1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Eramus Mundus nhiều ngành học Master

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 20/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wealth

wealth Thành viên mới

Bac Binh Minh oi cho em em voi. Nam ngoai em cugn apply khoa hoc cua bac nhung ma khong duoc. Toefl :595, GRE:1160, GPA:7.93,2 year
    s working experience, Em hoc Economis an Busines va nhieu thanh tich hoat dong khac. Em that vong qua. Neu nam nay em apply lai co duoc khong ha bac. Bac chia se kinh nghiem voi. Hay la so em viet SOP do qua, nhung ma em nghi chac cung khogn qua te lam.
    Bac giup em voi. Chan thanh hau ta. Bac cot he cho em dia chi mail cua bac de em hoi duoc khong.
  2. waya

waya Thành viên mới

Ban wealth than men,
    Trinh do tieng Anh minh nghi chac la cung quan trong doi voi ho day vi minh thay nhung dua hoc trong chuong trinh tieng Anh deu kha ca (tru nhung dua khong duoc hoc bong). Vay nen neu van con thoi gian thi ban nen improve diem TOEFL va dau tu cho bai statement of purpose. Nam vua roi co 4 nguoi Vietnam duoc hoc bong cho nganh nay, 1 chi dang lam giang vien cua Hoc vien Ngan hang (Hanoi), 1 chi lam o Vien nghien cuu kinh te the gioi (Hanoi, moi hoc master o Uc xong), 1 chi lam o So ngoai vu (TP.HCM), con minh tot nghiep duoc 1 nam va dang di lam o Ngan hang ACB. Minh thay dac diem chung cua nhung nguoi hoc chuong trinh nay la "mo lam giao su" (ngoai tru mot vai nguoi nhu minh va chi o So ngoai vu). Co nhieu nguoi dang hoc hoac da co 1 bang Master. Vay nen neu ban the hien y muon nghien cuu ve cac van de kinh te gi gi do trong statement of purpose cua ban thi chac la ho danh gia cao. Con minh thi nhu da noi luc dau chi dinh thu thoi nen minh cung chang dau tu cho bai Essay lam, nop cung tre nua, dung 21:00h ngay 31/12 (deadline) de lay cai postmark
    Khong biet la minh co giup gi ban duoc khong nhung ma neu ban can gi thi *****i nha.
  3. waya

waya Thành viên mới

Bac wealth oi,
    Bac hoi nguoi ta welcome khong neu ma apply lai. Minh nghi la co, ho chac cung khong nho la bac da apply nua neu bac khong khai
    Diem cua minh GPA cung khoang 8.1 ma thoi, TOEFL luc nop thi 617 diem nhung ma invalid, khong co them 1 cai bang nao nua het!
    Vay nen bac cu apply lai di nhe!
  4. chuaaico

chuaaico Thành viên mới

Anh chị em nào muốn học security and mobile computing thì vào đây
    http://www.tkk.fi/Units/CSE/NordSecMob/admission/index.html
    Cái này đến 1/11 là có form, sau đó đến 3/1 là deadline. Tớ có kinh nghiệm xương máu là nên làm càng sớm càng tốt. Làm muộn là tòan phải cắn răng gửi DHL hay TNT, mà còn chưa biết kết qua ra sao.
    Về trang web của EU, theo mình ở đó chỉ đơn giản là họ thông báo cấp tiền cho khóa học nào. Bạn cứ làm hồ sơ nhập học vào các khóa như trường hợp bình thường, rồi sẽ có option nào đó là tôi muốn xin Erasmus Mundus (EM). Đó là lý do tại sao không có chuẩn chung TOEFL cho EM, mà nó phụ thuộc vào từng khóa học.
    Khách quan mà nói thì EM là học bổng tiền nhiều và dễ được (tính đến năm ngóai). Còn chần chờ gì nữa, chiến thôi!
  5. myvelvetyrose

myvelvetyrose Thành viên mới

Tớ vừa tìm hiểu thấy EM rất khoái nhân viên ngân hàng, mấy đứa cùng ngành tớ từ Malay với Indo toàn là dân cả ngày ngồi trên tiền cả
    Các bác ngan hàng tích cực nhé.
  6. chichick

chichick Thành viên mới

các bạn cho tớ hỏi một chút trong cái application form với
    họ yeu cau dien vao một cái bảng educational record, trong đó ghi
    secondary, theme và 3 key subjects : đây có phải là thông tin về trường cấp 3 không, chẳng lẽ lại là cấp 2?, theme và subject là cái gì đây?
    trong Bcs có 3 level Bcs first, 2.1 và 2.2, cái này tương đương thế nào trong hệ thống giáo dục của mình. Tớ trót click vào cái button apply rồi, chẳng biết có được làm lại không nữa
  7. tinhguitarist

tinhguitarist Thành viên mới

Bạn ơi, cho mình hỏi chút, khi apply cho cái học bổng này có cần application fee kô vậy. Nếu mà nó đòi application fee thì khó cho sinh viên Việt Nam quá: tiền ít, lại không có cre*** card. Hy vọng nó không bắt đóng application fee
  8. tucquakhongchiuduoc

tucquakhongchiuduoc Thành viên mới

@tinhguitarist: Application fee thi tuy tung hoc bong. Ban nen xem thong bao chi tiet cua tung chuong trinh.
    @wealth: theo kinh nghiem cua minh thi ban nen doc ky phan mo ta khoa hoc. Dua vao viec khoa hoc se cung cap cho ban nhung gi sau khi hoc xong, viet statement se hieu qua hon.
  9. TC2CK

TC2CK Thành viên mới

Tớ đang apply chương trình NordSecMob. Chuaaico cho tớ hỏi với. Đọc bài trước thấy wealth apply vào chương trình "Economics of International Trade and European Integration", được 595 TOEFL mà waya vẫn khuyên nên improve, tớ check thì thấy chương trình này chỉ yêu cầu 230 CBT (chắc tương đương 570-580 PBT). Hic, tớ lo quá, vì điểm TOEFL của tớ chỉ vừa đúng bằng minimum requirement của NordSecMob (580 PBT), TWE chỉ được 4.0, có muốn improve thì bây giờ cũng không kịp. Nếu không phiền thì Chuaaico share profile nhé, tớ tốt nghiệp ĐHBKHN, GPA 8.56, chưa thi GRE, > 1 năm kinh nghiệm, nhưng là kinh nghiệm về software engineering :((
  10. huongxx

huongxx Thành viên mới

Cho tem hỏi với, là tớ tìm mãi mà chả thấy có nói gì đến ngành Chemistry gì thế. Bác nào có thông tin gì về Chemistry cho em đi. Cám ơn các bác nhiều.