1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Irish Aid (2011: từ trang 1 đến 13; 2012 - từ trang 13 - danh sách applicants trong spreads

Chủ đề trong 'Du học' bởi seizaburou25, 27/01/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seizaburou25

seizaburou25 Thành viên mới

Học Bổng Irish Aid - UCD Smurfit 2011

Mọi người ơi, có ai đã và đang apply học bổng Irish Aid chưa? Cho tớ xin ít kinh nghiệm với?
  2. vineyard

vineyard Thành viên mới

Sei ơi, năm nay tớ cũng apply học bổng này. Anh chị nào năm ngoái apply Irish Aid có thể vào chia sẻ cho bọn em một ít kinh nghiệm không ạ?@}
  3. quan11287

quan11287 Thành viên mới

Đến giờ thì kết quả round 1 từ trường đã đước released hết rồi còn gì nữa? :-/
  4. seizaburou25

Uh, thì ý tớ là kinh nghiệm từ round 2 :D
  5. vineyard

vineyard Thành viên mới

Ôi, bác có kết quả telephone interview round rồi à? Bác apply ngành gì đấy?
  6. quan11287

quan11287 Thành viên mới

Mình có kết quả từ 2-3 tuần trước rồi. Mình interview in person khoảng 3 tháng trước lúc mấy admissions officers của trường qua đây. Lúc đấy hình như cũng có nhiều nhiều bạn được interview luôn. Mình apply MSc Finance. Thấy ngành này cạnh tranh ghê quá ta. Người người finance, nhà nhà finance. Nhiều bạn mặc dù chưa ra trường cũng lăm le finance. Xem ra phong trào finance của Việt Nam còn hot dài dài :(
  7. seizaburou25

Oái, lại có cả vụ interview in person nữa cơ à? Hic, sợ quá :( thế thì chắc đông applicant lắm nhỉ
  8. vineyard

vineyard Thành viên mới

Hix, mình cũng không hiểu lắm. Bạn apply academic year 2011 - 2012 à? Sao phỏng vấn in-person sớm thế? Mà buổi interview đấy là để lấy admission vào trường hay để lấy học bổng Irish Aid? Vì theo mình biết thì sau khi được admission, mình phải nộp application đến Embassy để họ short list nữa, và final interview (In-person) will be conducted in April?

Mình cũng apply Finance :-ss
  9. quan11287

quan11287 Thành viên mới

Lần đấy mấy rep của trường sang đây để tham gia QS MBA Tour và reception for scholarship launch nên tiện thể tiến hành admission interview in person cho một số candidates trước thôi. Lúc đấy mình đang chuẩn bị application cho vài programs khác nên tiện thể apply luôn. Xem ra chỉ có một suất scholarship cho finance mà phần lớn applicant toàn nhảy vào ngành này thui :(
  10. khunglongbe_89

khunglongbe_89 Thành viên mới

Cho mình hỏi là first round interview (via telephone) thì thường hỏi những vấn đề gì ạ? Về kiến thức hay là career orientation? Mọi người có thể chia sẻ ít kinh nghiệm để các năm sau apply được ko ạ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa