1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Eramus Mundus nhiều ngành học Master

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 20/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ken_Heine

Ken_Heine Thành viên mới

Nếu bạn có một bộ hồ sơ tốt thì hoàn toàn có thể yên tâm apply học bổng EM dù IELTS đạt minimum requirement. Nhiều ngành học, trong đó có ngành của mình thường chỉ xét trình độ tiếng Anh như là "điều kiện đủ", có nghĩa là "pass" or "fail". Tất nhiên, tiếng Anh của bạn càng tốt thì càng có lợi trong thời gian học+du lịch ở Châu Âu.
    Được Ken_Heine sửa chữa / chuyển vào 06:54 ngày 02/10/2008
  2. mrhunter708

mrhunter708 Thành viên mới

Lâu lâu lại vào đây kêu ca tý, các bạn EMers năm nay ko biết có bạn nào lấy được học bổng chưa? Bên t thì được hứa lên hứa xuống là cuối tháng 9 là có mà đến đầu tháng 10 rồi vẫn chưa thấy đâu, tiền mang từ nhà đi đóng tiền thuê phòng cũng hết rồi. Sống thì vẫn sống được nhưng mà chẳng được đi đâu. Sắp tới được nghỉ 3 ngày liền mà chắc là ở nhà xem lễ hội bia qua TV.
    @Các bạn apply năm nay: t thấy mọi người chuẩn bị từ rất sớm, chẳng bù t đến sát ngày mới xong hết hồ sơ. T có 1 số kinh nghiệm thế này: sau khi các bạn chọn được những học bổng mình sẽ apply rồi, các bạn đọc kỹ phần yêu cầu, và xem cái gì mình chưa có đủ thì hoàn thành hết: bằng ngoại ngữ chưa có thì đi thi chẳng hạn. Trong các yêu cầu thì có 1 số cái bây giờ vẫn còn thay đổi được: ví dụ như CV của bạn có thể đưọc đánh bóng bằng cách tham gia vào các hoạt động nghiên cứu, tình nguyện ... thư giới thiệu cũng đánh bóng đưọc nếu bạn nhờ vả được giáo sư hay sếp viết cho 1 cái thật hay, SoP cũng vậy, viết đi viết lại nhiều lần cho đến khi nào ưng ý thì thôi. Bạn cũng nên liên lạc với trường bên này từ sớm để chứng tỏ là tao rất quan tâm đến học bổng của mày: kiểu như bạn hỏi về các module học ở bên này ý, có thể họ sẽ cho bạn 1 số ý tưởng hay để viết vào SoP.
    Oài dài quá rồi,học hành ko chịu học toàn lang thang.
    PS: gud luk
  3. cang_ngam_cang_yeu

cang_ngam_cang_yeu Thành viên mới

Bên ngành media bọn tớ nhận đc học bổng rồi ! chậm nửa tháng so với thông báo ban đầu ! Chắc vài ngày nữa ấy nhận đc thôi, vì chuyền tiền quốc tế cũng phải mất 5 đến 7 ngày
  4. vqhvietnam

vqhvietnam Thành viên mới

cơm chưa ăn, gạo còn đó
  5. phuong1612

phuong1612 Thành viên mới

Bên tớ thì họ làm việc rất đúng lịch. Tớ nhận được 2 lần rồi, cứ 20 hàng tháng là nhận!
  6. broccoli85

broccoli85 Thành viên mới

tớ hỏi ngớ ngẩn quá, xóa đi nha''
    Được broccoli85 sửa chữa / chuyển vào 14:04 ngày 03/10/2008
  7. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Em thì ngắm được vài chương trình rồi, đang vật lộn với IELTS thôi. Tâm trạng bây giờ là xì trét. Chán quá. Vào than thở với các bác 1 chút cho đỡ buồn.
    Đường còn dài lắm, phải cố lên thôi... hu hu
  8. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chương trình mình ngắm năm nay cũng đã mở rồi mà mình chưa chuẩn bị tí hồ sơ nào cả. Cuối tháng thi TOEFL. Hik, vào đây cùng than thở và động viên nhau vậy.
  9. maxnhong85

maxnhong85 Thành viên mới

Anh jesuisbanal cố nhên nhé, trên trăm anh nhé
    Tiện thể em cũng vào đây than thở cảnh chờ "gạo", chờ đến cuối tháng mà "gạo" chưa về thì chắc chết đói luôn.
  10. violinist_4

violinist_4 Thành viên mới

hè hè yên tâm đi ko chit đói được đâu. Bọn nó cũng ''''thương'''' mình lắm. Đợi đến lúc tớ còn đúng 14 euro sau cả tuần mì tôm và cơm nguội thì một sáng ngủ dậy thấy xiền thình lình rớt xuống đầu