1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng Irish Aid (2011: từ trang 1 đến 13; 2012 - từ trang 13 - danh sách applicants trong spreads

Chủ đề trong 'Du học' bởi seizaburou25, 27/01/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaitunhi1606

thaitunhi1606 Thành viên tích cực

Vuakiem ơi, theo như tớ vừa xem kỹ lại thì thông tin này đây là dạng học bổng Irish aid dành riêng cho kỹ thuật , có tiến trình apply và requirement khác với 2013 Irish Aid Ideas Scholarships Programme (tên chính xác của HB Irish Aid dành cho các khối kinh tế, tài chính tại trường Smurfit) .

Cái của Vuakiem là " 12.00 [FONT=&quot]IRISH AID IDEAS PROGRAMME: STRAND 2[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot][/FONT] 12.00 " , deadline là 1/3 còn cái dành cho khối tài chính kinh tế thì deadline là 18/1 rồi. Application Process cũng khác nhau hoàn toàn. Vụ này mới à nha :D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Vuakiem ơi, tớ vừa xem kỹ lại thì thấy thông tin đấy là dành cho Irish Aid khối kỹ thuật thôi. Học bổng dành cho khối kỹ thuật có requirements và tiến trình apply khác hoàn toàn với Irish Aid dành cho khối kinh tế tài chính.
    Cái Irish Aid hàng năm dành cho kinh tế, tài chính... tên chính xác là 2013 Irish Aid IDEAS Scholarships Programmes , còn cái IA dành cho thí sinh khối kỹ thuật là Irish Aid IDEAS Program:Strand 2.
    Trời ạ tớ đang gửi trả lời thì laptop bị tụt dây điện nên tưởng chưa gửi được và mất hết nên lại type lại :))
  2. Phiphi1510

Phiphi1510 Thành viên mới

ỦA, làm Phi thi Ielts 2 lần -----trời ạ, làm mình thi 2 lần. Tình hình là nghe nói các bạn apply Finance nhiều :). MOng mọi người cùng nhau cập nhật thông tin trên này để giữ liên lạc và để lần tới apply sẽ học hỏi kinh nghiệm của những bạn thành công nhé mọi người.
    Mình là Hoàng Phi - HCM
  3. Phiphi1510

Phiphi1510 Thành viên mới

:-*
  4. vuakiem

vuakiem Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều. Thông tin của bạn rất hữu ích với mình.
    Mình tên Đinh Mão - Học viện bưu chính viễn thông, ngành CNTT
  5. thaitunhi1606

thaitunhi1606 Thành viên tích cực

Tớ nghĩ là mọi người nên vào thread kia http://ttvnol.com/Duhoc/1522227 để trao đổi, là thread mà chị Nana17, một người rất tâm huyết với Irish Aid và đã được Irish Aid 2012 lập ra cho Irish Aid 2013-2014 năm nay. Thread này đã dài quá nên load chậm và cũng khiến mọi người khó tìm các thông tin về kinh nghiệm của các anh chị những năm trước hơn. :P
  6. HTIRL

HTIRL Thành viên tích cực

Bạn vuakiem theo học tiến sỹ hả? Vì mình có thấy bạn nhắc đến GPA cao học. Hiện tại mình đang rất lo lắng, chưa phỏng vấn nhưng đã tưởng tượng ra đủ thứ xám xịt rồi ấy. Hichic
  7. vuakiem

vuakiem Thành viên mới

Mình retake lại Thạc Sỹ. Vì có 1 khóa rất hay về cloud. Tất nhiên mình có reg 1 khóa Ph.D nữa, nhưng học bổng khác. Mình chuyên về cloud computing.
    Không nên lo lắng đâu bạn. Mình xem 40 SOP thấy mấy chú Trung Khựa nộp 20 chỗ mới có 1,2 chỗ cho học bổng. Vì thế cứ xác định trước là rớt, nếu đậu thì mình mừng. Học bổng thì ít, người xin thì dày đặc mà. Nên xin nhiều học bổng khác nhau để tăng cơ hội
  8. Moonrose

Moonrose Thành viên mới

Ẹc, Thaitunhi ơi, sao cậu đã được interview rồi ah???? Chắc mình tạch rùi :( Nhưng chẳng thấy họ báo j cả, năm ngoái tớ cũng apply vớ vẩn thử thì họ thông báo luôn mà :(((((
  9. vuakiem

vuakiem Thành viên mới

Thử thì hay, quay thì tạch. Chia buồn.
  10. lettel

lettel Thành viên mới

Tùy bạn apply ngành gì, tại có ngành phỏng vấn trước, có ngành phỏng vấn sau. Cứ chờ thêm thời gian nữa xem thử thế nào nhé :)
    Tùy bạn apply ngành gì, tại có ngành phỏng vấn trước, có ngành phỏng vấn sau. Cứ chờ thêm thời gian nữa xem thử thế nào nhé :)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa