1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng JDS 2012 - 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi haxinh, 15/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngthitam

ngthitam Thành viên mới

@sansan88 : chúc mừng bạn đã "yên bề gia thất" nhé và chúc bạn sớm có em bé. Mình nghĩ là cơ hội sẽ đến với bạn nhanh thôi tại vì bạn giỏi và có năng lực mà :)
  2. Onlywinter

Onlywinter Thành viên mới

Các anh chị ơi, cho em hỏi nếu em làm việc ở cơ quan nhà nước nhưng không phải là cấp Bộ, ví dụ là Viện kiểm sát quận hay thành phố, nhưng trong thông báo chỉ tuyển ở Viện kiểm sát tối cao chẳng hạn, thì tức là em không được apply ạ ? Vì trong thông báo chỉ có các cơ quan Bộ và các cơ quan ngang bộ, có nghĩa phải làm việc trên Bộ mới được, còn cấp quận huyện, thành phố thì không được ạ ?
  3. mymemoriesonline

mymemoriesonline Thành viên mới

Đều được em ạ, tất cả những người làm việc trong các đơn vị trực thuộc những cơ quan được ghi trong thông báo đều được phép apply
  4. Onlywinter

Onlywinter Thành viên mới

Em cảm ơn anh ạ, vậy là em yên tâm làm ở quận em rồi. Bây giờ thì chưa được nhưng hi vọng sẽ nhanh tới ngày em được hỏi anh kinh nghiệm apply học bổng này ^^
  5. letmedown

letmedown Thành viên mới

Hi!
    Có bạn nào đã, đang và sắp học trường Tsukuba k nhỉ? Mình muốn hỏi field Environmental Science là broad range chứ, còn narrow range thì mình đc chọn hay ntn vậy? Mình vào xem list của trường mà thấy confused quá. Chuyên ngành của mình là remote sensing hoặc geography liệu có cơ sở apply k? Thanks!!!
  6. hoatuyet6666

hoatuyet6666 Thành viên mới

Chào các bạn, mình dự định nộp hồ sơ xin học bổng JDS năm nay, nhưng chưa biết phải viêt Research proposal như thế nào cả. Các bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình với
  7. Thien-Long

Thien-Long Thành viên mới

Nhờ các bạn chỉ giáo cho mình kinh nghiệm khi đi phỏng vấn với. Tuần sau sẽ gặp các Gs người Nhật rồi mà chưa biết làm sao?
  8. Envi18

Envi18 Thành viên mới

Các JDSers năm ngoái (2012-2013) cho bọn em biết là khoảng thời gian nào sẽ nhận được Thư mời nhập học của các trường không nhỉ?
    Bọn em đang chờ nên hỏi thăm kinh nghiệm của các bácddi trước cho đỡ sốt ruột mà.hihi
    Cam on cac bac nhieu
  9. kikimaru0710

kikimaru0710 Thành viên mới

Vậy là hb này chỉ dành cho những ai đang làm việc trong cơ quan nhà nước thôi ạ? Topic lâu quá rồi ko biết còn ai quan tâm nữa ko