1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Eramus Mundus nhiều ngành học Master

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 20/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. myvelvetyrose

myvelvetyrose Thành viên mới

Đây là list các ngành lớn:
    * Agricultural and forestry sciences
    * Architecture, urban and regional planning
    * Art and design
    * Business studies, management sciences
    * Communication and information sciences
    * Education, teacher training
    * Engineering, technology
    * Geography, earth and environmental studies
    * Health sciences
    * Humanities
    * Languages and philological sciences
    * Law
    * Mathematics, informatics
    * Natural sciences
    * Social sciences (including Economics)
    * Other
    o Adapted physical activity
    o Cultural sciences
    o e-Business, e-Commerce

2. alfomega

alfomega Thành viên mới

Mylove làm ơn check lại giúp xem có đúng là deadline cho third-country students năm 07/08 là 28/2/2007 không?
    Many thanks
  3. myvelvetyrose

deadline mỗi ngành mỗi khác, bạn cần vào trực tiếp site của consortium đó check cẩn thận.
    P/S: Tên tớ ko fải mylove
  4. pigpiglove

pigpiglove Thành viên mới

cho em hỏi 1 cau học master ỡ day rùi em sang USA hoc PHD được hem vạy
  5. myvelvetyrose

Bác hỏi giống như em hỏi bác thế này nhé:
    "Em có người yêu rồi, em có lấy vợ được không bác?"
  6. waya

waya Thành viên mới

Cai hoc bong nay tuy it thong tin nhung ma lai de dau vi applicants chu yeu lam viec voi truong chu khong qua Vietnamese counterpart nen co hoi la binh dang cho tat ca moi nguoi. Hoc bong nay thuoc dang giau co nhat chau Au nen bao dam la ban se song du gia va neu biet tiet kiem thi van co the di du lich chau Au va dem 1 it tien ve lam qua cho gia dinh.
    Neu ai co quan tam den hoc bong nay thi vao website:
    http://ec.europa.eu/education/programmes/mundus/projects/index_en.html
    O day co link den truong coordinate cac chuong trinh nay. Tren trang web cua truong co day du thong tin cho ban ve dieu kien, quy trinh xet tuyen, cac mon hoc trong chuong trinh, ten giao su, tham chi co ca indicative reading list cho tung mon hoc nua.
    Minh khong biet tieu chi xet chon cua cac chuong trinh khac nhu the nao chu cua M.A Economics of International Trade and European Integration co guideline rat ro rang ve cac buoc xet tuyen ma sau khi ban tham gia khoa hoc thi truong se cho ban xem (for reference). Minh co copy duoc quy trinh xet tuyen do nen post cho cac ban tham khao ne. Minh nghi cac chuong trinh khac chac cung vay.
    Nhin chung da goi la hoc bong thi phai competitive nhung ma minh khuyen cac ban la phai can dam thu chu dung nghi "chac khong den luot minh". Luc minh apply minh cung khong serious lam nen ho so cung khong "dep", bang TOEFL thi da invalid duoc 2 nam va luc nguoi ta bao dong application fee thi lai dua 1 tai khoan the tin dung invalid lam nguoi ta khong charge tien tu tai khoan do duoc. Va sau do thi minh cung chang thay ho charge tien nua nen nghi la out rui, vay ma cuoi cung lai dau. Vay nen tum lai 1 cau la "go for it!"
    Chuc cac ban thanh cong va nam sau sang chau Au du lich. A quen, du hoc chu.
    Binh Minh
  7. waya

waya Thành viên mới

Quen nua, minh khong biet cac nganh khac thi sao cu coordinator cua nganh minh cu dung ngay 5 hang thang la gui tien vao tai khoan cho bon minh chu khong co tre dau.
    BM
  8. stellarvu

stellarvu Thành viên mới

Có 1 vấn đề e mún hỏi các bác là nó yêu cầu mình phải có bachelor of economics, nhưung e học về social sience nên k có bằng kinh tế này, nhưng bù lại ngành em học có học kinh tế và em cũng đang làm kinh doanh xuất nhập khẩu, liệu nó có chấp nhận k nhỉ?????
  9. myvelvetyrose

Cám ơn nhiều lắm.
  10. wealth

wealth Thành viên mới

Bac waya- hay Binh Minh cho em hoi voi. Cai Erasmus cua bac duoc nam ngoai yeu cau Toefl co cao khong a. Nam ngoai em cung nop Khoa hoc cua Bac M.A Economics of International Trade and European Integration ma chang thay goi em khong biet the nao. Toefl cua em duoc 595, GRE 1160, GPA:7.93, Em tot nghiep DH Ngoai thuong, 2 nam kinh nghiem. Ho tra loi em la diem cua em hoi thap. Em khong biet tieu chi tuyen chon the nao ca. Neu nam nay em apply lai khoa hoc day co duoc khong a. Ho co yeu tien di lam khong a hay la thich moi ra truong.Hay la cai SOP cua em viet gio qua, nhung em nghi la cung khong te lam.
    Em thay mat hy vong qua. Bac co the giup em duoc khong.
    Neu em apply lai thi co duoc welcome khong bac nhi.
    Chao bac.Cam on Bac nhieu. Bac co the cho em Mail cua Bac de em hoi ki duoc khong.