1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Endeavour (Úc) 2009 - vocational training, MA & MSc, PhD & Post-Doc

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 29/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. biasg2008

biasg2008 Thành viên mới

Em định sang năm mới apply, nhưng vẫn up giúp các bác
  2. flamingoo

flamingoo Thành viên mới

bạn nì cũng đi Brisbane giống mình nè, ko biết có phải UQ lun không nhỉ? ah, sau khi tớ send cái declaration thì nhận được email ngay bảo là tuần sau sẽ thông báo cụ thể để take up the award.
  3. ledanchau

ledanchau Thành viên mới

ban flamingo jì di chung brisbane voi minh rui ne..vui ghia...minh hit ko hoc UQ...mình hoc advanced diploma ah..nen hoc o martin college..co ji cho minh thong tin lien lac hen
  4. tuyetiet

tuyetiet Thành viên mới

Các bác ơi, sao im lặng thế. 2 hôm trước em về quê ăn cưới nên ko check mail. Hôm nay vừa ra đã nhận được thư của bọn End giục gửi cho trường (mình đăng ký học ý) cái thư confirm về học bổng đề trường nó fát cho cái letter of enrolment để đăng ký xin visa. . Có bác nào có thêm thông tin gì ko ạ? Em đã gửi sang trường UniSA của em roài. Mà chẳng thấy gì. Ko hiểu liệu trường nó có "đá" em ko nhỉ????
  5. tuyetiet

tuyetiet Thành viên mới

Các bác ơi, sao im lặng thế. 2 hôm trước em về quê ăn cưới nên ko check mail . HÔm nay ra cái đã nhận được mail further information của End, em mừng quá. Nội dung nhắc mình gửi cái attached mà End gửi cho trường (mình đăng ký học) để trường và End liên lạc với nhau và trường cho mình xin cái letter of enrolment. Sau đó lấy thư confirm học bổng và thư xác nhận học để xin visa. Có bác nào có thông tin gì đó chia sẻ đi ạ. Để anh em còn bít đường mà cập nhật.
  6. Raul

Raul Thành viên quen thuộc

Các bạn ơi, đã quá thời hạn accept học bổng dc 1 tuần rồi. Đã có bạn nào ở reserve list được contact chưa? Có bạn nào được En mà bỏ không?
    Hĩ, mình nóng ruột quá, đang trong reserve list của nó. Hôm trước thi IE của ADS chán quá, nên mong cái HB này. Nghe nói nhiều bác vừa được En vừa dc các HB khác như ALA, Chev, Full... sẽ bỏ cái này phải ko? Bác nào có kinh nghiệm gì về vụ reserve list các năm trước cho biết thông tin cái nhé.
    Thank so much!
    Được raul sửa chữa / chuyển vào 11:17 ngày 11/11/2008
  7. anti_anti_shock

anti_anti_shock Thành viên mới

Tớ có đứa bạn năm ngoái ở reserve list sau được đẩy lên vì có người k nhận HB đấy. Nhưng tới tận tháng 2 năm sau nó mới đc thông báo cơ hê hê. Lúc đấy nó đã định cho Endeavour vào dĩ vãng rồi.
  8. xoaixanhchammuoi

xoaixanhchammuoi Thành viên mới

Các pác ơi cho iem hỏi cái. Đang viết mấy bài essay dài lê thê cá trê của nó thì thấy cái topic này :
    Please provide details, including proposed dates and locations, of any fieldwork you plan to undertake as part of your Endeavour Award. Please note that your proposed fieldwork must be undertaken in a participating country for the Endeavour Award you are applying for. (Maximum 100 words)
    Ngẩn tò te chả hỉu j cả, viết email hỏi tụi nó thì đang chờ dài cổ. Có pác nào bít cái này thỉ chỉ giáo giùm e cái.
    Many tks in advance
  9. children_of_condom

children_of_condom Thành viên mới

Chài, cái thớt này đậy nắp xả nước từ đời nảo đời nào rồi mờ, kụ nào móc lên làm em lại nhớ kỷ niệm bùn
  10. Vinhlocex

Vinhlocex Thành viên mới

Cho em hỏi tí để có kinh nghiệm cho năm sau.Em sắp tốt nghiệp 2 bằng ĐH nhưng mỗi bằng chỉ khoảng 7.5. Vậy có thể xem là lợi thế cạnh tranh không. 4 năm ĐH làm bí thư.3 năm cấp 3 cũng là bí thư.vậy mình viết essay chỉ đề cập thôi hay phải có gì đó để chứng minh ko và việc đó có là gì lớn lao ko.Em sắp làm luận văn ngành Marketing bằng 2 trong 2 bằng của em.Em có nên xin làm LV với đề tài của Khoa ko.Như vậy có lợi thế gì không.mong sự góp ý chân thành.em đang phấn đấu