1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Eramus Mundus nhiều ngành học Master

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 20/10/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. autumn_fall

autumn_fall Thành viên mới

Mình cũng định apply EM năm nay. Mình muốn hỏi một câu: mình apply 2 or 3 courses cùng một lúc có được không; cũng như mình apply nhiều trường cùng một lúc vậy? Giả sử như mình apply 2 trường và cùng được accept cả 2 trường, đến lúc 2 trường đó cùng gửi hồ sơ của mình lên EC để apply EM thì họ sẽ xét hồ sơ thế nào nhỉ? vì mình tìm được 2 khoá mình đều muốn học, đang băn khoăn không biết nên chọn khoá nào!!!!!!!!!!
    hôm vừa rồi có buổi hội thảo về EM ở trường KTQD nhưng mình đến muộn nên qua mất phần presentation rồi, không biết hôm đó họ có đề cập đến trường hợp như thế này không nhỉ? ai biết thì chỉ cho mình với!
  2. TC2CK

TC2CK Thành viên mới

Phần introduction của buổi hôm đó cũng không có gì đâu bạn ạ, toàn là những thông tin mình đã đọc được trên web. Tớ nhớ là trong phần hỏi đáp, có bạn cũng hỏi về việc apply nhiều khóa cùng lúc, họ chỉ nói là liệu bạn có đủ sức làm hồ sơ không thôi. Như vậy chắc là apply nhiều cũng không sao đâu nhỉ. Hic, tớ cũng đang quan tâm tới 4 chương trình liền
  3. phuongchicken

phuongchicken Thành viên mới

Ah, tại vì mình thấy bạn bảo là ngay cả trong ngành của bạn (tuc la CS) cung co nhieu chu NH. Nen minh moi hoi vay. Chu con trong cac nganh Economics và Banking thì nhieu chu NH la chuyen bt muh
  4. huongxx

huongxx Thành viên mới

ôi mọi người toàn nói về IT và NH ko à! Tó vào tìm mà chẳng thấy trường nào nói về hoá hữu cơ cả. Tớ học hoá hữu cơ mà. Thế nếu tớ apply cho ngành hoá môi trường thì có được ko nhỉ? Hôm nọ tớ lại hỏi bác Huy là Hoá chung chung thôi. Các bác nào biết chỉ cho tớ với. Hậu tạ các bác "ngàn sao" . À mà cho tớ hỏi thêm là tớ đã tốt nghiệp 2 năm thì có được ko nhỉ?
    ĐA TẠ TẤM CHÂN TÌNH CỦA CÁC BÁC.
  5. myvelvetyrose

myvelvetyrose Thành viên mới

Nhiều ngành liên quan tới hoá lắm mà bác, bác tìm đi. Còn việc bác đi làm 2 năm thì em hỏi: Em quá tuổi luật pháp cho lấy vợ mất 5 năm rồi, có được lấy vợ không bác?
  6. myvelvetyrose

Được bạn ạ, thằng bạn mình làm 2 cái, fail 1. Mình còn biết 1 thằng được cả 2, nó chọn 1.
  7. promotion2

promotion2 Thành viên mới

Moi nguoi cho hoi dealine cua Hb EM khoang khi nao nhi? tren trang web cua no ko thay neu?
  8. yeutrinh

yeutrinh Thành viên mới

các bạn ơi! cho mình hỏi tý: tới tháng 7/2007 mình mới tốt nghiệp thì mình có thể apply được ko?
    mình muốn tìm chỗ học về Art và Design, các bạn giúp mình nhé!
    nếu năm nay mình ko được apply thì năm sau vẫn ok chứ?
  9. myvelvetyrose

OK, you will come there after your graduation.
    Art and Design?, come here Italy.
    You can apply as many times as you like.
    Được myvelvetyrose sửa chữa / chuyển vào 14:30 ngày 03/11/2006
  10. myvelvetyrose

Mỗi ngành có 1 hạn chót khác nhau bạn ạ