những năm vừa rồi năm nào cũng có sinh viên Việt Nam sang học kiến trúc (học bổng toàn phần của trường, học bổng của tỉnh, tự túc đều có cả).

Mình sẽ PM cho bạn chủ topic YM và contact của 2 bạn (1 vừa học xong thạc sĩ kiến trúc Polimi, 1 đã tốt nghiệp Polimi đang ở lại làm việc nhưng kô phải kiến trúc). Bạn nào khác cần contact thì PM cho mình.
  10. huisno1

huisno1 Thành viên mới

Quý báu quá bạn ơi. Mình cảm ơn bạn rất nhiều, bạn PM vô đây cho mình cũng được. MInh chờ!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Quý báu quá bạn ơi. Mình cảm ơn bạn rất nhiều, bạn PM vô đây cho mình cũng được. MInh chờ!