1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Eramus Mundus nhiều ngành học Master

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 20/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blackdiamond

blackdiamond Thành viên mới

Xin hỏi các bậc tiền bối đi trước , điểm phẩy đại học khoảng bao nhiêu thì mới có cơ may tiếp cận học bổng ạ ? do không có kinh nghiệm nên mong các bác chỉ dẫn cho !
  2. binhpana

binhpana Thành viên mới

Năm nay ko biết có nhiê?u bạn apply cái na?y ko nhi?, chưa thấy ba?n tán sôi nô?i gi?
    Được binhpana sửa chữa / chuyển vào 11:59 ngày 13/11/2008
  3. happihappi

happihappi Thành viên mới

Chào các bác,
    Em băn khoăn về vấn đề tài chính. Cho em hỏi các bác đã từng nhận được học bổng là số tiền 21K Euro/năm có đủ hoàn toàn cho các chi phí của các bác ở bên ấy không, mình có phải lo liệu gì thêm hay tự túc khoản nào trong 2 năm học không ạ?
    Lý do của câu hỏi này là em đọc trên một diễn đàn về EM thấy trường hợp có một chị được EM. Năm thứ 2 chị ấy bảo được cấp học bổng trong 10 tháng, còn 2 tháng làm Master thesis thì phải tự lo liệu
  4. chitahihu

chitahihu Thành viên mới

Nghe mọi người nói thì đủ,ko vấn đề gì, vì học fi đa fan là rẻ, cá biệt 1 số course đắt nhưng nói chung vẫn ổn.
    Mà forum về EM đấy là gì vậy bạn,dân VN mình hình như ko có forum về EM nhỉ.
  5. unrealdream

unrealdream Thành viên mới

Có bạn nào có chương trình deadline sắp đến chưa, mình toàn thấy sang tháng 1/2009 mới deadline nên đang đủng đỉnh, chết lúc nào ko biết
  6. happihappi

happihappi Thành viên mới

Forum em xem đây bác ạ http://www.tranphu.com/51/viewtopic.php?f=9&t=18401&p=381385 Xem ra nó cũng ko được rôm rả như TTVN nhà mình đâu
    Em muốn hỏi các bác là mình apply vào 2 chương trình EM của cùng 1 trường có được ko ạ? Ví dụ em apply cả MESPOM và MAPP đều gửi application đến Central European University?
  7. Bugs_and_Bees

Bugs_and_Bees Thành viên mới

Mấy chương trình mình tăm tia deadline lần lượt là 1/12 - 15/12 - 31/12, khổ thía cơ chứ, chữ nghĩa cứ chạy nhảy lung tung trong đầu, đến giờ này mà vẫn chưa ra đâu vào đâu
  8. lyzinwhite

lyzinwhite Thành viên mới

Cho em hỏi là mọi người thường gửi hồ sơ sang trường bên Ý bằng dịch vụ nào và mất khoảng bao lâu thì nó được gửi đến nơi ạ ?
  9. minscl

minscl Thành viên mới

Theo mình ko chỉ Ý mà tất cả các nước, tốt nhất nên dùng DHL, coi như đầu tư khoảng 100USD để thu về 21K EUR . Mình đoán chỉ trong vòn 3, 4 ngày là đến nơi thôi, mà còn có thể track tình trạng của gói hàng trên mạng nữa. Nhưng cẩn thận thì nên gửi trước deadline 1 tuần cho yên tâm (hồi xưa mình gửi trước tận 1 tháng cơ)
  10. minscl

minscl Thành viên mới

Với chương trình CL (họ lấy 3K tiền học phí), nếu bạn chi tiêu hợp lý, 1 năm có thể để ra được 10K đặc biệt nếu học ở UNL-Portugal, FUB-Italy và TUD-Germany, ở Viên và Mađri thì đắt đỏ hơn. Nhưng chắc chả ai để dành nhiều đến thế, vì còn phải tranh thủ đi du lịch vòng quanh châu Âu nữa chứ, tội gì nhỉ