1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng JDS 2012 - 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi haxinh, 15/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haxinh

haxinh Thành viên mới

Học bổng JDS 2012-2013 -

Một mùa JDS lại bắt đầu...

Hôm nay ngày 15/08/2011 JICE đã thông báo chương trình JDS 2012-2013. Mình mở topic này cho những bạn apply năm nay cùng trao đổi, thảo luận và các bạn đã được học bổng JDS các năm trước vào chia sẻ kinh nghiệm để giúp các bạn apply năm nay lấy được học bổng. Chúc các bạn luôn may mắn, thành công và hạnh phúc trong cuộc sống.@};-@};-@};-
  2. haxinh

haxinh Thành viên mới

Cho mình hỏi thi Toán và Tiếng anh có khó không? các bạn đã pass các năm trước nhớ đề thi Toán và Tiếng anh gồm những phần gì, cũng như chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn nhé.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Deadline là 14/10/2011, các bạn apply năm nay điền hồ sơ và viết Research Plan để nộp cho kịp nhé.
  3. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

1- Mình làm cơ quan nhà nước nhưng không ở Bộ nào cả, có cơ hội không nhỉ?
    2- Bạn nào cho mình hỏi 1 câu là mình có M.Sc rồi thì có nên ghi vào hồ sơ không??? vì tên ngành đã học từa tựa cái định nộp...
    Phải chiến đấu môn Toán, đã ngừng tính toán 3 năm nay, đầu óc đờ đẫn hết rồi...
  4. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Vừa đt và confirm: Ai đã có master ở nước ngoài thì nghỉ nộp JDS nhé.
  5. haxinh

haxinh Thành viên mới

1. Trong Application Form có giấy giới thiệu của cơ quan, cơ quan đó thuộc các Bộ/Sở/UBND TP đã nêu trong bảng Guideline của JDS. Vì vẫn được nhận lương của cơ quan trong khi đi học nên việc bạn có được giấy giới thiệu/ đề cử /LOF của cơ quan thì % pass rất cao.
    2. Mình nghĩ bạn không nên ghi mình đã có MSc. nếu muốn pass vì tính cạnh tranh của HB này rất cao, (có rồi thì khả năng được xét thấp).
  6. mswatch

mswatch Thành viên mới

Ai có master rồi thì khỏi nộp JDS, không cứ master nước nào. JDS là học bổng cho master thôi mà.
  7. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Master trong nước hình như là được (không chắc lắm vì hôm đt nghe trong đt các bác bảo thế). Anw, vào tbao' cho bạn nào lỡ rơi vào tình huống như mình.
  8. phamnhi

phamnhi Thành viên mới

Bạn ơi, bạn có download được Application Guideline và Application Documents không bạn? Mình đã đăng ký nhưng chờ hoài mà không nhận đc Pasword để Log in. Nếu bạn đã có, bạn có thể gởi giúp mình với đc không? Cảm ơn bạn nhiều nhiều nha. @} Email của mình: phamnhi.ptnt@gmail.com
  9. ngthitam

ngthitam Thành viên mới

sao mình đăng kí mà cũng không được nhỉ ? các bạn có thể gửi link đăng kí lên được không ? thanks !
  10. maithu

maithu Thành viên rất tích cực

học bổng này chỉ cho master phải ko nhỉ? ko cho pdh à?
    thanks.