1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Eramus Mundus nhiều ngành học Master

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 20/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zombie_stomp

zombie_stomp Thành viên mới

Hehe, mình cũng chúc Jesuisbanal may mắn.
  2. zombie_stomp

zombie_stomp Thành viên mới

Bên tớ thì khá thoải mái, ở gần tháng trời rồi mà vẫn chưa phải thanh toán rental. Kể ra Financial Department trường tớ cứ làm ăn chậm như thế lại tốt cho sinh viên ^^. Sang đây học tớ mới thấy EM còn tuyệt vời hơn là tớ nghĩ. Chuyện học hành thì ko nói làm gì, vì mỗi khoá một khác, mỗi người một ngành. Nhưng tớ cực kì thích 1 trong những mục tiêu mà EM đề ra: bring ppl from different cultures together here in Europe. Từ hôm sang tới giờ tớ có đúng một cuối tuần ở trong phòng, còn lại toàn đi. Trường tớ ở UK chịu khó tổ chức cho sinh viên đi chơi phết, mỗi tháng 1 free trip. Cộng thêm tự thân vận động nữa nên tớ đi lại mệt nghỉ. Từ giờ tới X-mas bạn nào sang UK chơi gọi tớ, tớ dẫn đi chơi^^.
  3. vqhvietnam

vqhvietnam Thành viên mới

khi gạo về cả chục ngàn chắc lại chết no :))
  4. 7yearsago

7yearsago Thành viên mới

Các bác đã được hb EM cho em hỏi tí:
    Tiêu chí của EM có đánh giá cao tầm quan trọng của các publication không nhỉ? Em không phải người của các trường or viện, không biết thiếu publication có bị đánh giá thấp hơn không.
  5. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hị, cảm ơn max và zom . Nhớ lúc anh apply là phải truyền lại kinh nghiệm đấy nhé
    Mọi người ơi, sao giờ tháng 10 rồi mà vẫn chưa thấy thông báo về 1 cái EU Education Fair như những năm trước nhỉ. Đặc biệt sự thay đổi về EM năm nay. Mọi người có thông tin gì không ?
    Về câu hỏi của bạn 7years thì qua các bạn của mình đã đạt được EM, tuỳ loại học bổng mà nó có coi trọng publications hay không, nhưng nói chung mình thấy là EM coi trọng GPA, TOEFL và sự phù hợp về ngành học under/ngành bạn làm hiện tại với ngành bạn apply hơn.
  6. asbkd01

asbkd01 Thành viên mới

Hic, xui quá, hum nay có kết quả thi IELTS được 7.0 nhưng điểm wri của mình có 5.5 nên cuối tháng 11 này sẽ fải thi lại rùi. vì apply bên khối Xã hội thì chắc chăn điểm IE sẽ có tính cạnh tranh cao hơn nhiều. Mình dự định apply vào Public Policy,Êuropean Humanities, và HUman Language. Đọc từ trên xuống mà chả thấy có ma nào cùng chung chí hướng cả, hic.
    Nhân tiện đây cho mình hỏi có ai biết email của chị Thảo - người năm ngoái được học bổng về Language của EM k? Thông tin này hình như anh VelvetRose đã từng nói đến rùi mà mình tìm đi tìm lại mà k thấy. Xin cảm ơn cả nhà nhiều và mong sớm nhận được thông tin chia sẻ.
  7. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

cả nhà ơi cho tớ hỏi nếu năm 2008 tớ có apply 1 khoá EM nhưng bị fail. Vậy năm 2009 này, tớ lại apply khoá học đó thì có được ko? (Vì tớ nghĩ năm ngoái tớ chuẩn bị hồ sơ chưa chu đáo)
  8. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 04:59 ngày 12/10/2008
  9. allroadsleadtoRome

Kô thấy ở đâu trong guidebook bảo là cấm kô đc apply lại.
  10. allroadsleadtoRome

Đọc từ trên xuống mà chả thấy có ma nào cùng chung chí hướng cả, hic.
    Hình như ở đây toàn người nên em tìm ma sao tìm ra
    Thông tin này hình như anh VelvetRose đã từng nói đến rùi mà mình tìm đi tìm lại mà k thấy.
    Myvelvetyrose ngày xưa và vqhvietnam ngày nay là 1, đẹp trai như nhau. Và diễn đàn này có chức năng PM (personal massage).
    Được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 05:04 ngày 12/10/2008