1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng JDS 2012 - 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi haxinh, 15/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngthitam

ngthitam Thành viên mới

Có ai nhận được thông báo của JDS chưa vậy nhỉ ? Sao mình hồi hộp và lo lắng quá ! Nếu có ai có thông tin gì thì chia sẻ nhé !
  2. mymemoriesonline

mymemoriesonline Thành viên mới

Đã bạn nào nhận được thông báo của JDS chưa? Hôm qua gọi điện đến hỏi các chị ở JICE thì các chị nói là 1/11 thi Toán nhưng mà đến h vẫn chưa nhận được thư hix
  3. sansan88

sansan88 Thành viên mới

tình hình chắc cuối tuần là thông báo, hichic, hôm trước các chị ấy lại nói với mình la 1/11 thi TA.

bạn Memories j ơi hình như năm ngoái bạn cũng apply học bổng này nếu mình nhớ k nhầm
  4. nguyenvo87

nguyenvo87 Thành viên mới

Mình vừa gọi đến văn phòng JICE, tình hình là các chị ý đang gửi thư báo cho mọi người. Chắc là mai hoặc ngày kia nhận được thư thôi. Thi toán và tiếng anh vào 1/11, hic, gấp quá!!!
  5. ngthitam

ngthitam Thành viên mới

hu hu hu, sao gấp quá vậy ? mà cũng ko biết có được chọn không nữa ? Ôi, sợ quá đi :((
  6. ducnam86

ducnam86 Thành viên mới

cũng vừa gọi và được trả lời y như bạn này
    thông tin thêm : JICE có gửi kèm đề toán năm ngoái cả nhà nhé
  7. ngthitam

ngthitam Thành viên mới

Như thế này có vẻ như là ai nộp cũng được dự thi toán với tiếng anh hả mí bạn ? Hu hu, sao lo lắng thế này không biết :-ss
  8. mymemoriesonline

Đúng rồi, vòng này thì chỉ cần hồ sơ đầy đủ không thiếu hoặc sai sót gì là được thi Toán và Tiếng Anh. Sau đó hồ sơ các bạn sẽ đc gửi sang Nhật và các giáo sư xem, bắt đầu loại hồ sơ. Thi Toán rất dễ
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    @sansan88 Đúng là năm ngoài mình cũng apply học bổng này nhưng không qua vòng phỏng vấn, cũng một phần do chuẩn bị gấp quá vì mình biết thông tin muộn với cả lúc chuẩn bị phỏng vấn không chuẩn bị sâu về chuyên môn nên không trả lời được một số câu hix
  9. sansan88

sansan88 Thành viên mới

@ memoies: hinh nhu ban apply nganh giao thong neu minh nho k nham , hihi. ôi có nghĩa là bạn còn 1 vòng nữa thôi đúng k vi hình như phỏng vấn với GS la vòng cuối mà

oi k biet the nao chu lau lam roi k dung den Toan va TA, chet mat:((

10. mymemoriesonline

@ sansan88: Bạn nhớ chuẩn nhỉ, đúng là mình apply ngành GT, bạn apply ngành nào? Hnay mình nhận được thư rồi, lần này lại gửi kèm cả đề Toán năm ngoái, vậy là Toán thì bạn ko phải lo nữa rồi nhé. Còn TA thì đề TOEFL ITP, năm ngoài mình phải thi TA nên mình cũng biết dạng đề này, nói chung là bạn nên dành chút thời gian ôn lại Tiếng Anh thì chắc cũng ko sao. Phỏng vấn với giáo sư ko phải vòng cuối đâu, sau đó còng 1 vòng phỏng vấn nữa cơ hix