1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Irish Aid (2011: từ trang 1 đến 13; 2012 - từ trang 13 - danh sách applicants trong spreads

Chủ đề trong 'Du học' bởi seizaburou25, 27/01/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaitunhi1606

thaitunhi1606 Thành viên tích cực

Mình cũng vừa nhận được email call for interview xong, gần 1 tháng mới nhận được cứ tưởng rụng rồi.
  2. HTIRL

HTIRL Thành viên tích cực

M có lịch PV ngày 30/1. không biết có bạn nào PV muộn hơn m không nhỉ?
  3. d-ing

d-ing Thành viên mới

Bạn ơi, bạn apply hôm nào mà nhận được lịch phỏng vấn 30/1 vậy :D Mà bạn apply ngành gì thế ?
  4. BichLienPhuong

BichLienPhuong Thành viên mới

Chắc BL khó có cơ hội ha , do background HCMC Law Uni , tức bachelor of art mà đi apply Msc với cả gpa có 6,57. Thật ra nếu có cơ hội nói chuyện thì BL sẽ thuyết phục cho học vì in'l law cũng liên quan đến in'tl business với cả trong business cũng có luật kinh doanh, CIGS, hiệp định mua bán hàng hóa quốc tế.
  5. HTIRL

HTIRL Thành viên tích cực

M nộp hồ sơ từ ngày 18/11, nhưng sau đó bị thiếu 1 thư giới thiệu, với lại bảng điểm m để file nén bên kia họ không mở được, nên m gửi lại tầm giữa tháng 12. Chiều gửi thì tối nhận được email hẹn lịch phỏng vấn luôn. M nộp International Business. Cô Gillian tốt lắm, m emali cái nào là mail trả lời lại ngay lập tức ý. Ôi giá mà...giá mà...[r2)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    À, mà trước m gửi mail hỏi thời gian PV, trường trả lời là giữa tháng 12 đến hết tháng 1. Hic. Ko biết có phải do hồ sơ của m lởm quá ko mà bị xếp xuống tít cuối tháng 1. Cứ đoán già đoán non, càng đoán càng hoang mang
  6. d-ing

d-ing Thành viên mới

T 20/12 mới nộp, không biết có bị muộn quá không :-ss. T apply supply chain :D
    Mà bạn apply MBA ah, sao cái reference letter lại bắt buộc ah?
    Công nhận là cố Gillian nhiệt tình, mình gửi mail hỏi toàn reply rất nhanh :x:x
  7. amy_vu

amy_vu Thành viên mới

bạn d-ing ơi, mình thấy bảo reference letter cho MSc không bắt buộc, mà sao có nhiều bạn phải nộp cùng vậy nhỉ? Bạn có nộp cái đó không? Giờ mình chưa có thư giới thiệu nên vẫn chưa apply, hix. Lo lắng quá! Mà mình cũng apply supply chain :D
  8. bluekite12

bluekite12 Thành viên mới

các bạn ơi, cho mình hỏi, trên form đăng ký mình thấy ghi là "Transcripts: A document from your Institution stating your academic performance in each year of your qualification. This should include all subjects taken in each year and the grade that you achieved in each subject." Trường mình chỉ có transcript chung cho cả 4 năm thôi, vậy mình có phải đi xin xác nhận cho từng năm k? hix
  9. d-ing

d-ing Thành viên mới

Đúng rồi, apply Msc thì reference letter là optional thôi, nhưng mình xin được nên cứ gửi thôi. Không có chắc cũng không ảnh hưởng gì đâu. Bạn ở HN hay tp HCM vay :D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Transcript của trường bạn không list các môn theo kỳ học ah ? Mình cũng chỉ có 1 bản transcript của 4 năm nhưng các môn được liệt kê riêng ra theo các kỳ. Để cho chắc ăn thì mình nghĩ bạn nên viết mail, scan cái transcript rồi gửi cho cô Gullian hỏi xem có ok ko, chắc là ko vấn đề gì đâu :-?
  10. bluekite12

bluekite12 Thành viên mới

Tks d-ing nhiều nhé, tớ còn phải đi công chứng cái transcript nữa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa